[Video] Trình diễn tính năng tự động đỗ hoàn toàn trên Mercedes-Benz E300 AMG 2017

levuongthinh
30/8/2017 23:5Phản hồi: 44
[Video] Trình diễn tính năng tự động đỗ hoàn toàn trên Mercedes-Benz E300 AMG 2017
Chiếc Mercedes-Benz E300 AMG có khả năng tự động đỗ hoàn toàn theo kiểu vuông góc và song song nhờ vào hệ thống cảm biến dày đặt và cả camera 360 độ. Chiếc xe sẽ kiểm soát tất cả mọi thứ từ vô-lăng, chân ga, chân phanh hay chuyển số.

Tính năng này được gọi là Parking Pilot và bạn có thể kích hoạt qua nút bấm ở bệ trung tâm. Bật Parking Pilot và đưa xe di chuyển chầm chậm ở hướng cần đỗ, duy trì khoảng cách chừng dưới 1 m đối với các xe khác.

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-screenshot-1-2.jpg

Một khi xe đã tìm được chỗ đỗ thì nó sẽ hỏi bạn để nhận lại lời khẳng định và thêm các tuỳ chọn khác. Thông báo sẽ hiện ra trên màn hình trung tâm.

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-screenshot-3.jpg

Lúc này thông qua trackpad trên vô-lăng bạn sẽ có thể nhấn OK để khẳng định muốn cho xe tự động đỗ và sẽ có thêm vài tuỳ chọn tuỳ kiểu đỗ. Sau đó việc còn lại của bạn chỉ là cài số lùi (R) và tận hưởng.

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-screenshot-1.jpg

Sau khi bạn đã cài số lùi xong, chiếc xe sẽ tự động vào chỗ đỗ một cách an toàn và chính xác. Bạn có thể yên tâm ngồi trên xe mà ko cần lo sợ, hãy cứ tự tin. Tuy nhiên theo khuyến cáo của Mercedes-Benz thì bạn nên sẵn sàng để dậm phanh, chắc là để phòng ngừa trường hợp có chướng ngại vật bất ngờ như trẻ em chạy ngang xe.

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-screenshot-2.jpg

Tuy nhiên, Parking Pilot có thêm một tính năng an toàn cần thiết khác đó là Rear Cross Traffic Alert sẽ cảnh báo nếu xe đang lùi mà có xe khác đi tới và nó cũng sẽ tự động phanh lại.

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-screenshot-2-2.jpg

Ngoài ra, Parking Pilot hoạt động song song với hệ thống cảnh báo điểm mù Blind Spot Assist, có thể sớm nhận diện những nguy cơ tai nạn ở các vị trí tài xế không nhìn thấy được.

Quảng cáo

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-screenshot-3-2.jpg

Ngoài chuyện tự động đỗ thì chiếc E300 AMG 2017 còn có thể tự ra khỏi vị trí đỗ. Thật ra vào luôn khó hơn ra nên việc chiếc xe tự ra thì cũng không quá bất ngờ. Tuy nhiên nó có thể cho tuỳ chọn ra phía trái hoặc phải. Ngoài ra khi đậu kiểu vuông góc thì có tuỳ chọn tiến vào hoặc lùi vào.

Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-1.jpg Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-2.jpg Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-3.jpg Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-4.jpg Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-5.jpg Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-6.jpg Xe.Tinhte.vn-Mercedes-Benz-E-Class-Parking-Pilot-7.jpg
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ thế này thì mấy trường đào tạo lái xe chắc giải tán đến nơi rồi .
exchangeu
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Ừ trường chỉ dạy đậu xe thôi, với lại thông thoáng nó thế, cứ vào chỡ đông rồi sẽ thấy.
@minhthuvc không lấy được bằng thì còn lâu mới dc lái xe nhé :V
01246641996
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đỗ song song có vẻ không được sát vào trong lắm
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lái xe nhiều thì lại ko khoái tự động mấy như này.
Chỉ dành cho nữ mới lái, khó xoay sở ở chỗ chật chội thôi
công nhân giọng miền trung như mod nó hơi thiếu hấp dẫn.
mình cũng người miền trung 😃
@crazyfox Mod viết bài thôi, video thì nên để sub. Vì Mod Thịnh review chán quá. Nên học cách review hấp dẫn hơn của mấy MC game chẳng hạn, người chả biết chơi game đó xem cũng thấy thích.
Quá ngon hén
dearienmd
ĐẠI BÀNG
7 năm
"dày đặc" not "dày đặt"
Các lái xe cứng hết chê bai chị em có kỹ năng vào chuồng kèm 😁
trieu04
TÍCH CỰC
7 năm
Cận thận quá mức so vs người Việt, đảm bảo ở vn thì tính năng này ko mấy khi đc xài,
kiếm đc chỗ đỗ mà cứ lề mề như này thì thằng khác nó chui mẹ nó vô từ đời nào rồi 😁
Chuẩn bị bỏ bài " vào chuồng" khi lấy bằng lái
😁 hôm sau cho xe tự vào đỗ
Đức Sói
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chức năng này hay quá. Tuy nhiên đỗ chưa đc sát lắm. Nhiều lúc khe hở ko đc rộng như vậy đâu
destjny87
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy cái này cho gà mới biết lái xe hay chị e phụ nữ là chính thôi , đến khó như bài đỗ song song đỗ 1 lần ko đc thì 5 , 7 lần là quen thôi
Theo mod thì giữa người tự lái và để xe lái, cái nào đỗ nhìn đẹp hơn 😆))))
@xtheskyx hệ thống tự đỗ luôn đỗ cách xa lề khoảng 30-40cm, còn tự đỗ sẽ sát hơn
mt91412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hai chức năng này con xe ford focus cũng có, tuy ko hiện đại bằng em xe trên
kimyungnam
TÍCH CỰC
7 năm
@mt91412 Hơn focus là ko phải chuyển số chứ mình thấy khoảng cách rộng như thế mà vào chuồng mất nhiều đỏ quá
Đến việc đỗ xe cơ bản mà cũng cần dùng Auto P thì tốt nhất không nên lái xe mắc tiền.
Lỡ va quẹt gì tốn kém 😁
Đa số các bác tài cứng tay đều xử lý những tình huống đỗ này rất đơn giản. Chờ đợi xe đỗ cho được phiền phức và mất công lắm.
Kunte
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đỗ song song thì khoảng trống lớn mà ko sát bằng 2 con trước và sau, chẹt vạch sơn thì phải.
Vào chuồng thì lùi hơi nhiều. Với địa hình Việt Nam, bác mod @levuongthinh test thử:
- Vào chuồng dọc ở trong bãi đậu xe hẹp xem hẹp đến đâu thì ko đỗ đc?
- Có auto parking pilot đc khi ghép xe chéo không ah?
- Ghép song song cần khoảng cách tối thiểu bao nhiêu?
pinepine1010
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chọn chỗ đỗ rồi ra khỏi xe để xe tự đỗ dc ko?. Rồi đứng ngoài nhấn remote để xe tự ra dc ko?.
@pinepine1010 Đứng ngoài nhấn remote để xe chạy ra thì chỉ có S-Class, BMW 7-series, và xe chạy bằng 4 cục pin tiểu mới có nhé bác.
hại xăng
Chiều nay ra đúng 6 con thì sáng mai xác định thuê mod đi theo mình lấy con Mẹc này về, trả công 3 chai. Sau đó học lái xe sau 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019