[Video] Vì sao nên đánh răng? - Hướng dẫn trẻ cách đánh răng đúng 2 lần mỗi ngày

Nam Air
24/4/2020 9:32Phản hồi: 88
[Video] Vì sao nên đánh răng? - Hướng dẫn trẻ cách đánh răng đúng 2 lần mỗi ngày
Mình đang tập làm video kiểu hướng dẫn vui vui, sau đây là video dành cho trẻ em: Vì sao nên đánh răng và hướng dẫn các cháu đánh răng (hay chải răng) đúng cách. Anh em có thể xem, hoặc cho con cháu xem để chúng đánh răng mỗi ngày 2 lần nhé.

Giúp con bạn một bộ răng sạch là một món quà tặng rất lớn mà chúng sẽ dùng đến suốt đời!

Bài kế tiếp của mình là nói đến một số bàn chải đánh răng theo mình là tốt nhất cho trẻ, anh em đón xem nhé!
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod đa tài quá, vừa đẹp trai vui tính mà còn biết làm video hoạt hình
@BaroTo cám ơn mod, tập tành làm cho vui thôi mod ơi, còn nhiều cái phải học lắm!
toolkit
CAO CẤP
4 năm
vì trẻ em ngày càng tiêu thụ nhiều thức ăn chứa đường saccarose
Clip ngộ nghĩnh ghê, giọng nói trong clip của Air luôn à? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 A xem bao clip của e rồi mà vẫn không nhận ra à😃
@Nam Air Vì nhận ra giọng nên A mới nghe quen quen & hỏi lại cho chắc 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mod sức khoẻ có khác 😃 Chăm chỉ post bài chăm sóc cơ thể quá :3
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Đánh răng là tốt
nduckhai
ĐẠI BÀNG
4 năm
răng tóc là gốc con người, cho 1like
Cần thêm nhiều bài như thế này
hay quá mod ơi 😃
Hêy yo răng sún đánh kiểu gì mod ơi 😂
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Bác nam đa tài nhỉ👏
huydoduc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Like, video hay, vừa cho bé nhà mình xem luôn.
Cơ mà theo mình nghĩ nên để màu nhân vật răng là trắng, thêm râu ria, kính mắt cũng được.
Chứ cái răng màu nâu thế mà lại hướng dẫn đánh răng thì ko được uy tín cho lắm
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
hashtag đánh răng, bàn chải điện đang là trend
văn hóa ở Việtnam do thường ăn sáng ở ngoài đường nên từ đó có văn hóa đánh răng rất lạ lùng và ngáo:

-TOÀN ĐÁNH RĂNG XONG RỒI ĂN SÁNG

Trong khi nguyên tắc là đánh răng sau khi ăn (Để loại trừ thức ăn thừa bám vào răng) - Chưa kể nếu buổi tối ăn tối xong bạn đã đánh răng sạch sẽ. Thì buổi sáng ăn sáng sẽ cực kì ngon miệng.

-VỪA ĐÁNH RĂNG XONG RỒI ĂN SÁNG LÀM BỮA ĂN KÉM NGON HƠN. chưa kể ăn sáng xong không đánh răng đi học đi làm kèm thêm ăn trưa đến chiều thì thôi văn phòng mấy anh nam thì miệng thúi không chịu nổi luôn. Mấy chị em thì trưa có đánh răng nên không sao.

NHIỀU BẠN CÒN RẤT THÍCH CÃI, NHƯNG KHI TÔI NÓI ĐOẠN DƯỚI ĐÂY THÌ NGẪM NGHĨ VÀ ĐỒNG Ý:

KHI BẠN ĐI TOILET, BẠN ĐI TOILET XONG MỚI RỬA/CHÙI "ẤY" RỒI MẶC QUẦN, ĐI RA. ĐÚNG KHÔNG?

CHO NÊN NGỦ DẬY ĐÁNH RĂNG RỒI ĂN SÁNG GIỐNG NHƯ BẠN ĐAU BỤNG VÀO TOILET, SAU ĐÓ CỞI QUẦN RỬA "ẤY" THẬT SẠCH, SAU ĐÓ ĐI TOILET, SAU ĐÓ MẶC QUẦN VÀ ĐI RA
Nga15
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ironic_haha Xác nhận với bác
@ironic_haha đúng đúng, sáng dậy oánh răng thì hầu hết ai cũng nghĩ chỉ là cho hết thúiii sau 1 đêm ngủ, cho nên oánh răng xong rồi ăn sáng = quề dzốn
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ Đánh răng xong mà không ăn sáng thì vẫn thúi như thường 😆 oánh xong ăn sáng gì đó xong thì nó có mùi thức ăn nhưng đỡ thúi hơn 😃))
@hnyuk49 Vậy thì 100% các khả năng sau:

1/ bác ko đánh răng buổi tối.

2/ răng bác có những khe nhỏ mà bàn chải ko thể làm sạch. Bác nên dùng thêm chỉ nha khoa. Sẽ bất ngờ vì những gì chỉ nha khoa lôi ra được từ răng miệng mình (ngay cả sau khi đánh răng xong).
video thú vị phết, ủng hộ Nam làm thêm nhiều đề tài bổ ích như vậy!
Mod Hatle gì đó là báo bệnh, mod Nam này là phòng bệnh. 😁
sang_sone
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì ko đánh răng miệng sẽ thúi 😃
Clip này share cho Bé xem kích thích lắm đấy Mod
@NDC9057 cám ơn bác hihi
Chú nha sĩ ở gần nhà mình chửi mình quá trời vì đánh răng xong nhổ kem đánh răng ra đây. Ông chú bảo mình đánh răng xong phải để nguyên cho kem dính trên răng, như thế mới có tác dụng bảo vệ. Còn quẹt quẹt vài cái xong xúc miệng rồi nhổ ra hết thì tác dụng gì, chú said. 😆
@Dennis Phạm đánh răng xong 1 đống bọt ko nhổ đi ko lẽ nuốt ;D
@Nam Air ông chú bảo để tự tiêu 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019