[Video] Vietnam Airlines sẽ khai thác Boeing 787 Dreamliner vào giữa năm 2015
levuongthinh
5 năm trướcBình luận: 64Lượt xem: 32.495
64 Bình luận
wifi à chắc nó dùng vệ tinh để chuyển tiếp dữ liệu nhỉ
các tiếp viên hàng không cũng 50 tuổi về hưu hả, thấy toàn trẻ đẹp, ko biết các u40 trở lên có đc bay nữa ko hay họ sẽ làm gì nhỉ :eek:
@cuocsanlung Tiếp viên toàn theo đại gia ko ấy chứ sợ gì ế.
Đưa vào khai thác có vé bay giá rẻ thì bay trải nghiệm thử nào 😃
@geometry Vietjet thì mới có giá rẻ bạn ơi.
E đc đi 777 HN-SG rồi giờ đi 787 chắc sướng lắm nhỉ
787 chưa phải vip nhất của Boeing =.=
777 vẫn là vip hơn =.=
@anhtu95 777 mình đi rồi khá là êm nhưng ngồi gần cách vững ồn lắm. 747 bự nhất nhà boeing nhưng chưa được đi bao giờ.
A321 là nhất !!!!
Bay nội địa mà chơi Business hơi phí nhỉ, chưa kịp thưởng thức đã phải xuống.
@ngocdung_const Dạo này ngồi máy bay lâu nhất cũng chỉ hơn 3h. Em thì cứ vé rẻ mà táng, góp tiền chơi những thứ khác. E đang phấn đấu cái TV 55" 3D mà chưa đủ đạn.
(?1): Ngả hay ngã: Theo mình thì chắc là ngả đúng hơn.
(?2): Chắc đánh vội nên sai.

P/S:
Mình chỉ góp ý về chính tả để cho những người đọc sau mình sẽ được đọc những bài viết chuẩn và có chất lượng hơn.
XIN HÃY GÓP Ý CHO MÌNH!

Tất cả những bài góp ý của mình về chính tả mình sẽ tiếp thu và sẽ đưa ra tham khảo để làm các mẫu về sau.
MÌNH LÀ NGƯỜI YÊU TIẾNG VIỆT!
@GiT Theo tôi thì ngã đúng chứ không phải ngả, và khoảng là do viết vội thôi 😃
@Khonam mình thấy ngả là chính xác còn ngã là viết sai chính tả hoặc tùy theo vùng miền nên nói vậy !
VD: " ngả ghế ra đằng sau" chứ ko ai nói " ngã ghế ra đằng sau" ...
@Khonam chính xác là "ngả" nhé
Theo thông tin từ người chú mình thì Viettel đã tài trợ sơn cho Vietnam Airlines 😁
mình chưa biết cái hạng first class là sao nhỉ, hình như vnairline không có hạng này, cóai biết ko ??? 787 thì đang có tuyến hà nội tokyo của bọn all nippon bay đấy 😁 nói chung cũng thế :D đoán con nay tuyến hn -hcm mỗi ngay 1 chuyến và ngược lại cho vip đi thôi :D còn lại đập quốc tế hết cho nhiều tiền :D vietjet ở quốc tế khá là yếu đi :D. Chắc chủ yếu đi sing london paris chứ hàn nhật các hãng nước ngoài phang chết :D vietnam mà có đường bay sang mĩ thì cả đống tiền, làm sân bay trung chuyển từ mĩ qua đông nam á thì tiền đâu cho hết, ăn được bao nhiêu của đài loan và hong kong :D
bay nội địa cùng lắm từ HN ra SG có 1h45p thì dùng mấy con này phục vụ cho lỗ vốn hả...đường bay ngắn thì chỉ có Airbus 321 thôi nhé...lấy con Boeing này bay nội địa như đem Ferrari chạy đường ruộng
Trong các loại máy bay mình từng bay thì A380 vẫn là thích nhất.
Chưa có dịp bay 787, chỉ mới được vào nhà máy lắp 787 của Boeing thôi (nghe các bạn giới thiệu lắp 1 cái 787 mất 4 ngày, choáng luôn)
Khoảng tháng 9 thì mình có thể review trên tay 787 và A350 của VNA cho các bạn mọi thứ giờ đều đã sẵn sàng hehe
42" pitch mà dịch thành rộng 42" thì thật là vãi đạn !

Xem hình dưới để biết thuật ngữ pitch nó chỉ cái gì:

@Ultimo thú thật khi đọc mình cũng thấy hơi khó hiểu về cái này thật
khi đọc tới đó làm mình cứ liên tưởng tới cái ti vi 😁
Nhiều bạn ở miền Trung lẫn giữa dấu ~ và dấu ?. Đấy là do văn nói, các bạn cố gắng đừng lẫn giữa nói và viết. Đọc thấy sạn lắm.
hôm nào tinh tế ọp lai phát e đi còn này vào
Mới đêm qua ông lão phải chờ từ 14h chiều đến gần 6h sáng này mới được bay từ sg ra hn ! Vé thì mua trước cả tháng, dịch vụ check-in như sh*t ! Đêm qua tức điên người mình xông vào đòi gặp lãnh đạo...gặp phải ngay 5 thằng an ninh...bắp tay to ngang bắp đùi mình...thôi thì tạm tha mấy chú đấy !
@xgame4u Mình còn hên hơn bác tí mà phải mất tiền. Book vé 15h45, vào xêp hàng lúc 12h30, tới 14h30 mới check inhanhf lý thì mấy ẻm bảo chuyên bay của anh đã dời lại 14h40 và cuối cùng phải đóng tiền phạt 600k, hai qua hai vé của Sếp cũng phải đóng phạt 1200. Moạ ngày tết mà lúc lên MB trống hơn chục ghế. vNA năm nay làm ăn như ccc

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Haizz mồng 1 này khai xuân, 2 ngày 5 chặng bay, 6969km mà toàn máy bay đểu
KLQ nhưng chỉ mong VA bớt rạch hành lý của khách là ok rồi. Chứ update máy bay khách hàng vẫn ngán ngại VA thôi.
K biết lên xuống có dc êm ái k. A380 lớn nên lên xuống êm trong khi thằng 777-300 k dc êm bằng. Vé phổ thông thì trừ thằng ATR cánh quạt ra thì máy bay ghẻ cũng như máy bay xịn hà 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019