[Video vui] Các màn mạo hiểm trong Furious 7 trên thực tế sẽ như thế nào?

Nam Air
15/5/2015 10:12Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ít ra phim còn hay hơn Avenger 2 ko khiến mình ngủ gục tại rạp 😁, hành động mà ko hư cấu thì mời các bạn trẻ xem kịch trong nhà ngoài phố.
Hornet600
TÍCH CỰC
9 năm
Film vậy mới là film , kỹ xảo vượt qua sức tưởng tượng con người mới hấp dẫn người xem. Hồi còn nhỏ xem phim kiếm hiệp HK thấy diễn viên bay qua bay lại. Cứ thắc mắc sao hồi xưa con người biết bay mà bây giờ lại không biết bay, lại nghe nói học võ lên mức đẳng cấp cao rồi cũng biết bay thê là nằng nặc đòi ba mẹ cho đi học võ. Vào lớp học thấy ông thầy dạy võ không biết bay thì cho rằng thầy này dỏm
Chán các bác này quá. Xem phim cũng chỉ là để giải trí. Mà giải trí thì cũng chỉ là để cho vui mà sao mấy bác cứ xồn xồn lên thế nhỉ. Phim mà nó làm thật 100% thì ế dài cổ ra (phim tuyên truyền của Đảng còn phải hư cấu mà, có cảnh chị em cầm AK47 núp lùm bắn rớt phản lực đấy). Bác nào đi coi về mà thấy tiếc tiền thì lần sau đừng coi phim bom tấn nữa (gần như là hư cấu) về mở TV coi Discovery Channel hay Animal Planet coi cho nó chân thật. Ý kiến cá nhân thôi nhé.
o0only_l0v3
ĐẠI BÀNG
9 năm
đồ họa cũng gần giống dữ
Phần này dở quá. Kịch bản đơn giản và có phần gượng gạo. Nếu không nhờ diễn viên chính đột nhiên chết thì có lẽ không có doanh thu cao như vậy đâu
Xem đã mắt.thui ..chứ sắp như kiểu siêu nhân rùi
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
FF7 xem quá tầm thường,toàn các thím bỏ nửa củ ra xem IMAX với gấu xong về mà lại chê nữa thì ê mặt nên cứ phải khen 😆,cố tìm chỗ hay ra mà khen.
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuẩn ức chế thằng Châu Á. Cứu sống nó rồi cố đánh chết nó, cuối cùng bị nó đập lại.
Rồi cả vụ cứu mạng Dom bằng niềm tin và nước mắt. Lúc Dom tỉnh lại mình sốc thật luôn. Từ giờ các phòng cấp cứu, xe cứu thương nghỉ khỏe đi nhá.
Nghe nói là vì chả ai biết bên trong hố đên là gì nên đây chỉ là giả thuyết của Nolan mà thôi.
Mình chỉ thắc mắc, với trọng lực cực lớn bên trong hố đen mà phi thuyền của main bay vào ko bị sao. Trước nghe nói khi rơi vào đó vật chất sẽ bị kéo dài như sợi mì mà ta.

Nhiều bạn thấy ng khác chê phim mình yêu thích là giãy nảy lên. Mình coi đây là việc bình luận về các sự việc trong phim theo khoa học và logic của phim chứ chả phải bới móc gì cả.
echtammua
TÍCH CỰC
9 năm
Theo một thông tin bên lề thì nhóm diễn viên này sẽ xuất hiện trong Dị nhân phần mới.
Nói chung phim đầu tư hoành tráng nhạc cũng hay tuy nhiên hư cấu quá đáng.
FbCrest
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phim chủ đề giả tưởng thì người thường nhìn vào cũng biết nó hư cấu rồi, nói như bác thì chỉ có 1 ông bố thôi phải không 😆, ít nhấts phải có 1 ông ttươnglai và 1 ông qua khứ chứ
Theo cách bác nói thì chỉ có 1 ông bố hoặc tương lai hoặc quá khứ thôi à 😁
mrmistake
ĐẠI BÀNG
9 năm
@FbCrest Nếu ông bố tương lai không tác động vào quá khứ thì ông bố quá khứ sẽ phát triển theo một chiều hướng khác (vẫn ở lại trái đất) và ông bố tương lai đương nhiên là không tồn tại.
Vậy điều gì khiến ông ta tồn tại ở đó để tự sinh ra mình???
Điều đó giống như giả sử một ngày con người chế tạo được máy du hành thời gian và mang computer về hướng dẫn người tiền sử chế tạo vậy. Lúc đó con người sẽ có computer từ thời tiền sử và không phải chế tạo nó vào thế kỷ 20 nữa. Mà đã không chế tạo nó ở thế kỷ 20 thì làm gì có computer mang về thời tiền sử.
Hết ý kiến, ra ngoài chơi.
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
@mrmistake Bạn thực sự cần xem thêm các phim về xuyên thời gian,thời gian là các dòng chảy song song với nhau,bạn có thể thay đổi hướng đi của nó chứ đích đến thì ko,việc ông bố quá khứ thấy toạ độ đã xảy ra rồi đó là chuyện ko thể thay đổi dc,bằng cách này hay cách khác thì ông ta cũng sẽ biết cái toạ độ đó,ko phải của ông ta tự tạo ra thì sẽ là người khác tạo ra. Nếu cố tình thay đổi quá khứ thì dòng thời gian sẽ bù đắp lại bằng 1 sự kiện khác tương tự.Đó là giả thuyết về dòng thời gian của các nhà bác học trong các phim nghĩ ra,ko có ai chứng minh hay làm dc,thế nên bạn đừng mang việc thực tế vào so sánh nó ko có giá trị.
wanwan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa bao giờ thích series ff cả, có xem thì chỉ là cho vui thôi chứ k dánh giá cao mấy phim kiểu này, các phim hành động mẽo các nv dc buff ghê lắm, xem giải trí thôi chứ chẳng nhiều tính nghệ thuật đâu, xem xong là quên liền.
Phim hành động nào mà chả hư cấu, phải thế người xem mới thấy thú vị chứ, nếu diễn ra đúng logic thì còn gì là phim hành động nữa
Phim hành động nào mà chẳng có hư cấu, nếu nó diễn ra hợp tình hợp lý thì còn gì là phim hành động nữa.
DinhhCuong
TÍCH CỰC
9 năm
Thành phim kinh dị hài rồi đâu phải phim hành động nữa 😁:D:D:D
Kĩ xảo đúng là hoành tráng thiệt, nhưng nói như khoa học thì phi logic quá.
silmoon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sức mạnh team FF này chỉ thua biệt đội siêu anh hùng chút ít thôi, đập nhau, té núi té lầu gì cũng không sao hết
Phim va chạm rất nhiều mà diễn viên da trâu hay sao không thấy máu đau cả
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã nói là phim thì cứ koi theo phim ...mấy thằng hk nó bay nó chưởng thì mình koi theo nó bay nó chưởng toàn thánh chê, kiểu j cũng chê đc
phim hư cấu là điều hiển nhiên, cac ông lên noi nhăng nhít chẳng ra gì. phim hành động của thành long. ly lien kiet, rồi 007 , avengers, expendaples...vv là những nhân vật,những phim đình đám và hay vậy ko có hư cấu chắc. những phim nào trên thế giới vừa có nội dung hay theo quan điểm của các ông ma lại hành động thật hoành tráng, đã mắt đây, chắc các ông thích thien long bat bộ hả, hay than dieu dai hiệp...tự nhiên cả thế giơi a rua theo bộ phim này sao???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019