TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

[Video vui] Thử độ bền bao Otterbox cho iPhone 5
sonlazio
8 nămBình luận: 367
DSC_1731 2 copy.jpg

Các anh đại diện Otterbox ở Hồng Kông có gửi mình một số bao da bảo vệ mà họ gọi là bao siêu bền cho các điện thoại Galaxy S3, Galaxy Note 2iPhone 5. Trong video dưới đây thì mình thử độ bền của bao này với iPhone 5 khi thực hiện các bài test phóng phi tiêu và buộc vào xe máy kéo lê đi. Thực chất thì mình muốn thử với Galaxy S3 hơn vì S3 mỏng manh hơn nhưng lại không lừa được ai cho mượn. iPhone 5 sau khi thử nghiệm đã bị mẻ một miếng nhỏ nhưng vẫn rất an toàn, tất cả các chức năng hoạt động bình thường.
[prebreak][/prebreak]
Bao Otterbox cho mình mượn thuộc dòng Defender, một trong những dòng cao cấp của hãng. Nó có 3 lớp bảo vệ, một lớp nằm trong phần khung nhựa cứng giảm thiểu việc máy bị xộc xệch hay di chuyển khi nằm trong vỏ nhựa. Lớp tiếp theo chính là vỏ nhựa và lớp cuối cùng đóng vai trò bảo vệ lớn nhất: vỏ cao su. Ngoài ra, Otterbox Defender cũng tích hợp sẵn 1 miếng dán màn hình, bạn không cần dán thêm. Trong video thì bạn thấy mình ném rất mạnh, xe kéo cũng rất đã nhưng máy chủ bị mẻ nhẹ ở khu vực phím chuyển đổi chế độ im lặng do phần cao su ở đây không kín, phần còn lại không hề bị gì.​
Lưu ý: trong video mình có nói máy bị móp nhẹ trên đỉnh sau khi quăng, chủ máy đính chính lại là vết móp đó có từ trước. Dòng Defender không có tính năng chống nước,dòng Armor mới có tính năng này.​
Bài viết thể hiện quan điểm của người viết với tư cách người dùng cá nhân, không phải của Tinhte.vn​
Ảo ghê, sau này không nên cho anh Mod này mượn máy...!;) Iphone trắng, có khi lừa mượn được của bác hiệp...!😁
Thử Galaxy S3 có khi chuẩn hơn do nó bằng nhựa và to hơn..
Quảng cáo kiểu " Máy có thể nát nhưng vỏ bảo vệ không thể nát " là đảm bảo cháy hàng...!:p Giống như quảng cáo nón bảo hiểm vậy : " Đầu bạn có thể vỡ nhưng nón này không thể vỡ ! :p , cháy hàng ngay...!:p
ip5 thì bền rui....đc đúc nguyên khôi mừ! Với lại quan trọng nhất là cái bao siêu bền!
kumperssor
TÍCH CỰC
8 năm
@blueseaN9 Iphone 5 mà bên gì bác, nó dc cái mác táo thôi chứ chuối lắm. Ngọn rớt cái đi là khóc không đó

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@blueseaN9 ip 5... bạn đùa mình ak... mình cũng có 1 con mới mua vì không biết cho cháu cầm bị xước nhẹ ở mép... dùng móng tay gào đấy nhá @@ h thì bọc cẩn thận r 😁
@nguyenlinh712 Nói con gì bền chứ IP5 bền thì bá đạo.
@leminhtu88 Cha loai nao the bac, cua em ip5 bi duty cable ne, me co chit xiu thoi, go said cai nay ung y.

Sent from my SH-02E using Tinhte.vn
Xài qua rồi bán nhanh trong 1 tuần nhìn xấu lắm,y như cục gạch
xkhoax
TÍCH CỰC
8 năm
@hotboy115 Bán nhanh vì nợ nần chồng chất do vay mượn mua iPhone ko có điều kiện chi trả
hmmkt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xkhoax chuẩn cmnr :mad:
@xkhoax bán cái case còn ip mua vài cái cũng đc cần gì vay,tự làm tự mua thôi .
Vãi cái case thật , mà đeo case vào thì mất đẹp 😔
Trâu đỡ =)))))))))))
adonis_vql
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có 1 em 1110i hàng sưu tập. Mới nguyên.

Cũng muốn sắm 1 chiếc case để bảo vệ cho chắc ...

ý mình là bảo vệ gạch sàn nhà :eek:\

Đùa vậy chứ bác nào dùng iPhone 5 thì nên đầu tư con này, thỉnh thoảng còn ném chó 😁. chứ 11 của em ko cần, và cũng chẳng thể đem 2 loại điện thoại này so sánh vs nhau được
stranport
ĐẠI BÀNG
8 năm
@adonis_vql bạn nên bảo vệ mấy miếng gạch lát nền thì hơn, nó mà rớt thì...😁
halt1406
TÍCH CỰC
8 năm
@adonis_vql thích nhất cái hình này, đúng là chỉ có thể là nó kìa
TràĐá
ĐẠI BÀNG
8 năm
@adonis_vql Cạnh nhà tớ cũng có 1 thằng cẩu suốt ngày lôi ra nokia ra khoe như vậy !
tam1104
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai dễ bị dụ thế nhể😆
capuccino
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này phù hợp vs những ai làm việc trong môi trường xây dựng,công trình 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
thecuong0
ĐẠI BÀNG
8 năm
NÊN LÀM CÁI TÂM PHÓNG CHO TRÚNG TÂM LUÔN 1 CÔNG ĐÔI BA VIỆC
Se7enkute
TÍCH CỰC
8 năm
Lần trước thí nghiệm quăng quật với cái tai nghe lần này tới ip5, bác sonlazio thật là bá đạo =)).
=)) Cái vụ lừa máy người khác thử nghiệm, hư mắc đền cũng rứa thôi mừ!
@nhutquang97 Xấu tính quá , haha 😁
sondaimo
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế này thì còn gì là kiểu dáng mỏng và nhẹ nữa
Ano
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sondaimo bây giờ không quan trọng nữa đâu bác àh.Ng ta hỏi :"Bạn xài ĐT gì?".Bạn cứ viẹc nói mình xài cục gạch IP5 😁
Đụng phải tay tui thì ... chẹp chẹp.
Ui da, anh sonlazio thật là "tàn bạo" với em nó 😁 Gắn vào nhìn dày và nặng nề quá

p/s: anh Tài TDNC dễ thương quá :p
transyhongvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xấu máy, về cơ bản là sẽ ko xài cái này , chắc dành cho bác nào đó làm gì đó :eek:
Mua cái điện thoại đẹp về làm gì để rồi lại nhét nó vào cái bao thế kia? :eek:
vietlogo8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Case hầm hố kinh, liệu có ông nào hâm mua 1 sản phẩm đẹp như IP5 rồi ốp cái case này vào ko nhỉ.
dmanh89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gan vo nhin nhu vien gach, mat tham mi...
Weathervn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hầm hố nhưng dùng cái này mất hết vẻ đẹp của iP5. Trông cái này như kiểu nhà giam iP5.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019