[Video] Windows 10 mà đẹp như thế này thì ...
Rất hay và hữu ích!/29 người
bk9sw
2 tháng trướcBình luận: 141Lượt xem: 23.108
Hiện tại mình thấy Windows 10 đã khởi động nhanh hơn MacOS trên Macbook pro của mình rồi. Có lẽ sẽ còn tiến xa hơn. Ít nhất phải cải tiến cách cài đặt và xoá phần mềm sao cho đơn giản như trên MacOS.
@putinsn Cái hay của Mac là bạn không cần tắt bạn, cứ sleep thôi mà máy vẫn ổn định. Thế nên tốc độ khởi động chậm hơn thật nhưng chả ai care cả.
Theo mình chả bao giờ vưa lòng được ai hết,có người thấy sẽ đẹp có người thấy xấu.người thich màu này giao diện kia.Giá như Windows nó tùy biến giao diện icon như bên thằng ubuntu nhỉ thì người dùng sẽ hết mong đợi khoản này,có riêng cái store tùy biền cho người dùng lun thì ngon kk
@huyhoangjo Thằng viết app nó lại sml :😆
Xấu vãi nồi, nhìn như sinh viên mới ra trường design, tưởng hoành tráng nhưng lại như đồ chơi con nít.
Phần Action Center đẹp, phần Start Menu hơi rối, chỉ cần MS cải tiến phần background xanh xanh của các icon đi là tốt lắm rồi. Explorer thì giữ nguyên như hiện tại là ok
thấy xấu =))
sự hồi sinh của windows vista. mà cấu hình mấy tính thời nay khá khủng chắc ko thảm bại như vista hồi đó đâu
Lại nhớ window vista ngày xưa, thường thì can thiệp vào giao diện bên window rất hay lỗi, microsolf ưu tiên tất cả cho hiệu suất nên chắc không muốn làm thôi!
Thích nhất cái File Exp. Mấy cái kia ko đổi cũng được 😁
Vẫn thấy gốc oke, không vấn đề gì.
Thực tế Microsoft nhắm tới người dùng phổ thông là chủ yếu. Và số này chỉ cần đơn giản, dễ dùng là ngon.
Nhìn đẹp thật.
Đẹp quá luôn. Hy vọng lúc release bản official sẽ đẹp như thế này !
Quan trọng là mình đánh giá giao diện trên tiêu chí gì, nếu tiêu chí là đẹp thì mình thấy 8/10 rồi á.
Thời còn đi học mình cũng chăm chỉ làm đẹp destop bằng đủ thứ các loại phần mềm. Nhưng rồi sau khi đi làm thì mới thấy chẳng thời gian đâu mà nhìn những thứ ngoài desktop, giờ hình nền còn không đổi luôn. Chắc nhiều bạn cũng như mình. Ai dùng autocad thì nhìn autocad. Ai làm đồ họa thì nhìn Ps, Ai,... suốt. AI làm lập trình thì nhìn sublime text, vsCode, pyCharm, phpStorm,.. suốt.
Giờ thì chỉ muốn cái bàn làm việc gọn gàng thôi 😁
Người dùng gọi, MS hãy trả lời đi 😊
HDH có hơn 1 tỷ người dùng mà thay đổi quá nhiều như thế thì users làm sao làm quen đc, với mình thì mình cũng thấy đẹp thật, nhưng đặt vào vị trí một người dùng > 50 tuổi chẳng hạn, chỉ thấy là quá nhiều chi tiết và hơi rối rắm thôi
Đẹp hơn hay ko tùy mỗi người nhưng thấy nó rối, ko trực quan.
Cái kiểu tách thành các khối riêng biệt trông cứ kỳ kỳ. Thay vào đó có thể dùng 1 đường kẻ mỏng để phân tách. Nhìn vào các action center cứ như nó là 3 thành phần riêng biệt hoàn toàn, trong khi nó lại được bật tắt cùng nhau
Đẹp thì có đẹp đấy. Nhưng môi trường Windows với mình hiện tại chỉ phục vụ cho công việc thôi. Tất cả nhưng việc như giải trí hay linh tinh đã chuyển sang điên thoại hết rồi. Nên mình nghĩ giao diên hiện tại đang rất tốt rồi.
Windows 10 công nhận xấu vãi, lúc quảng cáo fluent design mình cũng hóng lắm xong lúc update lên thấy liểng xiểng k có đồng bộ gì hết 😃
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019