[Video] Windows 95 chạy trên iPad

Didu
12/4/2010 9:15Phản hồi: 91
Hẳn các bạn đã xem đoạn videp trình diễn khả năng chạy HĐH Windows 95 trên iPhone 3G của nhóm iSoft, giờ đây, họ lại tiếp tục mang Windows 95 lên một cỗ máy khác mạnh mẽ hơn của Apple đó là iPad. Nếu iPhone 3G được cho là mất khoảng 4-5 phút để quá trình boot hoàn thành thì với iPad, sử dụng BXL A4 mạnh mẽ hơn quá trình này diễn ra nhanh hơn. Hơn thế nữa, màn hình iPad to hơn nên việc điều khiển, quan sát cũng dễ dàng hơn. Để cài Windows 95 trên iPad, người ta đã sử dụng công cụ giả lập Bochs và file cài đặt Windows 95. Dưới đây là đoạn video iPad chạy Windows 95.

Nguồn: Tomshardware
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận iPad mạnh mẽ thật đấy, xứng đáng với nhãn hiệu Apple.
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
có lẽ là tự hào but chẳng bít j cả, chỉ nói cho có mà thôi
Là một cái j đó hoàn toàn mới. Tại sao mọi sp cứ phải giống nhau nhỉ.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nó ko phải là ko phải là một máy tính, là cái gì thì đi mà hỏi S.Jobs, Apple làm ra Ipad, kiu nó là cái table thì nó là cái table sao! Nói đúng hơn em nó chỉ là cái Ipod khổng lồ... thế thôi
shizuaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
hâm mộ quá. toàn các cao thủ. mà sao ko thấy bác nào overlock cho iphone - ipad nhỉ?
Vậy sao không làm con HP cho lành. Chạy win 7 luôn. Tuy nhiên cài được win trên ipad là điều đáng khen.
ufdb
CAO CẤP
14 năm
cài cho vui thui chứ dù gì nó cũng đâu phải là tablet pc đâu mà
kain87
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao không kết nối với magic mouse dùng chuột cho sướng nhỉ? Nếu mà ipad cài dc win7 như macbook thì mình sẽ mua ngay.
Đây chính là lý do tại sao steve jobs không làm ra 1 cái iPad cấu hình mạnh như máy tính Mac.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này gọi là cài để vọc xem khả năng Ipad đến đâu thôi. Chứ để chơi dò boom như thế thì thiếu gì trên App store. Hy hy. Bravo Ipad. :playfull:
"Ipad mạnh mẽ thật đấy"- thật không thể ngửi được.N95 cũng còn chạy được win.Sao không hỏi xe slate mạnh đến cỡ nào để chạy được win7.Đúng là mù quáng hết cỡ.Thiết kế đẹp nhưng mà hiệu năng thì chỉ đáng xách dép
Thật sự khi đọc được những dòng như thế này mới thấy được là có 1 số bạn anti-apple đến nỗi không hiểu mình đang nói j....
chê iPad là ko chạy được win7 ........? Tôi hỏi bạn...iPad sinh ra để chạy win à ? Bạn lấy Hp slate của bạn ra chạy Mac Os đi
So sánh khập khiễng....thấy người ta chê cũng nhảy vào a dua a tòng là không hay ^^
Tôi rất thích chữ ký của bạn ufdb : bạn có thể gọi tôi là apple fan hay iFan
nhưng tôi chỉ là fan của công nghệ và những thiết kế tuyệt mỹ..
=.=, xài chưa mà kêu hiệu năng chi đáng xách dép? ko biết đủ tiền mua đc cái Iphone 2g hem nữa mà lên đây chê wài. Người ta khen mạnh là so với con iphone 3g thôi, đem stale cài mac dzô coi chạy nổi hok thì biết, chưa xài mà khoái chê, khen cái chưa ra ( cũng chưa đc xài) vớ vẩn
trinhvubk
ĐẠI BÀNG
14 năm
sặc,cái này có gì là lạ đâu ! W95 16 MB RAM là đủ chạy rồi mà 😁
Chạy qua Emulator,MAC OS cũng chạy được trên PC và ngược lại ...
huyenami88
ĐẠI BÀNG
14 năm
ước gì Iphone chạy được win 7 nhỉ.... hì hì
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
vậy thì ước gì HD2 chạy được Mac OS nhỉ?

> Ko nên ước kiểu này, dễ làm 2 fan của 2 hãng make a war nữa 😁 Nhứt là crazy fan của apple, dễ bị kích động và ngây thơ lém! :D
Mỗi máy đc thiết kế với phần cứng riêng để hợp với OS của riêng nó. ^^
arcwin
CAO CẤP
14 năm
10 bài treo lên trang chủ thì đến 4 bài nói về IPAD nào là lỗi wifi, giao diện....quả là hot thật đấy.
hờ hờ, mạnh là mạnh thế nào 😁 trong khi các table pc khác đều chạy Win7 dc, thì iPad chạy win95 lại nói mạnh mẽ thật đấy. Thế ra con Slate là siêu mạnh àh =]] nói chung cái này chủ yếu vọc phá vui nhà vui cửa. Chẳng có gì bàn vì ngay cả con HD2 cũng còn chạy dc win :D
nbt_it
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay thật, thật mạnh mẽ..!
hiphopboy
TÍCH CỰC
14 năm
Windows 7 còn chạy được trên iPad nữa là 95 😆

se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Dân Apple hay ngơ ngơ lắm, nhìn bề ngoài thôi chứ có bik cái nào thật giả đâu.
Nhìn cái "kiểu" xử lý của nó là biết Remote Desktop roài.
manhlinhjp
ĐẠI BÀNG
14 năm
"go" còn chưa nổi nói gì "run". he he...🆒
Remote Desktop à? Remote Desktop được cả giai đoạn khởi động thì cũng là giỏi rồi! 😁
Reltih
TÍCH CỰC
14 năm
Cũng có thể nếu remote vô 1 PC mà PC đó đang chạy cái máy ảo.
Tablet đơn giãn chỉ dùng vào giải trí thôi thì cần gì phải sử dụng Win 7 làm gì chì tốn pin và chậm thôi.!
newbienoob1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chạy thực với giả lập khác xa nhau mà 😁
Có thể bản giả lập chưa hoàn hảo nên nó chạy như rùa thôi.
Với lại nó vừa chạy apple os vừa chạy win os nên nó chậm.
thật bất ngờ, ipad lại chạy đc win 95, nhóm lập trình đó ghê gớm thật, để ý thì dù xài win95 nhưng vẫn còn thanh bar trên đầu, với lại vì không tương thích nên không đc mượt mà, cái này chắc làm cho vui thôi chứ chả để làm gì, có thao tác j trên máy thì cũng có đồng bộ đc với pc đâu ^^!
Mình thấy trong clip, con chuột chạy ko được nuột nhỉ. Chắc không đủ cấu hình.
Chiến lược của Apple thật đáng nể, chiến lược marketing cũng đáng ngưỡng mộ nữa, tạo ra bao nhiêu là iFan, quả thực lợi hại :ninja: . Hehe e ko chê j nhé, (iPad mà dùng trong học tập thì thiệt good) chỉ là các bác yêu iPad quá mà thui, phát sốt vì iPad mà quên mất các tablet khác đó. Về công nghệ Apple cũng ko phải cầm đầu. Nhưng nó làm cái mark giỏi thiệt :eek:.
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
em đang học ngành Marketing, ước gì sau này em có thể làm cho apple nhỉ? siêu maR!
cài cái này cho vui thôi,,chứ để sử dụng chắc đến đập cái máy quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019