[Video] Xem anh chàng bay lên bằng drone tự chế có 54 cánh quạt

Nam Air
1/9/2015 9:38Phản hồi: 98
[Video] Xem anh chàng bay lên bằng drone tự chế có 54 cánh quạt

Một nhóm các chàng trai ở Anh đã cùng chế tạo ra chiếc máy bay drone khổng lồ có tới 54 cánh quạt và với sức mạnh này, nó đủ sức chở 1 người bay lên khỏi mặt đất với độ cao lên tới 3-4 mét. Chiếc drone này được đặt tên là The Swarm, gồm một bộ khung bằng thép, phía dưới là chân đế và có 1 ghế 1 chỗ ngồi. Bên trên gắn 54 mô-tơ để điều khiển 54 cánh quạt, động cơ chính của máy bay, ngoài ra để ổn định, họ cũng gắn cho drone bộ gimbal Hobbyking. Drone được điều khiển bằng một bộ điều khiển từ xa 6 kênh. Theo nhóm, Swarm bay không tải được 10 phút cho một lần sạc.

Theo MB
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

supi7
CAO CẤP
9 năm
Nếu mà khung carbon thì chơi được cả 2 ng
Ghê thặc!
Ý tưởng hay đấy chứ !
Oh! Đúng là những chàng trai quả cảm.
bao giờ mới làm đc như chong chóng tre nhỉ :p
jack119
ĐẠI BÀNG
9 năm
@loveskyvn Thay cánh drone bằng cánh làm từ tre là chong chóng tre ấy mà 😁
Hiệp PQ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con người sắp chế tạo thành công đĩa bay rồi!
@Hiệp PQ Có khi nào UFO cấu tạo kiểu như thế này không nhỉ? :v
té phát 4m cũng kô thốn lắm 😁 :D
qá đã cho đội bán xã, 1 ngày ko xa con ng sẽ di chuyển bằng những phương tiện này heheee
Rất tài năng ;)
Hay thế
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Mình ko hiểu nếu bay đc 3 4 m thì có thể bay đc với chiều cao lớn hơn chứ
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@traitay95 Có lẽ là bởi mật độ không khí giảm tuy ko nhiều, cùng với phản lực của không khí bị thất thoát khi đạt tới độ cao đó chăng?
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
@t2bo0o Bay càng cao càng dễ ổn định nhưng vì là tự chế, vật liệu mỏng nhẹ, ổn định kém, Gyro không có (hoặc ko đủ) nên họ ko dám bay cao.
@t2bo0o bay cao hơn được như vậy nhiều bạn ơi
chẳng qua thí nghiệm còn tho sơ và điều khiển sơ sài, chưa làm chủ được nên họ ko dám nâng độ cao thôi
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sony x1 Mình tưởng bay càng cao không khí càng loãng nên sức nâng kém chứ?
Giả như chỉ lên tới 4 mét thì không ảnh hưởng gì thì bề mặt đất có ảnh hưởng gì không bạn? Như địa hình đồi núi hiểm trở vs mặt đất bằng phẳng, mặt sóng biển vs thác nước, gần mặt đất vs xa mặt đất?
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
@t2bo0o Đúng là càng cao thì không khí càng loãng nhưng để ảnh hưởng đến lực nâng thì độ cao phải tính bằng km chứ vài m ăn thua gì.
Trực thăng hay cái multicopter này bay nhờ chênh lệch áp suất bên dưới và trên cánh quạt. Khi bay sát mặt đất luồng không khí thổi xuống gây nhiễu loạn do vật cản, cộng thêm xoáy không khí bất thường khiến máy bay rất dễ mất ổn định và chòng chành.
SangBlue
ĐẠI BÀNG
9 năm
Này đâu đc gọi là drone nữa!!!
Người lái ngồi đó rồi còn gì
sáng tạo không ngừng
dungremix
ĐẠI BÀNG
9 năm
bay đc có mấy phút.ko ăn thua
mackenty
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này ae việt nam ta làm tốt. nhưng sẽ rất dễ bị phạt nên ae việt nam ta chỉ nên xem nước khác làm thôi nhé 😁:D:D
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@mackenty bác cứ đùa, riêng để tính đc lực nâng của nó lên đã đủ mệt rồi, còn tính lực cân bằng, lực đẩy của gió.... đừng nghĩ làm đc cái mô hình là bay đc. ko dễ đâu 😃
mackenty
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 có đùa có thật cho vui mà, nhưng nếu bác làm được hay ai làm được mà bác biết thì bác nên giấu kỹ hoặc nhắc người đấy giấu kỹ nhé nhé.cẩn thật có người gõ cửa đòi tiền + tịch thu :p
crab2207
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 Ko cần tính lực nâng vì thông số động cơ theo cánh nhà sản xuất tính sẵn rồi,những cái khác thì do mạch cân bằng...cái khó của họ là có gan ngồi lên dđể set mạch dđúng thôi
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@crab2207 nói chung ko dễ như lúc nói 😁
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@mackenty thiết nghĩ, làm mấy cài đồ chạy dưới đất thì đc, ví như độ xe. còn mấy đồ bay trên ko thì người quen mà làm thì can ngăn liền. ko đủ trình để làm. dù có đủ trình cũng ko lường trước hết mọi tình huống. hại người hại cả mình
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy drone chẳng có gì là sáng tạo. Thuần tuý là vật lý với sức quay của cánh quạt làm nâng vật thể, phiên bản nhỏ của trực thăng, phát minh có tuổi đời gần 50 năm rồi.
@july3rd Mình ko cần bạn sáng tạo. Chỉ cần bạn làm đc những gì người khác làm là tốt lắm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019