[Video] Ý tưởng Google Pixel 3 viền màn hình mỏng, camera kép

Duy Luân
29/3/2018 22:38Phản hồi: 45
[Video] Ý tưởng Google Pixel 3 viền màn hình mỏng, camera kép

Google Pixel 2 có thiết kế khá bình thường, lại không có viền mỏng mà chỉ dòng XL mới sở hữu thiết kế hiện đại này. Dù hiện tại chưa có thông tin gì về Pixel 3 nhưng kênh YouTube DBS Designing vẫn thử tưởng tượng, kết quả là chúng ta có một cái máy đẹp hơn, nổi bật hơn, viền mỏng hơn, sexy hơn. Pixel 3 trong bản vẽ của DBS Designing cũng có camera kép nữa nhưng không chắc là thiết bị thương mại sẽ có vì hiện tại thuật toán xử lý hình ảnh xóa phông của Google đang quá xuất sắc, nhiều khi không cần tối phần cứng. Thật ra nếu có cũng tốt, khi đó hiệu ứng xóa phông lúc chụp chân dung sẽ chân thật hơn nhiều lắm. Và hi vọng Pixel 3 sẽ không có tai thỏ như nhiều chiếc smartphone mới hiện nay.

Nguồn: YouTube
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Concept lúc nào cũng lung linh, Lộng lẫy, Lồng lộn lên. Nhưng khi máy ra chẳng bao giờ giống. Nên sẽ không thành thực tế đâu. Xem cho đã mắt tí thôi.
@Hai Dương Đình đúng rùi vì thực tế tính đến kỹ thuật rồi rơi vỡ đủ thứ. vẽ ảo tưởng seo mà hẻm được.
ubslum
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hai Dương Đình mình thấy concept này xấu, binh thường, ko có gì nổi bật hết @@
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hai Dương Đình Mấy thằng làm concept là mấy thằng éo biết tý gì về Kỹ thuật nên nó vẽ vậy đó.
BeDeSaiGon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn như iphoen ko có tai thỏ, android vẫn là androi=))
@BeDeSaiGon Cái tên nói lên tất cả Bê Đê Sài Gòn.
@BeDeSaiGon Thì đúng rồi, android vẫn là android chứ có phải ai ô ếch đâu : ))))
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@BeDeSaiGon Nhìn như con gái nhưng lại k có ch!m, bede vẫn là bede ;)
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@realvn ko lên miệt thị người ta như thế bạn, mình phải tinh tế chứ. Nhìn như zai mà lại hoá là gái, ấy mà tính như cú nhưng lại có gai.
viền đẹp hơn SS
TungRivals
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bao giờ ra con phone hẳn hoi thì hay, ý tưởng thì hãng nào chả vô địch.
@Duy Luân cho hỏi sao tinhte ra cái mục qc như vầy?! Loại những cái
, còn những cái tinhte.vn là sao, tinhte tự mod để câu view?

ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobanhki

để kiếm thềm tiền duy trì chỗ mọi người vào chém nhau mà bác 😁
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki

Mấy cái QC này tuỳ cookie máy tính mỗi người mà hiện ra cho phù hợp thôi bác. Bác coi lại máy bác đi, ai truy cập, search linh tinh nó mới ra vậy đấy. Không tin thì bác thử search, thử tìm kiếm thông tin nhiều lần về một sản phẩm nào đó đi rồi quay lại đây xem phần QC nó hiện thế nào là biết
@Acuteboy Không ý mình là mấy cái có đóng dấu
thì không nói, những cái có link tinte.vn kìa. Còn vụ kia thì tuổi già tò mò, lâu lâu cũng có giải trí 😃
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki

Bác ơi,
1. Không quảng cáo lấy tiền đâu để duy trì tinhte
2. Câu view là việc PHẢI LÀM, của tất cả 4rum, thằng Facebook đó, ai không biết nó, nó vẫn phải quảng cáo đó thôi.
** Nhấn quảng cáo là hành đông đẹp để giúp người tạo ra sân chơi đó có thể duy trì sân, để ta chơi!
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki

đệch, đang kéo xuống bấm vào ảnh ko dc, hóa ra ko phải link
Camera, cảm biến để đâu được nhỉ.
Kiểu gì cũng phải có 1 viền dày hơn như Xiaomi hoặc tai thỏ. Ít nhất là vậy trong thời điểm này
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Thế ko có cam trước à :3
@tranduymb cam trước ở trong màn hình luôn 😁:D
Các bác nào giỏi concept, concept dùm em vợ tương lai đi. Màn hình dầy ( không được phẳng), viền mỏng thì được, cong, đặc biệt là phải có nút home để nhấn. Lỗ sạc pin thì nhỏ thôi, sạc cho lâu đầy một chút.
@Cuộc sống tốt Sạc lâu đầy mà củ sạc của bác dòng nhỏ thì nổ cục sạc hoặc nó đòi cục sạc công suất cao hơn đó.
Viền màn hình bất kì smartphone nào nếu mỏng quá sẽ lại phản tác dụng khi thao tác trên máy. Đó là một ý tưởng thiết kế rất tồi tệ kém sáng tạo.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ hết camera. Cảm biến sẽ dc ntn thôi. Mơ đi
Máy này chắc camera nằm bên trong màn hình, và được ẩn luôn :eek::eek:
p905itv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng bỏ loa ngoài stereo nhé, ko chơi PUBG dc đâu nge 😃
Làm mỏng viền màn hình là giết chết sự sáng tạo của smartphone!
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là một trong số ít những concept mà mình thấy nó thường tới mức không có gì để nhận xét. Đẹp không đẹp, xấu không xấu, muốn khen không được mà muốn chê cũng không có chỗ chê.
Giờ điện thoại nào ko có tai thỏ là mặc định đẹp 😁
Có mấy cha nội rảnh nhỉ.
Đt đẹp nhất chính ,là đt ý tưởng và ý tưởng thì ko bao giờ thành sự thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019