Videolan ra phiên bản chính thức 1.0 với tên mã Goldeneye

vuhai6
9/7/2009 5:43Phản hồi: 12
Videolan ra phiên bản chính thức 1.0 với tên mã Goldeneye
VideoLAN vừa qua đã tung ra phiên bản chính thức của phần mềm VLC, version 1.0 với tên mã là Goldeneye. Như vậy, sau hơn 10 năm phát triển cuối cùng phần mềm VLC cũng đã hết beta và quan trọng là vẫn hoàn toàn miễn phí.

Khởi nguồn chỉ là một bài tập của các sinh viên tại Ecole Centrale Paris vào năm 1996, được xây dựng để phục vụ cho việc triển khai các thành phần của video truyền qua mạng. Các mã nguồn đã được cấp Giấy phép GNU (GPL) trong năm 2001, và mở rộng cho các bên thứ ba tham gia vào cùng phát triển. VLC đã có thêm rất nhiều tính năng mới so với phiên bản ban đầu. Hay nhất là có cả giao diện tiếng Việt.

Phần mềm VLC hỗ trợ nhiều định dạng âm thanh, video khác nhau có thể kể đến như: MPEG-1, MPEG-2, MPEG-4, DivX, mp3, ogg ... Đặc biệt là hỗ trợ xem video qua mạng.

Bạn sẽ không cần phải cài thêm bất cứ gì khác ngoài VLC. Đối với những người dùng máy tính Apple, VLC dường như là phần mềm không thể thiếu, đặc biệt trong việc thưởng thức film HD trên máy tính.

Bạn sẽ dễ dàng thay đổi skin của VLC với nhiều skin đẹp mắt

Giao diện tiếng Việt

Thông tin: videolan
Download: VLC 1.0.0
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Skin của VLC chỉ chạy được trên Windows và Linuck thôi, ko có chạy được trên mac, hihi
cái này đúng là thông tin tuyêt vời tuy nhiên e chỉ cài cái này lấy codec còn xem thì e dùng KMP để load phụ đề cho nó dễ hehee
hay quá, thanks bro VUHAI nhiều nha,
Nếu VLC hỗ trợ các dấu mũi tên để tua hoặc quay lại những đoạn nhỏ hoặc vài giây khi xem thì tuyệt nữa giống KMP á. Em thì em thích KMP hơn mà thằng KMP kì này chả hiểu bị gì? mấy bản sau đuôi flv xem không được?
lauxanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
mấy bác có link down thằng KMP kô send vào inbox mình với
mình thích KMP hơn, tùy biến thoải mái
em cũng đồng ý với bác,hehe!cái kmp mình vọc sướng hơn!
ngocluu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chương trình này đúng là mạnh thiệt, bỏ định dạng nào vào cũng chơi tuốt, ngay cả những định dạng ít phổ biến nhất.
foryou_7_6
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng thích thằng kmplayer.bản 1433 có tiếng việt luôn.mà nó còn bắt hình và tiếng để làm nhạc chuông nữa.ko biết các bác đã biết chưa...
window media classic dùng cũng đỉnh , vlc này ít thông dụng hon
hì, các bác dùng Win thì thấy nó ít thông dụng. Chứ với dân Macer như em thì VLC là không thể thiếu 😁
Chính xác,e dùng MAC thì k thể thiếu VLC, còn con máy chạy win của e thì e thấy k thể thiếu KMP, bên win mà chạy VLC thì thực sự k chán!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019