Việt Nam nằm trong top lười vận động và Thanh niên Việt Nam yếu nhất khu vực
4 nămBình luận: 458
Bài viết có dính dáng tới quảng cáo App Strava không vậy?
Nguồn ghi là VTV thì trích dẫn ở chỗ nào?
Đàm Lý
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ít ngưới dùng mấy cái này lắm nên khẳng định k đúng rồi
lấy dữ liệu 1 app đi giật tít có vẻ không thuyết phục lắm.
@hoaikhong00 Nó là một trong những app mà những người tập luyện thể thao nghiêm túc hay sử dụng!
@Trần Hoàng Long. Đành là thế nhưng nó phiến diện vì :
Không phải ai tập thể thao cũng xài app này, thực tế thì đầy app
Không phải ai tập thể dục cũng xài các thiết bị điện tử để mà vẽ bản đồ. Các vùng quê nhiều người vận động hơn chớ nhưng bản đồ chỉ vẽ được ở thành phố lớn.
Việt nam đâu có nhiều người vừa chạy vừa cầm máy hoặc đeo điện thoại, thiết bị trên tay.
Mấy vùng nông thôn lúc nào chẳng đi bộ.
Mấy thành phố lớn toàn đi xe máy, có điện thoại thông minh, có 3G thì mới đo được chứ.
App này là app nào vậy :p Nếu phải dùng app mới đo dc thì sao chính xác dc.
Bài viết cảnh tỉnh những ai đọc. Còn ai tập luyện hay không thì chỉ có mình mình biết, chẳng ai có thể kề dao vào cổ bắt đi chạy đi hay đi tập đi. Dân mình chỉ thay đổi sau khi bị 1 trận thập tử nhất sinh, bệnh viện trả về thôi.
Tóm lại sức khỏe của các bác là do các bác giữ.
@graphiclancer Hic! Em tính viết một bài về tinh trạng y tế của Việt Nam nữa bác! Trường học, Bệnh viện thì ít, chỉ có quán nhậu là nhiều! Bệnh tật vào viện có khi còn hồi hộp hơn nữa cơ! 😔
Việt Nam mình làm gì có điều kiện thằng nào cũng gắn đủ thứ thiết bị đến tận răng như Mỹ với Châu Âu mà theo dõi với cả đánh giá
duongvannam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đa số người dân Vn có thể ít tập thể dục, nhưng vì họ đã lao động vất vả để bươn chải kiếm sống thì làm gì còn thời gian, sức lực đâu mà tập ?
tập thể dục chi cho mệt người,thời gian ngồi đồng cà phê lướt phây mới là thượng sách
hungmap088
ĐẠI BÀNG
4 năm
sáng dậy lên máy chạy bộ đi bộ 6km/1h khoang 20p . qua giật bụng 15p . xong xuông nhà đi tắm , ăn sáng đi làm , trưa về ăn cơm đi nằm nghỉ chiều 1h30 đi làm 5h chiều về , bế con cho vk nấu cơm . xong ăn tối ..đi ngủ . hết 1 ngày . -))
@hungmap088 Chỉ cần bác duy tri 1 ngày chạy 5km thì em đảm bảo cả thể chất tinh thần và sức khỏe của bác sẽ luôn tốt! Chúc bác nhiều sức khỏe 😃
hungmap088
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hoàng Long. nhưng nạp nhiều nên tập ko bù nạp bác à -))
@hungmap088 Bác nạp bia hay đồ ăn thế? Nếu đồ ăn thì dễ điều chỉnh, còn nếu vì công việc mà nạp bia thì cố gắng hạn chế tối đa nhất có thể thôI! Chứ chẳng có cách nào khác! 1 lon bia năng lượng hơn 2 chén cơm bác ạ! :v
hungmap088
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hoàng Long. đành chịu thôi bác :v
Vãi cả so sánh, VN ở miền quê nghèo khéo trẻ con còn đi làm lụng vất vả bằng cả ngày các bố kia tập đấy. Ko phải tự dưng mà người ở quê thường khỏe mạnh hơn người văn phòng đâu. Hoặc đơn giản như mấy anh xây dựng bốc vác nhiều thì cần éo gì phải luyện tập nhỉ
@allforyou_me Vậy ý bạn là người nghèo và lao động chân tay thì đã vận động tay chân nên coi như bù cho thể dục thể thao rồi! Những người còn lại thì không cần quan tâm?
Thực ra ứng dụng này chưa chắc phân biệt đâu là chạy bộ TD và đi bộ đi làm. Ở Nhật và Châu âu k lạ gì cảnh ng ta đi bộ đi làm. Ở VN giao thông kiểu khác, với lại éo có tiền mà tẩm bổ chứ nói gì mua thiết bị theo dõi hay là điện thoại theo dõi TD.
Phải xem xem vn có bao nhiêu ng dùng app này đã rồi mới biết được nó sáng hay tối chứ 😁
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này không chính xác, ở VN đến 90% người tập thể dục không cầm hoặc không có thiết bị điện tử theo dõi hoạt động hàng ngày. Nước ngoài người ta quan tâm xem đi bộ, chạy bao lâu thì đủ nên sẽ dùng nhiều thiết bị đo đếm. Ở VN mệt thì nghỉ.
ko phải ai cũng mua đc thiết bị đo và dùng app này. nhất là người lớn tuổi
riêng mình có chạy xe đạp và chạy bộ nhưng khi chạy ko mang theo thiết bị điện tử nào hết 😃
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái ứng dụng này chỉ dùng cho chạy bộ, bơi lội, đạp xe. Nhưng ở Việt Nam, thanh niên ko thích chơi 3 môn đó nhiều. Chúng tôi thích chơi môn ném đá, dìm hàng. Ko đo đc nên thấy ít vận động là phải thôi
@ta_y0un App này cần add thêm các môn thể thao thanh niên VN đang chơi như bác đã trình bày thì VN sẽ sáng chói ngời luôn.
dash.oad
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở HN thì thấy anh em hay bơi với chạy ở Hải Xồm, Thùy Linh, Lan chín, ngoài ra các điểm như Tăng Bạt Hổ và Tạ Hiện cũng đông đúc vào buổi chiều.
@dash.oad Em chịu bác luôn 😆)))))
khoabachbk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi thể dục thể thao đều đặn nhưng không dùng gì để thống kê cả, bài viết này tôi chỉ đọc được cái tiêu đề và tưởng có thống kê của tổ chức thế giới nào, ai ngờ đúng là 1 bài viết giật tít. Không đáng đọc!
etihad
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chạy bộ hơn 5 năm và không dùng app này hay bất cứ app nào. :p Chỉ dùng mỗi g-shock bấm giờ để xem đã chạy được bao nhiêu vòng
@etihad Những người không dùng app như bác ở Việt Nam và các nước khác cũng rất nhiều! Mọi người trong post cứ đang mặc định các nước khác toàn bộ họ dùng app cả! 😃
hquangvn
TÍCH CỰC
4 năm
Thím viết bài chịu khó dậy sớm ra công viên coi nó đông nghẹt và người ta tập đủ thể loại nhé, ở đó mà lười vận động với cả yếu nhất khu vực.
@hquangvn Em vẫn đều đặn tập thể dục bác ajh!
phucns197
ĐẠI BÀNG
4 năm
ít vận động nhưng sử dụng nhiều đến bộ óc nhé

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019