Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vietcombank cho đặt nickname tài khoản, miễn phí lần đầu, chuyển liên ngân hàng vẫn được

Nam Air
21/10/2022 2:13Phản hồi: 275
Vietcombank cho đặt nickname tài khoản, miễn phí lần đầu, chuyển liên ngân hàng vẫn được
Ngân hàng VCB mới mở tính năng đặt nickname tài khoản, tức là anh em đang có một tài khoản số 007xxxxxxxx ở VCB có thể đặt tên cho nó, ví dụ NAMAIR, người khác khi chuyển tiền cho anh em chỉ cần chọn ngân hàng nhận là VCB và tài khoản nhận là NAMAIR là được.

Để thực hiện, anh em cần nâng cấp app VCB lên bản mới nhất.

IMAGE 2022-10-21 09:13:52.jpg
Sau đó mở app lên sẽ thấy tuỳ chọn nằm ở trang chủ.

Nếu anh em đã tuỳ biến phần các biểu tượng này, có thể phần Đặt nickname tài khoản sẽ không xuất hiện ở trang chủ, anh em chỉ cần vào phần cài đặt, sau đó chọn mục đặt nickname tài khoản.

IMAGE 2022-10-21 09:14:01.jpg
Cuôn xuống dưới vào phần cài đặt.
IMAGE 2022-10-21 09:13:59.jpg
Anh em sẽ thấy phần đặt nickname tài khoản.

IMAGE 2022-10-21 09:13:57.jpg
Anh em chỉ được đặt 1 lần thôi, nên cân nhắc chọn tên tài khoản để dùng lâu dài.

Mình lên fb thấy một số bạn trẻ đặt chơi chơi kiểu “banhbeo” “khung” vv, tuy nhìn có vẻ vui nhưng sau này biết đâu chín chắn lại thấy mình đã sai. Đổi thì tốn tiền.

IMAGE 2022-10-21 09:13:55.jpg

Ngân hàng khác chuyển tiền vào bình thường nhé anh em, chọn tên ngân hàng VCB, gõ nickname vô là chuyển tới luôn. Không cần gõ đúng chữ thường chữ hoa, mình đặt bên VCB là NAMAIR, bên ACB chuyển thử mình gõ namair nó vẫn tới.

Việc một ngân hàng nhiều khách hàng như VCB cho dùng nickname là một động thái mình nghĩ sẽ khích lệ nhiều ngân hàng khác làm theo. Trong các ngân hàng mình biết thì TCB có cái số tài khoản vừa dài vừa dai vừa dở, hy vọng họ sớm mở cái này.

Quảng cáo

Update, cám ơn anh em nào đó mới donate 1000đ he he

275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồng ý là tài khoản Tech nhìn như hạch 🤣
@Quang99hpv THì đúng là thế mà bác. Có điều cái số TK free của Tech nhìn so với các ngân hàng khác như VCB nhìn nó chán thôi bác.
@wall_iscol Giờ cũng chịu bác ạ. Giờ em đổi số TK là phải thông báo đủ chỗ vì tiền hàng tháng đổ vào tài khoản cũng đâu có ít đâu bác. Nên thôi em kệ, xấu cũng chả sao miễn có tiền 😆
@trungntvn gay gắt thế nhỉ tôi chỉ đùa thôi mà :v kể bác cho 10k cũng ok
@deobiet_1996 10k mỗi người khéo được 1 tỷ rồi đấy
Cười vô mặt
Cái app mới tự nhiên chuyển cái menu cài đặt xuống dưới cùng làm tìm muốn khùng 😂
Anh em nên chọn nickname sớm vì giờ còn nhiều tên đẹp, mà còn được miễn phí nữa, nếu chọn sau 31/12/2022 thì sẽ bị tính phí.
@[[-Zoro-]] vcb giờ free toàn bộ rồi ah bác,hic
@toilachi9 Free toàn bộ và không yêu cầu số dư, bác không đăng ký sms với tk thứ 2 là free hết, sau khi đăng ký xong bác tạo 1 thẻ napas và 1 thẻ ảo visa là dùng hoài không tốn đồng nào hết
@[[-Zoro-]] tạo thẻ ảo thì làm sao để thanh toán quẹt thẻ được vậy bác nhỉ,hic
Đã đặt tên Sofy 99999999
Hoặc Tyky 9999
narada 9999
Cười vô mặt
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@tuxedo198x Đặtntên ngắn thôi. 😆)). Dài tỷ lệ sai sót càng cao.
Mà thế này nghĩa là hết ưu đãi sau này đặt nickname là 5 củ à anh em
@29Aug Mới đầu nó cho free đó bác
xgen
ĐẠI BÀNG
một năm
@acvx Càng ít ký tự giá càng cao
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
@vicktorbui giờ đặt thì free mà qua 2023 nó có trừ 5 củ k nhỉ 😁
@vicktorbui Giả bộ làm vậy cho có giá thôi mà 😁
Để em chuyển thử cho Namair 5 triệu coi được không nha
@bkoymntv làm liền nha !
@Nam Air chuyển thử 10tr mà giao dịch thất bại vì nickname quá xấu, hệ thống từ chối xử lý!
@bkoymntv Vừa chuyển thử 10tr mà báo ko thành công vì tài khoản chỉ có 10k =.=
@huynhtai52014 Hèn chi chờ hoài không thấy tới
VPBank cũng có từ lâu lắm rồi
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@huynhtai52014 499tr 1 lần là quy định 247 của Napas đấy. Thằng nào cũng vậy. Ý mình muốn nói app của VP bank so vs BIDV hay VietinBank là khá lởm.
@phungducquan Ngoài chuyển vô dùng nickname bình thường
@Ktv79 Là sao bác? Mình ko rành mấy vụ này, mất công chuyển qua techcom rồi lại chuyển cho đối tác thì đc bình thường. Bên tech mình xài đó giờ app chỉ báo là gd trên 500 sẽ qua chậm hơn thôi chứ ko bị chặn như này.
Screenshot_20221020-130720_VPBank NEO.jpg
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@huynhtai52014 Bên VietinBank nó cho hạn mức 3 tỷ 1 ngày. Nhưng napas chỉ cho chuyển tối đa 499tr 1 lần chuyển thôi. Đấy là cá nhân. Liên quan đến cá nhân như vậy là quá nhiều rồi. Vì nó còn liên quan dự phòng rủi ro lừa đảo nữa. Chuyển nhiều ko tốt. Còn bạn muốn làm tầm doanh nghiệp hay option khác thì ra ngân hàng. Thằng Tech nó cho chuyển nhiều vậy nên chắc bọn lừa đảo nó rất thích.
Bác che số tài khoản để mọi người test thử khỏi gửi nhầm à?
@mucnuong.tuongot Bài viết giới thiệu tính năng thôi chứ có kêu gọi donate đâu bác @@
@mucnuong.tuongot khó thế mà cũng nghĩ ra được, họ che vì lý do bảo mật thôi. 😁
Thấy vpbank có lâu rồi mà chưa thử, nickname có bị trùng nhau ko mn?
AQ.AQ
TÍCH CỰC
một năm
@anhhoa_nguyen Cháu cho chú xin cái nick yahoo của cháu nào.
@AQ.AQ Thôi, nhìn cái cách của em trai, anh biết e là dòng trẩu tre rồi 😆
@anhhoa_nguyen quan trọng là của vcb cho chuyển khoản liên ngân hàng luôn bác
@Nam Air Đổi rồi bác, đổi cho vcb lẫn vpb 😆 ngon lành, rút gọn lại stk đỡ lằng nhằng
không hấp dẫn lắm, tạo cái trùng tên khỏi sau này bị lấy mất thôi 😃
nghi xz
ĐẠI BÀNG
một năm
2 số TK khác nhau đặt cùng 1 Nick có được ko nhỉ?
@nghi xz chỉ đặt nick cho 1stk dc thôi
Liệu có nhầm lẫn trong giao dịch nhau không nhỉ, cái tên cứ na ná nhau
@Xe Hôm Nay mọi việc đều có thể nhầm, dùng stk cũng nhầm dc mà
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Xe Hôm Nay Nó tương tự như stk. Nhưng ít sai sót nhầm lẫn.
@Xe Hôm Nay Số còn dễ nhầm hơn nữa ấy. cỡ 10 số gõ hồi mà không check tên chủ tài khoản là nhầm như chơi 😔
Zauzauu
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình sài 3 bank VCB vs BIDV, MB thì thấy BIDV cũng có vụ đặt nickname lâu rồi mà cũng không ham hố lắm
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Zauzauu VietinBank triển khai mạnh nhất vụ này. Các ngân hàng khác thấy bị đe dọa thì ms bắt chước chạy theo thôi.
Zauzauu
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ktv79 oh, Ra là vậy. VCB bự nên chắc nó "lười" thay đổi, cập nhật 😆
@Ktv79 có chuyển liên ngân hàng được luôn không bác ơi
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Chuyển bằng app thì liên ngân hàng luôn bác ạ. Bất cứ app nào cứ nhập "tên" là coi như stk, ra chủ tài khoản đúng luôn. Nhưng hồi đầu tức là cách đây 1 năm. Nếu bác chuyển lương ở doanh nghiệp bằng Internet banking của VietinBank (kiểu giao dịch online của doanh nghiệp) thì hệ thống của họ chưa sửa đổi kịp. Nên nhập "tên" vẫn báo lỗi vì không đúng định dạng "number". Mình có phản ánh ngay rồi, không rõ hiện nay họ đã thích ứng chưa. Nhưng dự đoán vs tình hình 1 loạt ngân hàng chơi trò này. Thì sớm muộn cũng phải update hệ thống thôi.
Ciq
ĐẠI BÀNG
một năm
VietinBank cũng có được một thời gian rồi.
Ridic
ĐẠI BÀNG
một năm
Android vẫn chưa thấy có vụ này
@Ridic update app là có
cvn
TÍCH CỰC
một năm
@Ridic App VCB trên Android có công cụ đặt nick rồi mà
Thanh anh
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
Cái này VietinBank triển khai mạnh. Ông VCB này đi sau mà. 😆))))
Nếu ko có những thằng NH khác tiên phong mở đường thì thằng vietcom này chả có 1 ý tưởng nào để cải thiện cái app quần què của nó...
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Cường QC Chuẩn. 😆)))
@Cường QC Ngân hàng chảnh nhất trong các ngân hàng
Im lặng đi
tnd45
ĐẠI BÀNG
một năm
@Cường QC App nó giao diện đẹp, mượt hơn các ngân hàng khác nhiều mà bảo quần què
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
@Cường QC chúng toy gọi đó là tái định nghĩa, hỉu chưa
này vcb hình như cũng cho làm lâu rồi
Quá tuyệt vời. Đã đặt và chuyển tiền thành công. Không phải suy nghĩ tới số tài khoản chi cho mệt người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019