Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

VietNews-Ứng dụng đọc báo

nova_ck
28/1/2012 15:36Phản hồi: 7
VietNews-Ứng dụng đọc báo
Lần trước mình có tạo một ứng dụng nhỏ để đọc báo trên Touchpad :
http://www.tinhte.vn/f333/hp-touchpad-vietmobile-webos-964847/

Hôm nay khi sử dụng ứng dụng CNN News trên Touchpad , mình nảy ra ý tưởng chỉnh sửa ứng dụng này một chút để tạo ra một ứng dụng đọc báo Việt khác trên Touchpad .
Cái này mình nghĩ ra khi thấy chương trình có phần chuyển từ giao diện desktop và mobile , sau khi xem code của nó thì mình thấy thực ra đó chỉ là chuyển địa chỉ trang thôi . Nên mình đã thêm một số khung vào và gán các địa chỉ báo Việt dạng Mobile để đọc nhanh chóng .
Thực ra với cách làm này bạn có thể tùy biến tạo cho mình một ứng dụng đọc trang báo yêu thích , ví dụ như vnexpress,chỉ cần sửa địa chỉ của nó và đưa địa chỉ báo dạng mobile vào là xong .
Nếu bạn nào muốn tự làm hoặc muốn thêm các báo khác nữa mình sẽ hướng dẫn cụ thể hơn .

Hiện tại mình chỉ đưa các báo có địa chỉ mobile mà mình biết , gồm có 24h,vnexpress,sohoa,media365,quantrimang

Trang tinhte thì là trang full vì mình ko biết địa chỉ mobile (nên lúc tải sẽ lâu hơn)

Các bạn có thể lựa chọn trang báo muốn đọc bằng cách nhấn vào tên báo tương ứng ở khung trên cùng bên phải .

Một số hình ảnh cho sinh động :

Do thời gian không có nhiều nên mình chỉ đổi tên ứng dụng thành VietNews .
Mình bỏ bớt chế độ hiển thị khi để trên Dock ( Touchstone ) ,xóa một số image không cần thiết, icon và thông tin apps mình để nguyên.

Nếu có thời gian mình sẽ thử tạo thêm một phiên bản dành cho smartphone nữa.

Quảng cáo

Update bản mới :
Thêm các báo vietnamnet,tuoitre,ngoisao .
Vậy là ngoài trang tinhte thì tất cả các báo còn lại đều ở phiên bản cho mobile .
Link bản mới mình đã update lại rồi .

Các bạn thử xem thế nào :eek:

DOWNLOAD :

Quảng cáo

http://www.mediafire.com/?231vfwkcmyf0i7i

P/S :
Ứng dụng này được viết trên enyo framework , nếu khi chạy trên các thiết bị chỉ hỗ trợ mojo (pre,pixi..) thì nó sẽ không hiển thị được phần toolbar ( phần có phím back và tên các báo ấy ) .
Hiện tại mình không dùng pre3 nữa nên không thể test trên pre3 được .
Nếu bạn nào đang dùng pre3 thử test xem có chạy được không nhé vì theo mình biết thì pre3 cũng hỗ trợ các ứng dụng viết bằng enyo . Có gì thì reply lại cho mình biết nhé .
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử nào............... hehe. cảm ơn bạn!
ứng dụng load trang nhanh, tiếp kiệm lưu lượng lướt web, chữ to dễ đọc cho bác nào mắt kém. Cảm ơn nova_ck vì sự nhiệt tình của bác .
klinsi18
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn. Mấy nay lo chơi với cái CM9 mà bỏ bê WebOS quá, thật là có lỗi.
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi. e muốn làm cái ứng dụng của trang liên xô chống mỹ thì làm thế nào ạ
sửa lại đi a ơi.load có vấn đề rùi
Đã cài thử trên Pre 2, ver 2.2.4.
Kết quả: Khi vào ứng dụng thì mặc định nó load vào trang 24h. Và chỉ coi được mỗi trang đó thôi
Bác có thể chỉnh lại danh mục báo sẽ đưa vào phần menu để chọn không?
a Nova_ck ! a cài đc palm pre 2 chạy đc android k a ?! bày e với !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019