Viettel chính thức phân phối BlackBerry vào tháng 10/2008

longvn
8/8/2008 6:4Phản hồi: 438
438 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng không tin là viettel phân phối blackberry nhưng hôm trước Mình nhận thông báo cước tháng 9/2008 thì ở trong có kèm theo 1 tờ(viettel news_ấn phẩm đặc biệt dành cho khách hàng thân thiết-tháng 10/2008)có nói VIETTEL độc quyền phân phối Blackberry tại VIỆT NAM
Từ 10/10/2008 dòng di động doanh nhân nổi tiếng Blackberry sẽ chính thức được VIETTEL độc quyền phân phối tại thị trường Việt Nam......
Nhưng hôm nay là 30/10/2008 rồi mà không thấy gì cả hehe
Tại sao 1 ấn phẩm như vậy phát cho khách hàng mà lại không thấy gì cả sau 20 ngày so với thời gian thông báo không tin đúng tin vịt mấy Bác ơi hehe
Không trông chờ gì đâu ai cần thì mua của mấy Bác thương gia ma dùng thôi.Chờ mỏi cổ ra đó hehe
4000 cái của Vietteo nếu nhập về chắc cũng bán lâu lâu mới hết đấy nhỉ ...
Giá chát thế cơ mà ...

Không biết 4000 cái ấy có mấy cái đăng ký dịch vụ của BB nhỉ ...
Tính sơ sơ sử dụng dịch vụ 1 năm + tiền máy phải mất từ 15-20 triệu .. là rẻ nhất ( chưa tính cước gọi + sms )
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn *** :sorry8bj: :sorry8bj: :sorry8bj:
Thanks bác. Nhưng bác cho em hỏi giá gấp đôi này là bắt buộc sử dụng dịch vụ của Viettel rồi đấy à ? nếu ko dùng vậy mà chỉ dùng nghe gọi như bt bây giờ có khác nhỉ ? chứ giá kia chắc em cáo lui rồi 😁 hehe,
tony_doan
TÍCH CỰC
15 năm
Topic này tồn tại hơi bị lâu đấy nhỉ? Viettel nhập BB mà lại bán kèm dịch vụ thì có vẻ 'dở hơi'. Vì sao:
1. Blackberry bán ở Việt nam thì phải đến 90-98% là hàng của THAH sau đó là hàng used với giá rẻ hơn hàng mới từ 1tr-6tr đồng tùy loại (có thế mới nhiều người mua BB, chứ cứ bán hàng mới 100% thì chắc chỉ có khoảng 10% đủ tiền mua) - nên Viettel mà bán BB thì lượng tiêu thụ cũng kém lắm
2. Viettel tự hào là mạng có nhiều người dùng nhất VN, nhưng nói sòng phẳng là mạng dùng cho người thu nhập thấp, nông dân nên doanh thu của Viettel vẫn kém xa so với Vinaphone & Mobifone (mobifone là nhà mạng cho người nhiều tiền, doanh số cao nhất). Nay lại áp đặt việc bán BB kèm hợp đồng thì dân nghèo lại càng không mua được
3. BB là dòng điện thoại doanh nhân hỗ trợ multimedia (ở một vài dòng máy hiện nay) nên đối tượng khách hàng lại càng bị hạn chế, thu hẹp lại
4. Trào lưu sử dụng BB đã qua cái đỉnh của nó rồi, bắt đầu giai đoạn thoái trào nên việc lấy doanh số từ BB sẽ bị giảm theo thời gian
Kết luận: Viettel nên trả lại hàng cho RIM thì hơn. Kinh doanh BB là LỖ
Bác suy nghĩ 1 cách chủ quan quá. Bác dựa vào đâu mà nói bây giờ bắt đầu giai đoạn thoái trào của BB, căn cứ nào để nói Viêttel là mạng dành cho người thu nhập thấp. Không nên mang ý kiến chủ quan của mình để đánh giá 1 vấn đề nhạy cảm bác ạ 😁. Chúc bác vui vẻ
Hãng RIM nghe bác nói thì nó khóc thét lên mất, cái máy BB chỉ là 1 phần của giải pháp BB mà RIM cung cấp, nên không thể bán máy mà lại không cung cấp dịch vụ BB.

Bác dựa vào đâu mà bảo doanh thu của Mobi cao hơn Viettel? Bác có báo cáo tài chính của cả 2 công ty?

Mỗi sản phẩm đều có phân khúc khách hàng riêng, cũng như Mobi vừa ra gói Mobi365 dành cho dân nghèo vậy đó. BB thì là sản phẩm cao cấp cho đối tượng doanh nhân và khách hàng có khả năng tài chính đam mê công nghệ.

Cái mục thứ 3 của bác, RIM nó thêm multi vào BB để kéo thêm prosumer, thì bác lại bảo là thu hẹp đối tượng khách hàng, thì cũng thua bác luôn.

BlackBerry là một giải pháp, mà giải pháp đó hiện thời là đỉnh, nên chả có cơ sở nào để nói là nó thoái trào được. Chỉ có khi coi nó là cái ĐT thì mới xếp vào thú chơi, mới thoái trào được. Còn không thì những doanh nghiệp cần sử dụng vẫn cứ sử dụng thôi.
Bác này ăn nói lung tung nhỉ. Dựa vào đâu mà bác bảo VT là mạng cho người thu nhập thấp, nông dân. Hôm trước bác nói anh trieunam bên kia bị mắng cho vẫn chưa thấy gì à. Chả hiểu bác doanh nhân với tinh tế chỗ nào cả. Hàm hồ quá
tony_doan
TÍCH CỰC
15 năm
sách báo nói...

Bác bảo em tự bịa ra thì oan cho em quá! Cái này là do mấy anh báo chí Việt nam thông tin cho mọi người biết đấy chứ, có điều em không lưu trữ thì không trích dẫn được ra thôi (kể cả việc nói BB qua đỉnh cũng không phải ý kiến của em đâu). Chúc bác đắt hàng UPUPUPUPUP>>
Còn 1 ngày nữa là hết tháng...
hai_duong
TÍCH CỰC
15 năm
Ở nơi khác không biết sao, chứ ở cần thơ của tui vẫn chưa có chỗ nào bán BB ra hồn cả. Còn người chơi thì ít lắm. Ngay cả ông bạn chuyên chơi điện thoại mà khi gặp cái BB của mình cũng nói hàng Trung Quốc. Mình uyên thuyên một hơi thì ổng mới tin là BB và kêu mua dùm ổng một cái. Như vậy có phải là pó tay không? Với lại market cái kiểu gì thì kiểu, chứ ở cần thơ người ta thích xài như nokia, samsung hơn. Nhìn cái BB chà bá lửa là người ta oải hàng rồi. Không biết sau này tư tưởng họ sao thôi.
Dù sao có nhà phân phối vẫn yên tâm hơn.
hết tháng rồi, không thấy mặt mũi giá cả dịch vụ đâu cả? vẫn im hơi lặng tiếng, vẻn vẹn chỉ là thông báo hồi đầu tháng. bao giờ cho đến tháng 10 ....
hakuna_kt
TÍCH CỰC
15 năm
sao anh em cứ phải thảo luận chi cho nó thêm bực nhỉ, cứ để như vậy chuyện gì đến rồi nó sẽ đến thôi mà
Mình nghe nói bên RIM đang có vấn đề về tài chính.Sắp bị thanh toán cho công ty khác.

Có lẽ vì vậy mà chưa có động thái nào giữa VT vài RIM nữa.
Em hỏi tí các bác đừng chê nếu thiếu hiểu biết. Viettel mà phân phối BB anh em mình đang dùng hàng xách tay rồi có dùng được các dịch vụ cho BB ko nhỉ, mà các dịch vụ này là những cái nào, em thấy các bác hay nói dùng BB ở mình còn chán vì chưa hỗ trợ các dịch vụ của RIM, em thì vừa mới mua con 8320 nên còn nhiều điều chưa hiểu.
Khai báo BIS/BES là dựa vào số PIN và IMEI, mà cừu nhiều thế thì chắc cú là không cho máy ở ngoài đăng ký dịch vụ.
Thế thì toi à, chán nhể, giá bán ra mà cũng ngon như của USa thì còn đỡ chứ đằng này thấy các bác bảo giá còn cao hơn thì ngỏm. Nhức đầu thế này thảm nào VT mãi chưa dám đưa vào thực thi. Mà các bác chưa cho em biết với, có dịch vụ thì được thêm những tiện ích gì ạ???
salemnb
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình kết thằng Viettel ở chỗ luỗn đi trước đón đầu trong mọi việc. mấy ông vina chậm chạp lắm. hết thời độc quyền rồi
tainguyen26
ĐẠI BÀNG
15 năm
không chừng sẽ có phần Việt hóa Tiếng việt cho Blackberry nếu như Viettel là nhà phân phối...???
xuantu2804
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bao gio cho den thang 10

Nghe nói đến tháng 10 VT phân phối bb. Hiện nay đã 31 tháng 10 rồi mà vẫn chưa có j. BAO GIỜ CHO ĐẾN THÁNG 10.....BAO GIỜ CHO ĐẾN THÁNG 10
Mà THÁNG 10 NĂM NÀO VẬY CÁC BÁC.
Em cũng đang chờ để kiếm một em bb đây.:yes4lo:
-----------------------
0979797433
Em nghĩ chắc là tháng 10 năm sau hoặc... năm sau nữa😁 Mà cũng có thể là vào 1 tháng 10 năm nào đó chứ chắc chắn không phải năm nay rồi.....
bây giờ 19h48 ngày 31/10/2008, không biết Viettel kịp làm điều gì đó cần làm không nhỉ (-: hehe ... Kho Đạn nổ cũng dữ dội thiệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019