Viettel: Chuyện lạ có thật trên Blackberry! => Đã bị Fix lỗi :((

customsstylebean
16/12/2010 2:7Phản hồi: 1.507

===>Hum nay ngồi bấm bấm lung tung con 8700c của iem,nhớ là có 1 lúc vào chỗ Mobile Network rùi cái chỗ Network Selection Mode rùi chọn Manual,ngịc đổi sang sóng Vietnammobile(iem đang Viettel mà các bác)rùi mở lại sóng Viettel thấy nhận đc 1 sms là "Your Blackberry has been registered with the wireless network" (Tạm dịch là : BB của bạn đc kick hoạt bởi mạng không dây).và rồi xuất hiện icon Yahoo!Messenger v.2.5.69 và Google Talk down về và vào Yahoo đc ngon lành (biểu tưởng của Yahoo!Go thỳ phải)...các bác cho e ý kiến cái! :playfull:
===>Ps: e đang dùng 8700c Rom 4.5.188 nha!bản mới nhất của Tmobile có bác nào đã Up lên diễn đàn ấy! :spin:
@all : Như vậy là đã có 1 phần mềm chát hoàn hảo,giao diện y hệt như Y!M và rất dễ sử dụng + full biểu tượng mặt cười...

===>Hic!bắt đầu lại xuất hiện Icon Blackberry Help và vào đó có rất nhìu mục nữa.Email,Apss...
Ko bít là có chuyện gì nữa đây! :banghead:

===>Link Yahoo! cho các bác chưa có nha!
http://vn.mobile.yahoo.com/messenger/blackberry

===>Các bác có thể vào như thế này để nhận đc SMS nha!

===>Hướng dẫn Push Mail lun cho đã nè các bác! =))
http://www.vietteltelecom.vn/media/ecatalogue/2009/ecatalogue_38.pdf

Quảng cáo

1.507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

butter9x
TÍCH CỰC
13 năm
em cũng vừa mới đc y như bác. 8700 luôn nhé. tự dưng delete cái mtin để cài lại, reset máy thì nhận đc tin nhắn. down yahoo thì vào đc ngon lành. Chả hiểu sao nữa. Dùng mạng viettel nhé
butter9x
TÍCH CỰC
13 năm
chắc viettel đang free gói BIS để dùng thử 1 ngày 😆. Đang down facebook 1.9 về dùng xem sao
Ô hay nhỷ!có lẽ Rim đã gửi cho BBers 1pm Chát chăng!vaòYahoo khoái thật! :inlove:
dragon9912
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mấy cái hình xem đi các bác ơi ..
có khi nào đó là 1 cách khác để kích hoạt bis ko 😁.. kiểm tra lại tiền coi còn bao nhiêu 😃
E dùng gói cước Sinh viên mà vẫn còn 20Mb free nà! :happy:
ducanhcfpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm ơn backup cái sẻvice len dùm cái nhá
bác nào dùng được rồi thì backup cái sb post lên cho anh em chưa dùng được thử test cái. Cứ reset mãi có khi hỏng cả máy.
Sao sao oài? em xài vina hổng test được! Nghe hấp dẫn quá đi thôi
em cũng vina, vừa nãy thấy thằng bạn nhận đc cái tin y này 😔
chán quá, ngồi nhìn à :((
spider8x
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu thế thì bác Backup cái PM đó share cho ACE test với
butter9x
TÍCH CỰC
13 năm
thông báo với các bác là facebook 1.9 cũng chơi tuốt 😁 e sẽ cho vài cái hình lên xem
hoangluxu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em củng làm được giống bác rồi nè, hehehe thế là chảng phải cài them nhé
ặc, chuyện này là như thế nào thế các bác? có bác tiền bối lâu năm nào kiểm chứng chưa? làm xong phát này liệu có mất SB không nhể?
dragon9912
ĐẠI BÀNG
13 năm
chà.. đã quá ta.. chắc là 1 lỗ hổng của Viettel quá 😃 mình sài mobi ko làm được
Đã Backup nhưng ko thấy Apss đâu! 😔
butter9x
TÍCH CỰC
13 năm
Tài khoản của mình : Tk1 50.000 ; tkkm : 3782 để dùng xem nó trừ tiền kiểu nào :p! Vài hình nhé

---------- Post added at 09:24 AM ---------- Previous post was at 09:21 AM ----------

Tình hình cái pic trên là đang dùng cho 8700. Bây giờ thì đổi sim sang con bold. Dùng ngon 😁
dragon9912
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trông mà phát thèm 😃
sao mình cũng viettell mà không thấy nhỉ hic hic hic mình đang dùng bold
butter9x
TÍCH CỰC
13 năm
bác thử tắt rồi bật lại sóng xem? hay reset thử đi. Lúc nãy do em xóa mtin nên phải reset. reset lại xong thấy cái tin nhắn 😁 Nhanh nhanh lên nào.
Các bác thử tắt sóng hay làm cái gì đó reset máy đi!chẳng lẽ là quà của Rim chỉ cho 1 số người ah? :mstickle:
spider8x
TÍCH CỰC
13 năm
Quái .e cg dùng Viettel cả 2 máy 8700 và 8820 cũng k thể nào serch ra mạng vietnammobile cả
Ặc ặc,có nhìu mạng mà,bác chọn bừa 1 mạng rùi chọn lại xem có thấy ko?hoặc reset máy xem sao! :unsure:
em tìm thì thấy:
-vina
-VNmobile
-2 mạng gì đấy ghi bằng số
sau đó chọn VNmobile, rùi chuyển lại thành automatic là thấy 2 biểu tượng của yahoo và google talk. thật quá hay đi 😁
butter9x
TÍCH CỰC
13 năm
vào kiểm tra servicebook thử thì có xem 1 số thử nữa 😁
vừa mới test thử như bác noi. kếtb quả là ko thấy tin nhắn gửi về, nhưng đã có biểu tượng của yahoo vào gôgle talk nhưng máy 7130 của em tải yahoo này về ko dc( hình như chỉ dành cho 4.6 trở lên) bùn quá. mà phát hiện của bác chủ đúng là quá hay với ae bb đấy. tks bác nhìu lém 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019