Viettel khai trương mạng 5G tại Thừa Thiên Huế, dự kiến mở rộng thêm 15 tỉnh/Thành phố tiếp theo
Trung Dt
một nămBình luận: 74
Viettel khai trương mạng 5G tại Thừa Thiên Huế, dự kiến mở rộng thêm 15 tỉnh/Thành phố tiếp theo
Viettel vừa công bố khai trương thử nghiệm 5G tại Thừa Thiên Huế, trở thành nhà mạng đầu tiên cung cấp 5G tại khu vực miền Trung. Cùng với đó, Viettel cũng tiết lộ việc mở rộng phạm vi phủ sóng 5G thêm tại 15 tỉnh/Thành phố trên toàn quốc.

Trước đó, mạng 5G Viettel đã có mặt tại 6 tỉnh/thành phố gồm Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, TP. Thủ Đức, Bình Phước, Bắc Giang, Bắc Ninh. Anh em sử dụng điện thoại hỗ trợ 5G ở các tỉnh này có thể trải nghiệm dịch vụ 5G Viettel lập tức mà không cần phải nâng cấp SIM. Trong thời gian thử nghiệm, người dùng được miễn phí data với dung lượng không giới hạn với cú pháp kích hoạt gói cước là 5GKM gửi 191.

Chi tiết hơn những khu vực có thể trải nghiệm mạng 5G tại Thành phố Huế bao gồm: khu vực: Đài phun nước - đối diện UBND tỉnh Thừa Thiên Huế; Trường Cao đẳng Sư phạm Thừa Thiên Huế và Nhà Văn hóa (đường Hùng Vương), Sở Thông tin và Truyền thông (Đường Phạm Văn Đồng).

Ngoài những mẫu điện thoại trong đợt thử nghiệm đầu tiên, Viettel cũng đã cung cấp khả năng sử dụng 5G cho các dòng máy Samsung từ phiên bản OneUI 3.1, mới đây nhất là dòng iPhone 12 series chính hãng với cập nhật hệ điều hành iOS 14.5.
74 bình luận
Quá đã cho quê của anh Nam và mừng hụt cho quê của Nhật Anh ạ
@Trần Hoàng Long. Hai ông này có về đó hàng ngày đâu Long 🤣
tiderace
ĐẠI BÀNG
một năm
@Trần Hoàng Long. Anh Namair hả bác
@Trần Hoàng Long. Ông Nam tới Huế tui mời cf 😆))
Ngon vậy. Tốc độ sao anh em.
Quê Mạ sướng nhỉ!
Viettel lại bỏ xa các nhà mạng khác nữa dồi
Kích hoạt 5G cho 12 Pro Max và cái kết
@abbvvhh chg trình chỉ hỗ trợ 1 vài IMEI trong list thôi bạn ạ
không phải cứ máy hỗ trợ + vùng phủ sóng thử nghiệm là dùng duoc dau ạ 😆)
Wankary
ĐẠI BÀNG
một năm
@abbvvhh mình đã alo tổng đài viettel thì dc báo là hiện chỉ có khu vực phố đi bộ Q1 có sóng 5G thôi nên muốn thử phải ra đó, máy mình VN/A cũng bị báo y chang bạn 😔
@abbvvhh Nằm trong vùng phủ sóng 5G viettel mới dk dc bạn ơi
@cunxu_2301 Đúng rồi
Molave
ĐẠI BÀNG
một năm
Có được đâu, mình đang ở Huế, đang xài iP12prm và đã update iOS 14.5 nhưng đăng ký với cú pháp 5GKM có được đâu
@hoangtien123 nó hỗ trợ theo dòng bác ơi làm gì có chuyện sort theo IMEI. nên nếu dòng nào có 5G mà đã được hỗ trợ thì vẫn cần đến nơi có sóng 5G mới nhắn được tin
dungrock
ĐẠI BÀNG
một năm
@Čʉ.Čɦỉ.Ňɠược Mình ở Huế đk phát được luôn nhưng chưa lên sóng 5G
@thuancoihg mình ở khu Bitexco, nhà thờ đều o được bạn nhé

viette zác nhận là theo imei
@hoangtien123 thế thì viettel nó chưa update model iPhone rồi. Máy mình s21 mua đúng đợt mở bán. xong phải 2 ngày sau nó mới cho dùng
Tình hình này chắc phải chuẩn bị đổi máy rồi
2 3 năm nữa là 5g sẽ phổ biến như 4g hiện nay thôi. Việt Nam nhanh quá
@Jackie Lee 1981 giờ thí điểm thì năm sau phổ biến rồi, cần gì 2 3 năm
nvp2211
ĐẠI BÀNG
một năm
cả năm ở nhà, không nhớ lần cuối dùng đến 4G là khi nào nói gì đến trông mong 5G 😁
@nvp2211
Cười ra nước mắt
ở huế có rồi sao chắc phải đổi máy trải nghiệm rồi
Mình ở TP.HCM nhưng ở ngoại thành chắc còn lâu mới có sóng 😁
Kinh vãi
Quan trọng là chưa có điện thoại 5g 😞
"Trước đó, mạng 5G Viettel đã có mặt tại 6 tỉnh/thành phố gồm Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, TP. Thủ Đức, Bình Phước, Bắc Giang, Bắc Ninh", anh Trung viết bài mà nội dung như này tôi thấy không ổn vì TP. Thủ Đức là TP trực thuộc TP. Hồ Chí Minh, ngang cấp Quận/Huyện/Thị xã/TP trực thuộc tỉnh/TP. Nên khi anh viết như trên thì xem như TP. Thủ Đức ngang cấp với TP. Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, tỉnh Bình Phước, tỉnh Bắc Giang và tỉnh Bắc Ninh rồi.
@fusinguyen Mình cũng thắc mắc. Mà không hiểu nổi ý định thành lập TP. Thủ Đức làm gì. Giờ tự dưng mất 2 và 9 😃
Vẫn là anh ấy. Chúc mừng. VN sắp phổ biến 5G rồi
mỗi tỉnh thành một cột sống 5G hay sao....mà HCM có mỗi Q1 nghe nói thử nghiệm, các quận khác có đâu mà dùng
@adnpop Mỗi tỉnh sẽ thử nghiệm vài trạm trước. Trước khi cho phủ đại trà. Giờ tới cuối năm sẽ phủ toàn 15 tỉnh thành. 5G viettel sẽ phủ 1 nữa diện tích của khu vực miền Nam
được mấy điểm có 5g, chỉ vui là chính
Phủ kín 2 thành phố lớn trước thì ngon

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019