VIETTEL VÀ VNPT RA THÔNG BÁO VỀ FACEBOOK CHẬM
cuhiep
4 tháng trướcBình luận: 136Lượt xem: 22.468
/10 người
Đợt rồi sửa cáp mà VNPT khá ổn, nhưng khoảng gần tuần nay cáp sửa xong thì mọi trang web đều chậm không riêng Facebook 😁
@NghiaLN Tình trạng tương tự với Viettel. Như ngày hôm qua vào thời điểm 23h mình kết nối các web nước ngoài đều bị chậm.
@liketheblues Mình thì thấy khác, dùng Viettel, từ hôm thông báo sửa xong cáp tới giờ mạng mình xài bình thường, chơi game, FB, xem Youtube bình thường.

Nhưng lại thấy các bác khác than 😆
Đâu riêng gì Facebook đâu, trang tinhte cũng bị chậm.
@VanNhatVina Web tinhte siêu chậm, load rất nhiều thứ.
Thông tin là 16 xong thì phải
Xác nhận mạng lag đợt vừa rồi, thi thoảng khựng lại ức chế muốn ói luôn 😔
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mỗi lần ức chế là bác mắc ói hả. Sao ngộ dậy
@crazysexycool1981 Đang sài FPT, thấy vẫn vô bình thường 😁. Viettel thì mạng của nó chán muôn đời rồi :v
@lordgon Bệnh nan y đấy bác.
@lordgon Thường chứng này hay xảy ra ở mấy bà bầu đó chứ 😆
Hoặc là thói quen "dị", hoặc là cơ thể mắc phải chứng nan y, hoặc là tính cách mất thăng bằng.

Chỉ 1 trong 3 cái đó thôi. Xui lắm mới... lãnh đủ ^ ^
Xem YouTube còn không nổi nữa là fb với không...( đang dùng việt teo)
@nguyennhut0507 Đag xài vnpt đây. load chậm bỏ mẹ ra chứ bl đâu
@thuahet Đợt đứt cáp vừa rồi nhà m dùng vnpt vẫn 5 điện thoại chơi game ping vẫn ok, gói 40mb đó... mà lên mạng thấy ae than vãn về viettel nhiều quá!
M dùng thấy ổn thật...
@Đạt Phít Một Thử vào lúc tối 17-23h, mở 3 máy trở lên app youtube (720) thử xem chạy ổn hông. Cứ điền quân hay găme sô là được
@thuahet Mình dùng viettel có sao đâu mạng lúc nào chả mạnh
Chuyện tế nhị, nhà mạng cũng không tiện nói rõ
@Lê Sơn math Tất cả các nhà mạng đều bị mà ko hiểu nguyên nhân từ đâu à bạn? Bạn @Phuhoba93 nói đúng rồi đó.
@Lê Sơn math Tất cả các nhà mạng đều bị mà ko hiểu nguyên nhân từ đâu à bạn? Bạn @Phuhoba93 nói đúng rồi đó.
@anhtuan282 Biết thì phát biểu to và rõ vào bác ơi, chứ lí nhí lí nhí chả có tác dụng gì.
@Phuhoba93 Ông này nói chuẩn. Đứt cáp mọe gì. Vớ vẩn
không xem nổi netflix luôn, bực kinh.
@sieu_nhan 240p
Chậm gì đâu, pubhorn load 4k la sập nhà hàng xóm luôn, tui người ý nói tiếng việt
@Ruiz Tôi thấy bình thường mà nhỉ, hay do mình ăn ở tốt 😃
Thông báo rồi mà ko giảm phí cho toàn dân vui mừng.
@hiep2000 Giảm 6500₫ đó bạn, vui chưa 😁
Tới tối lag thôi r.
Tại sao chỉ là facebook nhể
Hèn gì, mạng 4G luôn mà chơi liên quân còn bị giật luôn. Thấy hôm nay có đỡ chút mà vẫn giật (vẫn đủ 60fps nhưng lag 1s 1 cách khó hiểu)
Hôm trước là kéo khách từ Viettel qua VNPT giờ kéo về FPT :v. 3 nhà mạng đồng lòng vl
Mình nghĩ nhà mạng cũng không muốn bị mọi người chửi đâu nhưng mà biết làm sao đc, như bình lọc nước vậy, thêm vài ba cái lõi lọc vào thì chả chậm 😁
cái gì cũng chậm không riêng gì FB
Đang VNPT cả ngày facebook ầm ầm có chậm gì đâu ta. Một số công việc khác thì tối có vẻ chậm hơn thật
Khỏi thông báo hoặc nêu lí do, mọi người cũng biết rồi. Do em Vy. 😁
FPT đây, rất chập chờn.
@LRA Fpt đang ngủm luôn này kêu tổng đài mãi chán mẹ nó luôn
@Bùi Minh Phúc Ghét nhất tụi fpt làm ăn kiểu chó má. Ghim số tổng đài hút máu, mỗi lần mình gọi lên dịch vụ kh của nó chưa kịp trình bày đã bay hết mọa 50k (1p trừ 15k).
nhà dùng 2 line vnpt vs fpt không có gì ảnh hưởng
Ít nhất nó còn thông báo, tầm 5 năm trước chắc im luôn
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019