Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ViewSonic chính thức giới thiệu ViewPad 7

vuhai6
31/8/2010 12:11Phản hồi: 44
ViewSonic chính thức giới thiệu ViewPad 7
Sẽ không thể phân biệt rõ ràng giữa điện thoại và máy tính bảng khi bạn cầm trên tay chiếc ViewPad 7, một sản phẩm mới nhất của ViewSonic, để đầy đủ nhất có lẽ phải là "Máy tính bảng có thêm tính năng gọi điện thoại". Với việc công bố thông tin chính thức về ViewPad 7 ngay trước thềm triển lãm IFA cho thấy ViewSonic đã chuẩn bị khá kỹ, đặc biệt là khi đối thủ trực tiếp của nó Samsung Galaxy Tab phải đến ngày 02/09 mới ra mắt chính thức.

ViewPad 7 chạy hệ điều hành Android 2.2, có màn hình cảm ứng điện dung 7" với độ phân giải 800 x 480. Mặc dù vẫn chưa có thông tin chính thức về cấu hình máy nhưng nhiều nguồn tin cho rằng nó sử dụng con chíp xử lý tốc độ 600MHz. Máy sẽ được bán vào đầu tháng 9 này với giá vào khoảng $543 tại Anh.

Nói về tính năng điện thoại, ViewPad 7 có đầy đủ tính năng như một điện thoại Android bình thường như: khe cắm sim tiêu chuẩn, hỗ trợ kết nối wifi, 3G. Camera phía trước và sau máy (3.0 megapixel). Tất nhiên không thể thiếu là phần mềm gọi điện, sms/mms và VOIP được tích hợp sẵn. Ngoài ra ViewPad 7 còn hỗ trợ thẻ nhớ chuẩn MicroSDHC lên đến 32Gb, tích hợp GPS, sử dụng cổng kết nối miniUSB.

Nguồn: engadget
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dtfa085
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có vẻ như các tablet sau này sẽ có chuẩn là 7" thì phải?
Em này có vẻ tinh tế đây! Nhưng sao con chip xử lý ko chơi thằng 1Ghz cho rồi 😃
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Gọn nhẹ và cơ động, nó đúng là để làm đối thủ trực tiếp của galaxy tab
Sắp có đứa vào phán "trông giống Ipad thế" cho mà xem
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
E cũng nghĩ như bác, nhưng k biết tương lai nó chạy hđh nào? MS sao k giản lược W7 cho table nhỉ?.....
đứa này là đứa đầu tiên =))
id@wn...
TÍCH CỰC
14 năm
Bác đã dùng android chưa mà nói vậy. Bác muốn Pad dùng được những gì, chơi game như laptop sử lý đồ họa như máy để bàn hả. vẫy bác phải chờ đến 5 năm hay 10 năm nữa mới có. chứ hiện tại nhu cầu dùng và làm việc ngoài văn phòng chỉ cần lướt web, soan thảo văn bản check mail và sử dũng các bản tính nên mình nghỉ như vậy là quá đủ rồi. hi vong pin khoảng 10h nữa là ok.
có OS nào cho di động ngon hơn Android tại thời điểm hiện tại ko ........
iOS độc quyền của apple - kém android về nhiều mặt nhất là về tính "mở"
WP7 chưa có sp chính thức trên thị trường
game trên Android khác j trên iOS đâu ?
hầu hết game của các hãng nỗi tiếng đều có 2 phiên bản cho iOS và Android

như truyền thống thì mọi tablet di động xài W7 đều thất bại do chậm + pin nhanh hết
trông giống iphone 4 thế 😁 :giggle:
Sao ko lên luôn 1Ghz mà lại ì ạch ở 600Mhz nhỉ?
supi7
CAO CẤP
14 năm
nó chạy với chíp 600mhz là để tiết kiệm điện năng đó bác.có khi nó dùng chip snapdragon nhưng ép xuống còn 600mhz đó :p
Greycloud
TÍCH CỰC
14 năm
HD2 màn hình 4.3" mà cũng có chíp 1G rùi, thằng này quá dở hơi mới chọn con chíp 600Mhz, hàng chưa ra tới thị trường đã lạc hậu toi nó rùi, nên cách chức tay GĐ kỹ thuật ngay lập tức
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chip hơi yếu và giá hơi cao! Còn đâu nếu em nó mà 1Ghz và giá chỉ tầm 400$ thôi thì có phải đẹp k? Haizz....!
ko bít ảnh thật có đẹp ko nhỉ, nhìn ảnh này ko đẹp lắm
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
sao chưa thấy clip nào review giới thiệu rõ tính năng vào giao diện nhỉ
yenvirus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dã đến lúc Tinh Tế cần lập thêm 01 chuyên mục cho Tablet rồi.
Tôi nhắm với đà này, 5 năm nữa sẽ chẳng còn ai dùng Notebook.
Mà nhớ trong Chuyên mục Tablet, nên có phần Tablet đã có mặt tại Việt Nam, chứ như bây giờ đọc để mà thèm chứ chả ích gì
Phải không các bác ?
quá chuẩn luôn , chờ các ông ra máy thôi mà mỏi cổ , ko hãng nào nhanh bằng bác HỒ Cẩm đào và bác sờ tí dốp , khổ là em ko ưa cả hai bác này
1 dãy nút cảm ứng thế kia đến lúc chơi game thì sao nhờ?...đang đến đoạn cao trào lớ ngớ chạm vào nút home thì....
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ra nhiều nhiều tý cho nó rẻ
Apple mà tích hợp đầy đủ như này thì quá đã hỷ...
Greycloud
TÍCH CỰC
14 năm
Chính các Ifan làm hư hỏng Apple, biến nó thành một gái làm tiền, cực chảnh
manlyman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không chuận lắm. Chính xác là gái làm tiền hạng nào 😁
trinhle
TÍCH CỰC
14 năm
Thực ra 7 in là vừa, ko to quá mà cũng ko nhỏ quá, đủ để đọc sach giải trí xem phim nhưng ko quá to, nếu nhu cầu to hơn thì xái woach lap cho rồi
roseghost
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá này là hơi cao cho con cpu 600m , tầm 400 thì chơi được
y như ipad. haha😁
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Chạy đua công nghệ với apple 😁
nampx153
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tablet càng ngày càng phong phú!

Thú thật thì em này giá hơi cao so với các tablet khác sắp ra.
Nói về tiểu tiết so sánh với các dòng khác thì CPU dự tính là wa thấp, camera 3 MP thì không phải là lựa chọn đáng tiền-vì ít ai cầm cái tablet ra mà chụp ảnh cái này không xét lắm- camera trước là một ưu thế lớn ^_^
Các bác ko biết thế nào chứ Android là HDH mở dễ tiếp cận thực hành lập trình...
Chức năng nghe gọi thì wa tuyệt với tai nghe không dây ...

Chờ đợi cấu hình đầy đủ......!
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Con này mà đặt cạnh HTC Legend của mình thì hợp phết nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119