[CES 2011] Viliv giới thiệu 2 máy tính bảng chạy Android X7 và X10

babybungbu
8/1/2011 10:45Phản hồi: 36
[CES 2011] Viliv giới thiệu 2 máy tính bảng chạy Android X7 và X10

Tại gian hàng của mình trong khuôn khổ CES 2011, 2 mẫu máy tính bảng mới chạy hệ điều hành Android của Viliv đã thu hút được sự chú ý của nhiều khách tham quan. Trong đó, nổi bật nhất là mẫu X10, màn hình 10,2", sở hữu cục pin dung lượng 8300 mAh, cho thời gian sử dụng hơn 10 tiếng. Phiên bản nhỏ hơn của X10 có mã hiệu X7 với thiết kế có nhiều điểm tương đồng. Cả hai đều sử dụng chip lõi đơn Cortex A8 xung nhịp 1GHz, sở hữu 2 camera (camera trước 1.3 mp, camera chính 3 mp), có hỗ trợ 3G. Hai bản mẫu này sử dụng phiên bản Froyo 2.2, nhưng khi chính thức ra mắt, Viliv sẽ cài sẵn Gingerbread cho X7 và X10. Chưa có thông tin chính thức khi nào chúng sẽ được nâng cấp lên phiên bản Honeycomb 3.0.

X7 bên cạnh một mẫu tablet chạy Windows 7 của Viliv

Nguồn: Engadget
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giữa một bữa tiệc máy tính bảng thật khó khăn cho lựa chọn của khách hàng. Mà sao chưa thấy FPT có máy tính bảng nhỉ?hi
Mình đã có dịp thử nghiệm qua máy tính bảng của FPT, mặc dù là người làm trong FPT nhưng vẫn ko mê nổi, tạm chấp nhận thì ok chứ để hãnh diện thì.. ko có
hungvt216
ĐẠI BÀNG
13 năm
FTP có máy tính bảng? vn mình chưa công ty nào lắp, sx 1 cái đt trong nước thì nói j đến máy tính bảng hả bạn.
Motorola XOOM khỏi suy nghĩ đi, có phân vân thì phân vân với ADAM tí thôi🆒
mrvuhiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
bao h mới bán trên thị trường lại ko có giá nữa maxx ko biết nữa !
kijinobita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá nhiều máy tính bảng chạy Android , mà em này lúc trước chuyên làm máy bảng chạy Windows , lần này lại có thêm Android ........ 😁
Máy tính bảng giờ ra như mữa 😁
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
thời đại của máy tính bảng,smart phone chạy android thật khó lựa chọn cho anh em đam mê công nghệ
Tất cả là lỗi của Apple. Tất cả là do Ipad. Để anh em giờ đau đầu quá :banghead:

Ai bẩu khơi mào cuộc chiến làm chi. ;)
Ước gì mình đc 1 em nghịch chơi nhẩy.......................
leduy_89
ĐẠI BÀNG
13 năm
toàn hàng hot tiền đâu mà rước mấy em đây mơ ước 1 em blackberry 9780 một con playbook một con vaio z mà sao khó quá huhu
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Như trên thì không khó hơi phí.;))
Không biết giá cả thế nào nhỉ?
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
máy tính bảng nhiều như quân nguyên
chẳng mấy chốc nhà nhà máy tính bảng
người người android mất thôi
cafe_2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
toàn không có giá,hội chợ giới thiệu sản phẩm làm anh em thèm quá
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
Người người table, người người android......
apple: sẽ có kế hoạch chống lại....lu pa ka chi😁
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
Bao giờ TinhTe có thể gửi được người sang dự CES nhỉ? Giống như bọn Engadget ấy. Bọn Dân Trí nó cử người sang CES11 mà có bài viết nào ra hồn đâu (chắc dek có kinh nghiệm viết hand on).
Đồng ý với bạn, hy vọng tại MWC 2011 sẽ có bác cuhiep tham dự để đưa tin về cho anh em tinhte đọc ;)
Em nhà nghèo chỉ xem chứ không dám mơ. Cuộc đời khổ thật. Nghĩ kiếp người cũng khổ. bào sao Phật bảo đời là bể khổ thiên tai...
Máy tính bảng mà chạy window thì chả để làm gì. Chức năng chính của mtb theo mình vẫn là web và game. Thế nên chỉ cần bấm phát là vào ngay như iPad tối ưu nhất
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Nguy hiểm quá!
Máy tính bảng chỉ có thế thôi sao? Còn đọc sách, nghe nhạc, xem ảnh, video, trình chiếu, làm việc...?
web & game thôi thì cần chi MTB, PMP cho nó lành
Quả pin yêu quá, thật tuyệt hơn nữa nếu nó có thể dual boot giữa android và window nhỉ, android cho giải trí và win cho công việc, win xp là ok rồi, khả thi không các bác?
thanh1602
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết đặt tên dễ gây hiểu nhầm bạn ơi
lúc đầu mình tưởng là android ra phiên bản mới
nên đặt là "viliv giới thiệu 2 máy tình bảng x7 và x10 chạy android"
Viliv là hãng nổi tiếng về UMPC của Hàn Quốc. Mình đang dùng 1 em, chất lượng và kiểu dáng rất OK. Hy vọng sẽ có ngày sờ được Tablet Android.
Chip cortex a8, ngon vậy....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019