VinFast nhận 24.308 đơn đặt trước với VF 8 và VF 9 sau 2 ngày
Didu
6 thángBình luận: 281
VinFast nhận 24.308 đơn đặt trước với VF 8 và VF 9 sau 2 ngày
Sau hai ngày mở đặt trước, VinFast hôm nay thông báo họ nhận được 24.308 đơn cho hai xe điệnVF 8VF 9. Dù đây là con số cho phạm vi toàn cầu nhưng mình cũng thấy trên Facebook cá nhân rất nhiều bạn bè khoe đã đặt cọc 10 triệu chờ mua xe mới.

Trong số hơn 24 ngàn xe, có 15.237 xe VF 8 và 9.071 xe VF 9. Chương trình đặt trước này kết thúc vào 6/4 tới, người mua sẽ đặt cọc 10 triệu và có những ưu đãi nhất định như voucher 150 triệu cho VF 8 hoặc 250 triệu cho VF 9. Chuyển từ xe xăng sang xe điện cũng được ưu đãi 30 triệu.
281 bình luận
Kiểu vin quá quen rồi tăng giá sau đó giảm khuyến mãi đăt trước cả mấy trăm triệu liền 😂😂 k bjo thấy mấy hãng lớn làm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Một bản tin mà ai cũng biết là nó sẽ xuất hiện, cho dù nội dung tin ấy có thực sự xảy ra hay không.

Cái bẫy rồi cuối cùng sẽ được cất, sẽ đến giai đoạn thợ săn đếm trong bẫy có bao nhiêu Vạc bao nhiêu Cò. Tại Việt Nam thì vài con Vạc sẽ dính chấu, còn tại Mỹ thì toàn Cò, chẳng có con Vạc nào.

VFe34 giao được 15 xe rồi im lìm, còn hơn 25 ngàn đơn hàng đấy (VIN bảo thế), sao không lo tập trung mà sản xuất nếu đó là đơn hàng từ Vạc. VIN làm ồn về đơn hàng VF8, VF9 làm gì ???

Câu trả lời chỉ là : VIN làm ồn để tăng trọng lượng khi gọi vốn đầu tư, từ VinMart, VSmart, đầu tư sản xuất động cơ xe xăng... VIN đã mạnh dạn quăng cả tỷ đô rồi, giờ đang bấn lắm.

Nhưng liệu có bao nhiêu thằng đầu tư tin cái mẹo rẻ tiền "hàng chục ngàn đơn hàng" ấy nhỉ? Những thằng có tiền thì chúng không tin, còn những thằng tin thì toàn VIN nô. Thấy cũng tội !!!
@Thời Sự với Nguyễn Văn Bần chấm hóng, tới lúc vào moi lên để comment ;)
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Chúng ta đang bàn luận về xe trên diễn đàn Tinh Tế, thế thì muốn biết nên xuống tiền con xe nào thì cứ nhìn vào các admin xe Tinh tế đang đi con nào? Đơn giản nhất là vậy! Cuhiep và thanhtung đi BMW hàng hịn hay BMW VN? Hỏi là đã trả lời, mặc dù họ review về nhiều ưu điểm của LuxA ngày trước và xe điện VF hiện tại. Cứ hóng xem hai admin đó sẻ nâng cấp lên đời xe điện của hãng nào, ít nhất là trong ba năm nửa họ sẻ nâng. Nhưng hiện tại, quang trọng là họ đang đi BMW hàng thật =))
@Thời Sự với Nguyễn Văn Bần Những hãng xe lớn trên TG, đơn cử là những hãng của Nhật, và Đức. Họ đều có lộ trình rỏ ràng cho việc sx xe và dừng sx. Chứ ko bao giờ tung đòn chí mạng bất ngờ. Vào cái ngày giới thiệu xe tại CES, bà chủ tịch VF bất ngờ công bố thông tin dừng sx xe nhiên liệu hoá thạch bằng cách nói “chúng tôi sẻ là hãng xe hoàn toàn Điện sau cuối năm 2022”. Thế thì chưa đầy 3 năm sx xe nhiên liệu xăng, vậy tốn thời gian 3 năm đó để làm gì? Gom vốn từ lòng tự hào (mặc dù là chưa chắc hoàn vốn) hay là mượn cái cách chào hàng với D.Beckham ra TG để chỉ bán hàng trong nước, dẫn theo ánh nhìn từ người dân trong nước ra Paris và quay xe về bán trong nước! Còn nhiều cái hay đang chờ phía trước, cứ đợi xem thôi! Dân Mỹ sẻ rất dũng cảm khi bỏ tiền ra mua con xe và mỗi tháng trả tiền thuê cục pin! Mà giá bán 2/3 con xe cũng đã ngất ngưỡng với các hãng xe điện tên tuổi đi trước. Tesla, Hyundai, Kia, VW, Nissan, Polestar…
rassen
TÍCH CỰC
6 tháng
Lại đăng tin lùa gà 😆
Kiện youtuber sao rồi?
cuong_uot
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@rassen 1 con sâu làm hỏng rồi canh
Ssk223
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@rassen 😃) nửa năm bán ế lại chơi bài giảm giá nửa tỉ voucher số lượng lớn . Chủ xe mua đợt đầu bán lỗ 2/3 tức gần chết mất . Người giàu 3 4 xe còn kệ chứ mấy nhân viên đại lý bị bắt mua mới đau
@Ssk223 Sử dụng lúc mới ra vẫn hơn đợi giảm giá dùng sau chứ
😆) bài này của ông, tôi quen 5-6 năm nay rồi Vin ạ, vẫn nhiều người lao vào do tham voucher
@sskkb "sửa sai" để thể hiện tinh thần yêu nước, tự tôn dân tộc chưa em ?
Mua oto la Yeu nuoc.PNG
Sylept
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Anthony_Trinh Bác trả lời trí mạng thế này vinno lấy gì mà phản biện hả bác =))
@silverhandx evn hạn chế năng lượng tái tạo vì quy hoạch lưới điện quốc gia mà mới nhất là qh 8. Lý thuyết thì điện sẽ dồi dào, nhưng nhìn lại thì loạn cào cào, ko quy hoạch, ko lâu dài, ko bền vững nên siết quy hoạch. Còn câu chuyện thừa điện dẫn tới giữ giá điện lại là câu chuyện khác nữa, bạn tự tìm hiểu đi. Còn nếu bạn nói mình reply cùn thì mình cũng chịu. Mình viết cmt rồi lại phải sửa vì ko phải cái gì cũng nói bô bô được 🤣🤣🤣
VuDucThong
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Anthony_Trinh Fadil base 250tr hàng mới 250tr em mua ngay kg suy nghĩ nha bác . Khi nào có đợt Sell báo em . Mua về đi vài năm hư thì mang cho cũng kg tiết tiền .
Vin chuyển sang công nghệ nghe lành ít dữ nhiều, mừng cho Vin nếu khách hàng Việt đặt nhiều đến vậy nhưng chinh chiến ở trời tây thằng tàu vẫn chưa có nổi thương hiệu xe bán ở Âu Mỹ nói gì anh Vin.
@tuanquang_caxc Đơn giản là sếp thì nó ko ở nhiều, con thì toàn du học, chưa kể lên chức thì chuyển sang tỉnh khác hoặc đất nước khác sống, rồi phải bán lỗ nhà vì các sếp chả ai muốn mua biệt thự có sẵn cả, toàn thích tự xây nếu xác định chốt ở 1 chỗ
@rassen Vẫn chạy đấy thôi, vỡ mồm gì đâu. Lo bò trắng răng, ha ha
Sylept
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@tuanquang_caxc Vào làm cái gì vậy bạn?Tôi có tiền tôi tự mua đất xây nhà ko hơn à mà phải vào Vinhome ở thế =))
Đoán trước là vin sẽ cực nhiều đơn trong dải đất chữ S
@Cang_Thị_Đù Này cũng doanh nghiệp Việt Kiều, Mỹ chắc nó còn ngồi xem thế nào đã.
pekodieu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Cang_Thị_Đù bạn muốn bán xe ở Mỹ? Xin mời thông qua cửa của cục quản lý giao thông đường bộ của Mỹ nhé (NHTSA). Còn không thì bán bằng niềm tin 😃
hthhus
TÍCH CỰC
6 tháng
@pekodieu Những vấn đề về thủ tục chưa bao giờ làm khó được Vin cả, chỉ khó ở cái nội tại năng lực sản xuất và vận hành lâu dài thôi, đấy là cái cần phải có nhiều thời gian đầu tư xây dựng.
Chúc mừng Vin, giờ ra đường thấy Vin chạy đầy đường rồi. Ủng hộ ngày càng phát triển.
rassen
TÍCH CỰC
6 tháng
@caocao_203 mình chỉ bảo 1 mình bạn ko nói lên điều gì, khối người phàn nàn ko thay đc thôi.
đâu có câu nào bảo ko đc hay nói dối, bớt nhét chữ vào mồm người khác nhé

còn việc mở dịch vụ rồi shutdown ngắn hạn rõ ràng có tác động lớn tới người dùng và họ lên chửi vậy thôi
xe hơi còn phức tạp hơn cái điện thoại ngàn lần, phone có thể dùng chung pin, màn, nhưng xe hơi thì đèn đóm linh kiện phải làm riêng

nên ông nào chạy xe xăng lo dần là vừa, vì xe hơi bỏ vài trăm tới cả tỷ người ta muốn nó chạy cả chục năm ko như điện thoại
@caocao_203 Tui xác nhận màn hình thằng Vin mắc vãi lìn ... máy 3,5tr thay màn gần 2,2tr... khách đem vô kêu là tui cho quay đầu liền 🤣
@Bão Sài Gòn haha, đen cho đồng chí nào hỏng màn. ko biết như IPhone thay màn xịn thì bao nhiêu nhỉ.
@caocao_203 1/5 giá máy
Làm xe máy điện--> giải tán. Làm đồ điện gia dụng-->giải tán. Làm xe hơi xăng-->giải tán. Làm cửa hàng bán lẻ-->giải tán. Làm xe hơi chạy điện-->bán xe hơi còn vụ trạm sạc từ từ giải quyết sau 😆))) Tôi mừng vì đất nước tôi có hơn 20 ngàn người yêu nước và có tài chính tốt, không quan tâm gì đến tiền bạc và quá khứ giải tán của Vin 😃)))
@zipder @zipder sao mẹ em lại kể em nghe việc anh ăn lolz nó vậy em? con điếm này nhận tiền rồi mà còn khai ra.
rassen
TÍCH CỰC
6 tháng
@phanhoaiphuong thiếu thương mại điện tử với adayroi.com nữa 😃)

Cũng tham vọng bá chủ. Xong thuê người về làm cái web 2 năm vẫn lỗi lên lỗi xuống
@phanhoaiphuong Bổ sung thêm cho xôm: làm điện thoại -> giải tán.
làm TMDT adayroi -> giải tán.
blackbell
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@luanduynhat Cu Hiệp vẫn là nhất nhỉ, bên otosaigon phán có 1 câu nó ban mịa cái nick
Vin nô @vuhai6 bán xe tàu cọc chưa bạn 😃 nô mà đi xe tàu nô chân chính nó khinh
@luanduynhat Bác nói thế nào ấy chứ, ông này chuyên rác nhật sao là bợ tàu và xài hàng tàu được.
@boyngo1988 =))) bán rác nhật, đi xe tàu, và làm vin nô combo này chỉ có @vuhai6
@luanduynhat chửi ác vãi, mà công nhận giờ ra đường thấy ai chạy VF xăng mặt auto ngu sao sao ấy lại vừa thương vừa tội tội
MinLeevt
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Tính sơ, 10tr x 24,000 = 1 con số khổng lồ ✔️😃
rassen
TÍCH CỰC
6 tháng
@cloud5trike Ngu gì mua hàng của thằng chi phối truyền thông doạ kiện khách hàng 😆
2 là ko thiếu options tốt của những hãng thực sự làm xe với vài chục năm kinh nghiệm
@rassen thế bạn chửi thàng @vuhai6 nó ngu à, à mà khoan nó xúi người ta mua thôi chứ nó đi xe tàu
@rassen Truyền thông là cái đb giẻ rách, chi phối hay không thì cũng vẫn là đb giẻ rách mà khóc thương nó làm gì.
rassen
TÍCH CỰC
6 tháng
@cloud5trike ko ai khóc thương cho truyền thông, dốt quá
cái nói là những thằng chi phối truyền thông nên bị tận diệt
Vin bán đc 60k xe xăng còn than lỗ ....chờ xem kết quả của xe điện ... muốn bán đc thì bình tối thiểu sạc đầy phải
Chạy đc 300 miles = 480km...
lumisu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@TsanHoang Bên Mỹ văn hoá đi làm xa, đường to dài đẹp nên các mẫu xe Vinfast ở Mỹ đúng như bác nói. VN nhà cách nơi làm gần hơn 10-20 km là tương đối xa rồi. Nên họ mới ra mẫu e34 đi được 285km để hạ giá.
@Hornet600 Thày bói mù xem voi tưởng chân voi là cái cột nhà 😃
Rest area dừng lại đôr xăng đi tiểu. ăn uống nghỉ ngơi là chính còn đợi sạc đủ binh thì đừng mơ nhé ... chưa kể gặp thời tiết xấu như mưa bão nằm đường nhu tuần này ai vác trạm sạc đến cho mình sacj ... tinh tế lên nào...
@TsanHoang Dê Lợn Vịt đông lắm đấy .. 😃
Thấy các bạn mình làm ở Vin cũng đặt xe. Giàu quá . hiccc
@zipder cọc 10triệu mà có voucher 250trieu áh.

sao ngon vậy. tưởng mua xe mới dc
trandungxd
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@hieu ngoduc Thanh toán toàn bộ, ký hđmb mới đc voucher nhé. Ở đâu ra mà dễ ăn thế.
@Ninh Thái Bình Hỏi bạn thử các bạn mua vì đam mê hay vì nội dung văn bản nội bộ cty nó hăm dọa?
@zipder Xin lỗi người có tiền ko ai rảnh như bạn đâu. Còn nói luôn bạn ko đủ trình so sánh với mình đồ nghèo ạ haha
Hết vòng đời xe là mấy năm vậy mọi người? Tại thấy thương cho mấy người sau vô lăng fake bmw 44.000$ quá
@shyhero2006 Tụi bây sao kệ tao được, đọc lại nick tao đi! Tao như thỏi nam châm đấm vào đúng cái bán cầu não trái của đám dư luận viên bưng bô bợ đích tụi bây, tụi bây ko thể rời mắt khỏi tao được, tụi bây ko thể lờ tao đi được, cái não dốt nát đầy trứng của tụi bây ko cho phép tụi bây bỏ qua tao.
Bơi hết vào đây đám dư luận viên !
@Best DLV Killer Là hết vòng đời xe….
Im lặng đi
legend94bn
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Best DLV Killer Thế câu hỏi của mày về giá xe Vin bán ở VN với bán ở Mỹ thế nào rồi? Sao không hỏi tiếp thế
@legend94bn Mầy có câu trả lời rồi à?
ghost85
TÍCH CỰC
6 tháng
Sang năm nó lại tuyên bố dừng sản suất xe điện và hứa sẽ hỗ trợ đến hết vòng đời, đã làm 2 lần rồi thì lần ba có gì đâu, quá chai mặt rồi
Tôi chẳng có tiền, nên chỉ đứng nhìn cuộc chơi của các anh nhà giàu. Và cũng chẳng dám đánh giá điều gì. Chờ kết quả.
Đọc cho vui vậy thôi, thế nào thì vài năm sau sẽ rõ
Cười vô mặt
EricDTN
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bravo
grozar
TÍCH CỰC
6 tháng
Giá chưa kèm voucher đã vl thế thì ko cao mới lạ, nhất là con VF9 :v
@grozar Vf9 thực sự là giá quá ngọt trong phân khúc e của nó bác ạ. Trừ voucher bằng đúng Santafe bản Xăng cao Cấp .

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019