VinFast ra mắt sedan và SUV 7 chỗ tại Paris - thiết kế đẹp, động cơ 2.0L, năm sau bán chính thức

Tuannph
2/10/2018 2:21Phản hồi: 395
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinhte làm cái game mini đoán giá xe đi, giải đặc biệt là chiếc Lux 2.0 chẳng hạn :rolleyes:
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
có tiền dặt liền. thật đá . 😁
teamvietdev
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe Vin thì phần nào mới là của VIN làm nhỉ?
@teamvietdev Phần tiền và dù chống lưng bác à. Còn linh kiện mua của tụi nước ngoài về lắp vô, giống giáo sư tiến sỹ giấy ấy.
hiep chipu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Huongdvg
ĐẠI BÀNG
5 năm
giá đắt cắt cổ 😔(
có tiền đặt liền
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang ko nói VF làm xe đắt rẻ hay tốt xâu. Cái mình nhìn nhận. Nếu xe sản xuất ở việt nam thì sẽ được ưu tiên giá tốt tại thị trường việt nam vì ko mất thuế tiêu thụ đặc biệt hay các loại thuế nhập khẩu nguyên chiếc. Thì rẻ hơn rất nhiều. Các bạn phải nhìn vào thị trường Lào và Campuchia. Họ ko sản xuất xe nhưng giá xe thì đúng là về thuế 0% đúng nghĩa. Một chiếc landrover sport bên đó giá ra biển là 52k usd, một chiếc camry giá 25k.... nếu theo giá VF là tầm 1.2 tỷ tương đương với 60k thì sang Lao kiếm dc chú BMW x6 ngon lành. Thế nên mình thiết nghĩ thà mất tiền mua với giá đó thì cứ múc xe thương hiêu lớn cho an toàn.
Thứ nhất: chế độ hậu mãi
Thứ hai linh kiện thay thế
Thứ ba tính năng an toàn đã được kiểm tra
Và quan trọng nhất họ có trách nhiệm( liệu xe bác VF có giám thu hồi như các ông lơn nếu sảy ra vấn đề kỹ thuật ko. Hay lại lấp niếm như chế độ)

Hiện mình đang đi GLK250 nhưng đúng là mọi thứ tồn tại lâu đời mình vẫn tin tưởng hơn

Đây là nhận xét cá nhân mình cũng ko chê bai gì bác VF. Nói thật cũng thấy tự hào là VF 100% vốn việt nam, cũng quảng cáo giầm rộ. Nhưng ko tin tưởng lắm vào chất lượng lẫn dịch vụ lắm. Để thời gian, nếu bác VF làm đc các chế độ dịch vụ như các hãng lớn mình sẵn sàng xem xét liền. Trước tiên cứ để mấy bác vuốt đuôi VF chuột bạch trước đã. Hy vong mọi sự đều tốt đẹp...
@ToNgoc Yes bác. Cơ sở để VF có thể làm xe và phát triển được là sự hỗ trợ thừ nhà nước bằng rào cản thuế.

Với thuế NK linh kiện bằng 0%, kèm thêm ưu đãi khác như giảm hay miễn thuế TTĐB cho các linh kiện tự làm như Máy ( VF đúc), khung gầm, thâm vỏ,.. thì ưu thế giá là rất lớn.

Chứ nếu thuế bằng 0%, thuế TTĐB bằng 0% thì cứ BMW series 5 và X5 mà chiến thôi chứ lăn tăn gì với mấy xe rẻ hơn 10-20k bác.
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
[công nhận!...
blackcat_760
ĐẠI BÀNG
5 năm
khung gầm ko biết có phải thép tc châu âu, đức gì gì ko... chứ mà khung gầm dùng phôi trung quốc thì bán máu, mong là ko phải
Hệ thống trợ lực tay lái xe nào chẳng có..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019