VinFast VF 7 chính thức nhận cọc, ưu đãi từ 30 triệu Đồng

thanhtung6868
2/12/2023 4:53Phản hồi: 165
VinFast VF 7 chính thức nhận cọc, ưu đãi từ 30 triệu Đồng
Từ 12h ngày 02/12/2023 đến hết ngày 30/12/2023, VinFast chính thức nhận đặt cọc mẫu xe VinFast VF 7 thông qua website hoặc qua các đại lý, nhà phân phối trên toàn quốc. VinFast VF 7 có hai phiên bản gồm Base và Plus, giá khởi điểm từ 850 triệu Đồng (chưa bao gồm pin). Với mức cọc 50 triệu đồng, khách hàng sẽ được ưu đãi 30 triệu đồng (cọc không hoàn, hủy, trừ thẳng vào giá xe), đồng thời được miễn phí một năm sạc pin tại trụ sạc công cộng.

VinFast áp dụng gói thuê pin 2,9 triệu đồng/tháng cho quãng đường di chuyển tối đa 3.000 km/tháng, và 4,8 triệu đồng/tháng nếu đi nhiều hơn 3.000 km. Mức cọc thuê pin là 41 triệu đồng, sẽ được hoàn trả lại cho khách hàng khi khách hàng dừng hợp đồng thuê pin, trả lại pin cho VinFast hoặc chuyển nhượng xe và pin cho người khác.

VinFast VF 7 là mẫu xe điện SUV cỡ C, 5 chỗ ngồi. Phiên bản Base mang cấu hình 1 động cơ công suất 174 mã lực và 250Nm mô-men xoắn, bộ pin 59,6kW cho quãng đường di chuyển tối đa 375km sau 1 lần sạc đầy (WLTP). Phiên bản Plus trang bị hai động cơ tổng công suất 349 mã lực và 500Nm mô-men xoắn, trang bị bộ pin 75,3kW cho quãng đường 431km sau 1 lần sạc đầy (WLTP).

Xem nhiều thông tin hơn về VF 7

VinFast VF 7 chính thức mở bán, 2 phiên bản giá từ 850 triệu Đồng chưa Pin

VinFast VF 7 chính thức mở bán tại thị trường Việt Nam với 2 phiên bản, giá khởi điểm từ 850 triệu Đồng chưa bao gồm Pin, xe sẽ chính thức nhận cọc từ 12h ngày 02/12/2023 tới đây. VinFast VF 7 là chiếc SUV phân khúc C với 5 chỗ ngồi…
tinhte.vn

#CES23: VinFast công bố thông số kỹ thuật đầy đủ cho VF 6 và VF 7, đặt trước từ tháng 3/2023

Tại triển lãm CES ở Las Vegas, VinFast chính thức công bố thông số kỹ thuật hai mẫu SUV điện VF 6 - VF 7, đồng thời thông báo sẽ mở đặt chỗ sớm từ tháng 3/2023. Đây là 2 mẫu xe thuộc phân khúc B-C, thuộc dải xe điện mới của VinFast đã ra mắt năm qua.
tinhte.vn

#CES23:Trên tay Vinfast VF7: đã có thiết kế hoàn thiện

VF7 là chiếc xe được nhiều anh em yêu thích khi mình đăng tải hình ành của nó năm ngoái, khi mà Vinfast lần đầu tiên công bố nó ở CES năm ngoái. Năm nay họ đã coi như xong phần thiết kế và cấu hình. Mình có dịp chụp lại một vòng bên ngoài cũng như…
tinhte.vn
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rachels
TÍCH CỰC
3 tháng
Xe đẹp...nhưng vẫn chờ crv giảm giá.😀😀😀
@Rachels Đợi crv giảm giá thì còn lâu lắm. Mà giảm không nhiều
@Rachels mình đợi CRV lâu quá quất forester rồi
@hoangnguyen0291 cho vài điều cảm nhận về Forrester đi bạn ơi
@Linh_istnu mình đi từ xe máy lên, chưa trải nghiệm nhiều dòng xe, chỉ tổng hợp thông tin từ nhiều nguồn là các yếu tố quan trọng của 1 chiếc xe tin cậy subaru đều thuộc top phân khúc như: khung gầm chắc chắn, đi xa ko bị mệt, cái này quan trọng với mình; động cơ boxer (mình ko biết tốt hay xấu nhưng nghe tên Porsche châu Á chắc cũng ngon); Hệ thống an toàn quá ok - cái này mình thấy Honda với Subaru đầu tư làm cái này nhiều, rất tin cậy; bên trong rộng rãi, khung thép chắc chắn nên làm cột A gọn hơn, ngồi bên trong rất thoáng; Gầm cao, lội nước được 0.5m, dù mình ko dám lội nhưng ít có con xe nào tự tin quảng cáo như vậy, cái này đi ở đường Việt Nam cực kỳ phù hợp ko sợ mưa ngập hay vỉa hè cao; nội thất cũng ok nhưng ko sang bằng CRV.... đó là những cái mình tổng hợp với mình trải nghiệm, bạn có thể lên fb tìm group Subaru Owners group để nhờ mọi người chia sẻ thêm, đỡ gặp sale nói quá về sản phẩm
Đẻ như gà dz?
@thg.1812 Có lẽ não bạn ít vết nhăn quá 😆) nên ai cũng hiểu mà bạn éo hiểu?
thg.1812
TÍCH CỰC
3 tháng
@vo khanh tan Hướng tới là đáp ứng nhu cầu khách hàng từ dưới 300 triệu đến vài tỷ. Thế nên sẽ còn đẻ nữa, não bác sần sùi có thể do bệnh nên tư duy còn hạn chế
@thg.1812 Nên lấy não nhắn mà lắp vào nhé. Đẻ nhiều mà bán éo bao nhiêu, người ta gọi đẻ như gà lại đi xồn xồn lên, khác nào người ta nói cưng nhờ ăn cơm mà lớn lên, cưng lại xồn xồn lên khác chi là éo nhận ăn cơm mà nhận ăn c*t à. Bọn Vinno éo hiểu kiểu gì nữa 😆))
thg.1812
TÍCH CỰC
3 tháng
@vo khanh tan Nếu đẻ ra mà như ông thì đúng là ko nên đẻ nhiều
Giá thuê pin 2,9tr/th cho dưới 3000km thì quá đáng thật sự, chưa kể tiền sạc pin, cọc mất 41tr. Sao không cho thuê 1nghin/1km di chuyển đi cho lẹ
Ngoài ra, mình không tin xe ô tô điện phát triển được ở VN với quy hoạch đô thị, hạ tầng truyền tải điện và cũng năng lượng như hiện tại. Intel còn kêu thiếu điện
ryanmw
TÍCH CỰC
3 tháng
@n3v3Rm1nD người dân đc tự làm ko ? xe điện thì ng dân đc tự mua tự phát triển
@minh sp c Nhìn lượng điện vn phải mua của china và lào r quay lại gáy, điện gió, tái tạo thì nó hạnh hoẹ, nhiễu sách đủ đường, cty đầu tư vào đó ăn lol hết
@darknessone Bạn có vấn đề đọc hiểu rồi
Mình có gáy cái gì đâu
Mình bảo intel rút không phải do nguồn điện không đỉ cấp cho intel
Mình cũng có bảo Việt Nam đủ điện đâu
Mời bạn đọc chậm rãi bình tĩnh, cứ tùe từ, không phải vội
minh95pt
TÍCH CỰC
3 tháng
@Huong-Dung bước ra khỏi cái làng của bạn và xem trạm sạc của vin nhiều như nào =)) b ko cần lo hộ người có xe đâu
Xe đẹp, giá tốt,chạy ngoài đường mọi người ngưỡng mộ...đặt cọc liền thôi mọi người ơi 🙂
debutant
TÍCH CỰC
3 tháng
@phongpt.neu Đã dùng xe điện thì không bao giờ quay lại xe xăng, 12000km mới bảo dưỡng, em lấy VF5 cả pin cho vợ chạy mà chi phí tầm 38k/100km, rẻ hơn cả con xe máy tay ga, tính năng thì như cái cảnh bảo mở cửa và gọi điện cho tổng đài khi gặp tai nạn không biết hãng nào ngoài Vinfast làm được ở Việt Nam nữa.
@debutant 2 thanh niên sale VF cho hay
Cười ra nước mắt
@cyberjunkie cứ khen xe VF là sale à bạn? đầu óc bạn ngắn quá vậy!
thg.1812
TÍCH CỰC
3 tháng
@cyberjunkie Tùy nhu cầu thôi, nhiều người tháng đi 5-7 trăm km thì sạc 2-3 lần mà đi thích hơn họ chả khen
bbvc
TÍCH CỰC
3 tháng
Hóng vf3 hơn mấy con này.
Chúc mừng các bạn nhân viên Vinh sắp đổi xe mới nữa rồi 😁
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 tháng
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Xàm lol
Cờ hó nó mua
Cười vô mặt
@hanguyen1609 Lương anh Vượn trả được 5 củ / tháng ko mấy anh? 😆
Artosis
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bmw_m3vn Dũa móng người ta toàn đi Lexus RX 450 không? Cái con VF8 ghẻ đem qua 2000 con mãi chưa thấy bán hết. Ngay cả con toyota bz4x coi như là thất bại của Toyota nó còn bán được cả 10 ngàn chiếc ở Mỹ thôi.
công nhận xe đẹp, 1 ngày đi 50km thì tuần sạc lần cũng ổn 😅
Hình như buộc phải trả tiền điện xạc xe theo giá doanh nghiệp hả ta?
@conan12a2 Ông sạc ở nhà thì trả tiền sinh hoạt bình thường. Ông ra cây sạc thì vin nó bán giá bao nhiêu thì ông trả bấy nhiêu chứ quan tâm gì điện doanh nghiệp. Coi chừng mấy ông dân thường mà khai khống kéo điện sản xuất để được điện lực kéo điện 3 pha về sạc cho nhanh thì phải trả giá điện sản xuất, mà giá điện sản xuất có đắt hơn điện sinh hoạt đâu mà lo.
Song Sanh
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Ngô Đình Nam Khai khống để đc điện 3 pha sạc cho nhanh. Khai khống bằng cách nào bạn?
@Song Sanh Nhà tui 3 lầu, tui dùng thang máy, tui xin công tơ 3 pha 1 nốt nhạc. Ông kia nói vô lý thật bác à
@Nguyễn Thắng 89 Thằng Nam đầu bò đó care làm gì
Mẫu taxi mới ra đẹp quá
@huynguyen201289 Chuẩn luôn mà dàn taxi mới này phải ít nhất 3-5 năm nữa mới triển khai
Dàn VF thì con này đẹp từ trong ra ngoài
@grozar các nút bấm số cảm giác hơi xa tay và phải nhìn mới bấm được nhỉ, Thích cần số hoặc núm vẵn hơn, đỡ phải nhìn mà vẫn chuyển số được
Cái tỉnh bé thứ 3 cả nước mà có đến gần 600 con taxi điện thì đủ biết xe vinfast được đẩy đi làm taxi khủng thế nào
@công tử lông bông Mình thắc mắc đẩy đến mức không còn đẩy được nữa thì tạch hả ta, xe cũ không tiêu thụ được hết mà còn ra xe mới.
@VincentLai Đạt đủ số cũng là cái cớ để nhận các khoản tài trợ về chuyển đổi năng lượng xanh. Mấy ngày rồi thủ tướng đi hối đám EU "nói được làm được" giùm, giải ngân lẹ lẹ giùm chứ VF sắp chết.
Vẫn thấy con 8-9 đẹp và ngầu hơn VF7
Tiền thế chân thuê pin 41tr là vô lý, các giao dịch chỉ yêu cầu thế chân khi bên thuê có thể bẻ kèo gây hại cho bên kia, còn ở đây bên thuê hoàn toàn không làm được gì, khả năng xảy ra bẻ kèo là 0% vậy thì thế chân làm gì ?
@Apple thần thánh Và tiền thế chân pin có dc tính lãi không nữa?
@Apple thần thánh Lúc ko hài lòng với cục pin thuê đó yêu cầu đổi cục khác chắc cũng ko dc nhỉ
đang làm xe xăng bắt đầu có uy tín tí thì bỏ. h xe điện đ ai mua
@HaoTran20 có tôi mua bạn nhé. cái xóm bé tẹo của tôi có đến 3 con e34 cá nhân rồi đó. giờ ra đường gặp xe điện của VF không còn là chuyện hiếm nữa (không tính GSM). tôi ở Hạ Long.
@phongpt.neu hơi đâu rep mấy thằng vệnh 😆
@HaoTran20 Có nhân viên với người mua nhà vinhome mua á bro, voucher không xài được gì khác ngoài mua xe. Xe giá trị thực chỉ bằng 1/3 giá niêm yết, bán lại chả ai dám mua. Mua để cho có cái che nắng che mưa chạy qua ngày cũng không quá tệ
Đẹp mả cái giá thì ối zời ơi tiền này thì tôi làm ngay con crv bản thấp , hoặc con cx5 full đi cho nó sướng
@phongpt.neu Cứ nhìn vào cái hàng ghế sau con VF7 thì hiểu, nó chỉ để đi 2 người, ngta mua CX5, CRV để phục vụ gia đình, đi xa, đi làm. Các bạn VF7 thì rất có điều kiện về thời gian ( chờ sạc) còn ngta mua xe xăng thì để nhẹ đầu, xem như 1 phương tiện di chuyển thôi. Một tuần ko cần bỏ ra quá 30p chăm sóc cho nó ( rửa xe, đổ xăng, bảo dưỡng, check xe sơ sơ qua). Còn các bạn mua VF xe điện thì còn phải vào xưởng update, sửa lỗi dài dài. Ai có điều kiện về thời gian thì cứ mua VF điện nhé.
@ice.akai Ủa mình có khẳng định ngứa mắt vì gì đâu. Ghèn nó cũng ngứa mà. Ai bảo bạn phải làm gì đâu mà nhảy dựng lên v? Đừng nói tui là bạn nhột gì đó nha.
@tuansangnguyen VF7 chỉ để đi 2 người á? lại nhìn hình mà phán rồi! nhà tôi đang đi con e34 (nhỏ hơn VF7) mà vẫn ngồi thoải mái hàng 2 đây. thậm chí 2 gia đình (4 người lớn, 1 trẻ to, 2 trẻ nhỏ) vẫn ngồi đi chơi xa thoải mái được). sàn xe điện cao nhưng đổi lại khoảng cách hàng ghế 2 rộng nên duỗi chân vẫn thoải mái. thích xe rộng phục vụ gia đình thì Xpander, XL7 mà táng, mua đám CX5 với CRV làm gì cho lỡ cỡ. cái hàng 3 của con CRV phế vcc. nó thiết kế ra để trẻ con người nhưng không có trẻ con nào chịu xuống đó ngồi mà toàn là người lớn chịu trận.

nhận định của ông bạn là của người đang đi xe xăng nên thấy việc sạc điện bất tiện vì mất thời gian chờ sạc quá lâu, nhưng thực tế sử dụng thì không đúng đâu. tôi đang đi VF e34, cứ chạy tầm 150km thì tôi dừng lại sạc 30p. cái đáng nói ở đây là đi xe xăng tôi cũng vẫn phải nghỉ như vậy nên thực tế là việc sạc điện chả thay đổi gì đến hành vi của tôi cả. đấy là đi xa, còn di chuyển hàng ngày thì cứ về nhà là tôi cắm sạc. tôi nói thật, từ ngày đi xe điện tôi nhẹ đầu hẳn ra vì không phải chen chúc ở cây xăng giờ cao điểm. và cũng không xót ví mỗi khi trả tiền xăng. 6000 km/tháng mà cả tiền điện + thuê pin hết có 4,5tr. tôi hỏi ông là con C-SUV/CUV nào có chi phí vận hành rẻ như vậy?

ông bạn đúng là xem facebook quá 180p/ngày rồi đó. ở đâu ra vụ vào xưởng update với sửa lỗi dài dài vậy? ai thích tính năng mới thì vào xưởng update phần mềm mới chứ đếch ai bắt được chủ xe. còn xe điện của VF thì qua cái thời lỗi triền miễn rồi. giờ chỉ thấy sale hãng khác thi thoảng đăng bài nhai lại trên các hội nhóm về việc xe điện của VF nằm đường hoặc phải dùng xe kéo để kéo về xưởng thôi.
@phongpt.neu Thôi dc rồi, các vua thời gian cứ thích đi gì thì đi.
toàn thấy mấy khứa bá dơ đi xe máy ghẻ vô chê
@Methylamine Đi xe máy là bá dơ hả, đìu mé, chắc xứ này toàn bá dơ, còn mấy quý sờ tộc chúng m đi đc vin fet. 😬😬😬
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 tháng
@darknessone Đéo trải nghiệm thử cứ thích chê bai trước cái đã thì đéo phải bá dơ nữa mà là cái thứ ngu ngục
@bmw_m3vn Chắc mỗi dòng họ nhà m là đc trải nghiệm, dòng họ nhà m là nhất cư. Oki
CuQ
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@M.Thái Vậy tổ tiên m đi bộ chắc là m cũng khinh hết chứ gì
Xe thì quản lý qua esim. Pin ko đóng tiền khóa luôn xe, hợp đồng ràng buộc các thứ mà còn cọc coch
@bmw_m3vn Đổ chỗ này cho thiếu xong ko trả đi chỗ khác đổ vẫn chạy đc. Thử thiếu tiền pin hay bỏ trốn coi có đem đi đâu để mua pin đổi pin chạy đc ko. Im lặng để ngta ko biết mình ngu
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 tháng
@thanh_satria Thế mày muốn ăn giựt của người ta?Mày đi làm cho người ta chắc chưa bao giờ được ký hợp đồng, mày làm xong 1 tháng ngta xin mày được khất không trả lương, mày chịu ko?
@bmw_m3vn So sánh óc vậy, đang nói về cục pin, m đi so sánh xăng thì phải so sánh tiền điện sạc
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
3 tháng
@darknessone Óc cmm, nó có option mua pin đấy, sao ko mua, chọn thuê pin cho bớt tiền thì than cái cc gì? Lại một thằng ngu
"Khách hàng dừng hợp đồng thuê pin, trả lại pin cho Vinfsat " Vậy pin ở xe Vinfast có thể thay - hoán đổi dễ dàng như ở xe máy điện ? Khó hiểu.
@Bạn lão Hạc Chắc chắn là không 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019