Vingroup giới thiệu 2 máy thở được sản xuất tại Việt Nam, 70% là nguyên liệu nội địa hóa

Hassler
28/4/2020 10:24Phản hồi: 309
Vingroup giới thiệu 2 máy thở được sản xuất tại Việt Nam, 70% là nguyên liệu nội địa hóa
Mấy hôm trước Vingroup thông báo sẽ làm máy thở và đã đưa ra mẫu thử nghiệm cho Bộ y tế xem xét. Giờ đây họ đã hoàn thành 2 dạng máy thở và cũng sẽ gửi cho Bộ y tế kiểm tra, nếu OK sẽ đưa ra thị trường để phục vụ bệnh nhân. Thời gian hoàn thành 2 dạng máy này mất có 3 tuần.

Hai mẫu máy có tên VFS-410 và VFS-510 là hai mẫu máy thở xâm nhập được các kỹ sư trong nước nghiên cứu cải tiến dựa trên mẫu của đại học MIT và của hãng Medtronic. Dự kiến lô hàng đầu tiên sẽ được xuất xưởng vào ngày 15/5.

70% các cụm linh kiện trong máy, bao gồm cả các cụm linh kiện đặc biệt quan trọng và phức tạp như: quạt thổi khí, các mảng bo mạch, bàn phím, màn hình hiển thị, pin, vỏ máy... đều được Vingroup tự sản xuất hoặc nội địa hóa. Medtronic cũng phối hợp với Vingroup để hiệu chỉnh lại phần mềm của máy đảm bảo các tính năng của VFS-510 tương đương với máy gốc PB560.

Hiện hai mẫu máy thở đã được chuyển giao Bộ Y tế để các bệnh viện, các chuyên gia và các cấp Hội đồng ngành Y đánh giá để đảm bảo tuân thủ các tiêu chuẩn chất lượng trước khi lưu hành.

309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mnhutsg
TÍCH CỰC
4 năm
hay quá, tỷ lệ nội địa hoá cao quá. Vingroup quá hay rồi 😃
@goldenstar cmt của em bị xoá r. Em cmt là vỏ với tem chiếm chắc 70% đó
westwest
TÍCH CỰC
4 năm
@goldenstar không ai yc sản xuất cái gì cả, chỉ cần nghiên cứu rồi bán, đằng này éo nghiên cứu cũng éo sản xuất, ngồi dán nhãn rồi bỏ vào thùng nổ banh trời đất nên bị chửi hiểu ko
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@westwest Viết phần mềm cũng cần nhiều công sức và chi phí mà.
Phải cân đối chi phí và lợi nhuận, làm ăn là vậy. Chẳng thể bắt họ phải đầu tư quá nhiều cho một sản phẩm có nhiều rủi ro như điện thoại.
Bạn có chắc sẽ bỏ tiền mua sp của Vinsmart nếu họ đầu tư nhiều hơn không? Câu trả lời là không, đúng chưa?
Họ chọn cách tiếp cận dựa trên tính toán của họ cả, tính người VN bạn cũng hiểu rồi chứ lạ gì, đúng chưa?
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@mannavod Quan trọng dùng được hay không, nếu được thì bạn ủng hộ cái 30% còn lại cũng ổn vậy.
Thay vì mua cái đt 100% TQ thì bạn mua cái đt có 30% VN cũng là ủng hộ rồi.
Từ cái 30% bán được họ có lợi nhuận thì chuyện tăng lên 40%, 50% là khả thi.
Còn bạn không muốn bỏ tiền ra ủng hộ thì cũng ok, có thể ủng hộ miễn phí bằng cách mình đang làm: ủng hộ tinh thần
Vin giờ ghê quá nhỉ.
Kit xét nghiệm, máy thở, khẩu trang, đồ bảo hộ VN mình đều tự chủ sản xuất được hết rồi, ngon phết. 😁
@valkyrie-vt Vậy thì đừng mua nữa? Ai thấy hợp túi tiền và nhu cầu sử dụng thì mua còn không thì thôi.
Art Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hjepsi_culan Nó nghĩ là vẽ cái bản vẽ máy, rồi lắp mấy cục nhựa vào là thành cái máy luôn ấy mà.
Tư duy kiểu này thì chắc toàn bọn loser thôi.
Art Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrMedic229 Ngu vừa thôi, Vin nó mạnh gấp ngàn lần cái B đấy.
@Art Đơ Tôi thấy chú mày đúng nghĩa với từ ngu hơn, có đọc hiểu không vậy hay cào phím !?
Vin mạnh nên họ muốn làm gì cũng được. Ơn giời là họ làm việc đúng 😎👌
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
4 năm
@deconbebong Bản quyền ko còn là xu thế nhưng thấy ai ai khi mua win10 cũng thích mua bản quyền, giống công ty nhà nước va các doanh nghiệp lớn.vâng nó hết là xu thế rồi 🤣🤣🤣
@Namnguyen155 Bạn có thể lên mạng và search mà. Google có tính phí bạn đâu.
Link đây: google.com.vn
@Namnguyen155 Bạn vẫn chưa phân biệt đc việc học hỏi lẫn nhau và vi phạm bản quyền à. 😩😩
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
4 năm
@deconbebong Học hỏi lẫn nhau, mỹ nó ko định nghĩa học hỏi lẫn nhau nhá bạn, bạn có bắt chước nhưng phải khác cái bạn học hỏi.thứ hai ở mỹ ko phải việt nam, đến cái tên mà bạn đăng ký trước thì thách thằng nào lấy đc.nếu nói học hỏi lẫn nhau mà học như trung quốc thì tui bó tay toàn tập, điển hình xiaomi đó.thứ 3 tui xài google.com nha.thứ 4 bên đây cái gì tui cũng phải trả tiền bản quyền.thứ 5 bạn thử bước chấn qua mỹ mà cài win dạo coi, có ngày trả tiền mọt gông
Ngon 😁
@BlackBerryz 100% nội địa hóa
MT (2).jpg
Càng ngày càng có ấn tượng tốt về VIN thay vì cảm giác nghi ngờ như vài năm trước 😃 Chúc VIN sớm thành công hơn nữa
15/5 xuất thì có nghĩa đã được BYT ok rồi. Mở bài này hơi thừa
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@Bông Hoa Sen thừa cái gì mà thừa bài trước có thông tin đưa máy cho byt kiểm tra rồi. bài này nói rõ tên máy nguồn gốc hình ảnh. kiểu dáng cũng dc, nguyên liệu nhìn cao cấp, tuy nhiên màu sắc phối hơi có vẫn đề k dc hài hòa và nịnh mắt cho lắm.
@senfall Mấy cái màu sắc thì thôi thay đổi sau cũng được không quan trọng, hoạt động tốt là được rồi. 😁
Hợp wp
TÍCH CỰC
4 năm
@senfall máy thở chủ yếu là khả năng hoạt động chứ ai để ý hình thức
hongdo
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay lắm Vin ơi
Chỉ mong ngày mai thế giới thơi thới bảo hết dịch
Mong cho hết dịch nhanh chóng.
Tôi đã thấy Việt Nam mình hóa Rồng rồi.
@QuanLyNhaNghi Chắc là giống rồng lộn.
Sản xuất theo kiểu mẫu công nghiệp của người khác. Hoàn thiện dưới sự cầm tay chỉ việc của người khác. Nói cho vuông là bỏ tiền mướn công nghệ, mướn chất xám của người ta. Đám bợ đít thì bu vô khen lấy khen để, đánh tráo khái niệm.
@ChiCoMotSuThat Ko sao, cứ làm được kể cả là thuê chất xám của nước ngoài cũng là giỏi rồi, miễn là có đủ máy thở cho VN chứ không để tình trạng thiếu thốn đến nỗi tranh cướp nhau máy thở như ở Mỹ là được.
@vietnam821023 mấy đứa tự nhục ko thấy mợt hả =)))
rongict
CAO CẤP
4 năm
Chung sống 10 năm có lẻ với em Vy.
Chớ có lạc quan sớm để rồi tắt thở.
Nghe nói Vin còn mới có thêm nhận diện khuôn mặt khi đeo khẩu trang.
Aquavn
TÍCH CỰC
4 năm
Có 1 công ty nào đó cũng tuyên bố sản xuất máy thở mà đến giờ không thấy mẫu máy đâu.
@Aquavn Sx ở bên dubai sao mà bạn thấy đc, k chừng đang test cho mấy anh trung đông
Aquavn
TÍCH CỰC
4 năm
@lekhanhtrung123 Mình nghĩ chắc chưa mạ vàng được.
@tonion Bảo bkav đó mà bác. 😁
@Aquavn Là hãng Banh xác (nổ banh xác) chứ gì bác.
htphoto
TÍCH CỰC
4 năm
Chúc mừng Vin, Vin phiên bản bđs toàn làm sai trái, Vin phiên bản công nghệ toàn làm điều tốt. Chúc mừng sự chuyển đổi
htphoto
TÍCH CỰC
4 năm
@hhd357 😁 thôi bạn ơi, nói biết để đấy thôi, 2020 rồi mà bạn không thấy thì 1000 tôi chỉ bạn cũng ko thấy được đâu.
hhd357
TÍCH CỰC
4 năm
@htphoto 2020 rồi mà nói theo kiểu bạn thì làm ăn được gì 😁😁. Đã nói là phải chắc
@htphoto Nghe giống thằng Đường nhựa trần tiền đi hỏa táng người chết để làm từ thiện.
htphoto
TÍCH CỰC
4 năm
@ChiCoMotSuThat Bản chất là như nhau, khác ở quy mô và cách thức
Phần mềm ai viết nhỉ? Nếu không làm chủ khâu phần mềm thì có đc tính nội địa hóa với tỷ lệ đó không?
@leo.cuong Ơ...mình có nói gì về Bphone ở đây à?
@Aquavn Bác cố gắng nhìn rộng ra nhé. Định kiến khiến đầu óc người ta mụ mị đi. VN cần lắm những thanh niên biết chấp nhận thay đổi và đương đầu với thử thách.
@Lạc Việt 2020 Kiếm nghề khác mà làm, đi bưng bờ ô miết... nhục lắm. Có cái "lõi" giấy cuộn vệ sinh mà tự hào miết vậy? Hay là q nổ đó em? 😆
Aquavn
TÍCH CỰC
4 năm
@Lạc Việt 2020 Mình định kiến ở đâu bạn. Mình nói sự thật mà. Mà định kiến gì ở đây ta. Chả hiểu nổi.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Vingroup nay hay ghê ta,
Không biết tiến độ như vậy là nhanh hay bình thường nữa.
@VanNhatVina Vì có Medtronic cung cấp thiết kế và hỗ trợ thì mình nghĩ tiến độ là bình thường, nếu làm từ số 0 thì là siêu nhanh
Adam Phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vingroup ngon phết nhở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019