Vĩnh Hy
Hanguyen91
2 tháng trướcBình luận: 5Lượt xem: 84
Vĩnh Hy
Phượt bằng xe máy
#dulich

Sáng sớm 3h tụi em xuất phát từ Đơn Dương, sổ đèo Sông Pha xuống, trời còn tối thui.
5h sáng đi dò hỏi đã có mặt tại chợ đầm Thị Nại, mua ít cân ghẹ, mực mang theo. Chợ mới sáng đi men theo đường biển đẹp mê hồn, vô chợ mua được hải sản mới bắt lên còn tươi rói, mua thêm quả dưa hấu 4kg của địa phương luôn, ngọt mát. Tụi em tiếp tục đi theo hướng cầu Ninh Chữ, trạm nghỉ tiếp theo là Hang Rái, có 10k/ vé vô. Lần đầu tiên thấy 1 nơi mà nước trong vắt, sóng đập ầm ầm, vô các hố tự nhiên có sẵn. Cứ há hốc miệng trước vẻ đẹp tự nhiên. Sau khi ăn sáng bằng 2 tô bánh canh, tụi em tiếp tục lên đường đi về phía Vĩnh Hy. Đồ đạc xác theo chỉ 1-2 bộ đồ, 1 cái nồi, 1 cái bếp cồn, ghé mua lon bia là hấp ghẹ, mực đã rồi. Tụi em đến bến tàu mua vé, tàu chở sang đảo. Qua đảo rồi thì vứt đồ ở quán, chả có mấy thứ quan trọng thì mang theo bỏ vào 1 cái bọc nilong chôn dưới cát ngay đôi dép lào. Thế là cầm kính bơi, ống thở lặn hụp dưới biển cả nửa ngày ko biết chán. Trưa lên bờ là bày biện ra nấu tí là ăn được ngay, ko mua quán chi cho mắc. Ăn xong, mướn võng nằm ngủ cho lại sức để đi vườn nho. Trên đường cơ man là vườn nho, thích ghé vườn nho nào cũng được. Chủ vườn cho cái kéo với cái giỏ là cắt đã đời mang về làm quà. 4h chiều bắt đầu hành trình về nhà, nhưng không quên ghé chân đèo Sông Pha ăn dĩa cơm gà danh tiếng. Ăn xong, chúng em bắt đầu vượt đèo, về đến nhà là 7h tối.
1 ngày đi phượt thôi, ko cần quá nhiều thứ lỉnh kỉnh, chỉ cần lập kế hoạch đi đâu ăn gì là mọi chuyện rất dễ dàng.
Em thì cực thích #dulich phượt bằng xe máy. Tụi em đi không phóng nhanh vượt ẩu, đi tới đâu ăn xong là dọn dẹp ngay.
done nhiệm vụ chưa vậy
@trungmum Chưa luôn hí hí
Giúp lại với hihi
@anhlucky2 Đây nha kkk
Bác này hay phượt nhỉ
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019