Vinpearl áp dụng AI và nhận diện khuôn mặt để phục vụ khách nhanh hơn

Hassler
19/4/2019 2:50Phản hồi: 69
Vinpearl áp dụng AI và nhận diện khuôn mặt để phục vụ khách nhanh hơn
Nghe đến công nghệ nhận diện khuôn mặt bằng AI tưởng ở đâu xa nhưng hóa ra ở Việt Nam chúng ta cũng đã có khá nhiều nơi áp dụng. Gần nhất là vào ngày 15/4 vừa rồi hệ thống khách sạn resort Vinpearl của tập đoàn VinGroup thông báo họ sẽ bắt đầu áp dụng công nghệ này để giúp khách hàng có 1 trải nghiệm mới.

Nói đơn giản là từ giờ đi VinPearl anh em sau khi làm thủ tục check in sẽ không phải cầm thẻ phòng nữa, chỉ việc đi về phòng, cười với cái camera là cửa tự mở, đi quầy bar cũng cười với camera là sẽ có đồ uống mình muốn.

Vinpearl Nha Trang, khu Vinpearl Land cùng với các nhà hàng trong quần thể của này là khu đầu tiên được áp dụng công nghệ nhận diện khuôn mặt này, dự kiến sau pha thí điểm ban đầu họ sẽ mở rộng ra toàn bộ 42 điểm Vinpearl còn lại trên toàn quốc.

Theo tập đoàn này công nghệ của họ có 5 điểm mạnh và khác biệt đó là:

Tốc độ cực nhanh: Nhận diện trong vòng 1-3 giây
Dữ liệu khách hàng lớn: Lưu trữ hàng triệu khuôn mặt khách hàng để nhận diện nhanh hơn
Phản ứng nhanh: Cảnh báo ngay lập tức nếu thông tin không trùng khớp
Chính xác cực cao: Nhận diện khách chính xác đến gần 100%
Bảo mật: Luôn lưu trữ thông tin khách hàng ở cấp độ cao nhất

Vào thời điểm các khu resort cao cấp mọc như nấm và đi vào giai đoạn bão hòa thì việc nghĩ ra 1 chiêu mới để thu hút khách hàng, giúp họ có những trải nghiệm mới lạ, giúp họ thấy thoải mái hơn trong quá trình nghỉ dưỡng là 1 cách làm hay. Đây cũng là định hướng chiến lược của VinGroup hướng tới 1 hệ sinh thái các ngành công nghiệp và dịch vụ sử dụng các công nghệ tiên tiến nhất để nâng tầm Việt Nam trên bản đồ công nghệ thế giới.

Với dân thường như mình thì chắc không quan tâm nhiều đến cái đao to búa lớn nói trên, mà chỉ cố gom lúa để đi thử Vinpearl xem nó nhận diện khuôn mặt có OK không, còn anh em có muốn thử dịch vụ này không?

Tham khảo BISG
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế thì hết làm bậy trong thang máy rồi
@daotruong94 o_O
banh.tieu
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Lỗi chia cho 0.
@banh.tieu o_O
@adagioleonard Ý bạn đó là tờ rim càng to xả càng ít nước đó kaka
Nhà nhà đua nhau bán info khách hàng mới đủ sống.
@cosmos47 Uh giờ nó tự ý lấy thông tin của mình luôn. Tên, tuổi, giới tính, nghề nghiệp, tài khoản thanh toán, gia đình người thân, hình ảnh gương mặt... Éo cho nó lấy thì éo đc sử dụng dịch vụ của nó, mặc dù sử dụng dịch vụ mình trả tiền chứ éo phải free 😁
@htevn Thế mới thấy mình ngu ntn bác ạ
Justtin91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có triển vọng cao. Đỡ tốn công khóa phòng và quên thẻ.
tunglinh10a2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thêm cái cảnh báo và dừng thang máy ở tầng gần nhất khi thấy các hành động gây nguy hiểm như đánh đập hoặc xâm hại thì tuyệt nhỉ.
@tunglinh10a2 Xâm hại ??
Đời mình chưa có dịp vào Vin chơi 😆
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
@hypous Mình vào giao dịch trong đó suốt đây.
Vinmart bán snack cũng ngang giá tạp hóa các bác ạ.
@ThThLam =]] ý mình là Vinpearl ấy
@ThThLam Vãi c*t
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon đỡ phải quẹt thẻ
Đi đâu cũng kè kè cái thẻ từ mất lại vỡ mồm 😃
Đi tuần trăng mật có bị lộ clip không? 😁
chống chỉ định bụng yếu. lỡ tào tháo rượt, phờ phạt, ai nhận không ra là xác định bị nhốt lun. hix...hix...
Vinpearl và công nghê liên tưởng đến Safari
ilikegame
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vinpearl KS 5* kém nhất mình từng vô
Phục vụ chán 😔
PR quá trời vô chả đáng tiền
huynhtuananh
ĐẠI BÀNG
5 năm
khi mình chịch nhân viên sẽ gõ cửa đưa bao theo nhu cầu
@huynhtuananh Hâm vừa thôi bố
c2cancer
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hè 2108 mình đi Vinpearl NT thì họ đang thử nghiệm rồi. Thấy thử ở nhà hàng buffet, thay vì khách cầm thẻ để nhân viên quẹt vào ăn thì khách chỉ cần đi thẳng vào. Khá hay.
@c2cancer mình chưa được đi trong Nha Trang dịp thử nghiệm, mong rằng đợt tới ngon lành sẽ mở ra mấy cái ở ngoài Bắc để đi cho biết 😁
Quá nguy hiểm
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
nghe có mùi gió "phương bắc" tràn về.
tethien
CAO CẤP
5 năm
Ri là bữa sau mình đi nghỉ ở đâu Vin nó biết hết. Đi với ai nó cũng biết.
Rồi làm sao dẫn em út đi đây ? 😁
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Mình từng đến Vinpearl Nha Trang năm 2015. Thấy cảnh đẹp, nhiều trò và nhiều nơi để chơi. Có dịp sẽ quay lại lần nữa để thử công nghệ mới và chơi lâu hơn lần trước.
stunvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlau87 Mình đi Vinpearl cách đây 2013, lúc đó quầy hàng, trang trí, diện tích còn nhỏ nhìn rất chán.
Bây giờ mới đi lại đầu năm nay, quá trời thứ luôn, cái gì cũng to đùng, hoành cmn tráng.
Đi lên vườn hoa các kiểu mà hồi xưa đi không có.
Khâm phục.
tigercup
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các nàng lúc check in thì makeup full giáp. Sau khi tẩy trang xong ra ngoài hệ thống không nhận dạng thì sao?
@tigercup đỉnh cao công nghệ AI mà sợ hả bác ha ha ha
xedieu
CAO CẤP
5 năm
Đi với bồ không thích công nghệ này lắm!
@xedieu giờ ko có làm gì t hôi chứ làm gì thì ko thoát được với hệ thống camera khắp thế giới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019