Viper Smartstart - Khởi động xe hơi từ smartphone

Didu
16/1/2010 6:1Phản hồi: 25
Viper Smartstart - Khởi động xe hơi từ smartphone
Tại CES 2010 vừa diễn ra, Viper đã mang tới triển lãm một hệ thống gồm ứng dụng trên điện thoại và thiết bị gắn trên xe hơi có chức năng như là chìa khóa của xe. Bạn có thể khởi động, khóa/mở xe từ xa ngay trên chính chiếc điện thoại Blackberry của mình. Trước đó, một hệ thống tương tự đã được phát triển dành cho người dùng iPhone.

Hệ thống giúp khởi động xe từ xa của Viper có tên đầy đủ là Viper Smartstart. Một phần mềm sẽ được cài trên Blackberry (có thể tải về từ Blackberry App World), thông qua nó bạn có thể dễ dàng điều khiển xe ô-tô như khóa, mở khóa, khởi động từ xa, mở cốp sau xe, tìm xe... Đi kèm với phần mềm này là một thiết bị gắn trên xe hơi, có kết nối không dây với Blackberry. Bạn phải mua thiết bị này với giá là 500USD từ Viper.

Cũng tương tự trên điện thoại của Blackberry, Smartstart trên iPhone cũng có giá trọn bộ là 500USD. Khác với bản dành cho Blackberry, Smartstart trên iPhone có thể điều khiển (khởi động, khóa/mở khóa...) cùng lúc nhiều chiếc xe, ngoài ra thì cơ chế bảo mật của nó cũng cao cấp hơn. Vì ứng dụng trên Blackberry vừa mới ra mắt nên chưa đầy đủ như trên iPhone, dự kiến trong tương lai thì 2 chức năng trên cũng sẽ dần có mặt trên các điện thoại Blackberry.

Nguồn: Cnet, Viper
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng lúc càng hiện đại nhỉ. Iphone lại thắng thêm 1 bàn khá đẹp mắt nữa, nên có ai nói rằng mình lập bàn thờ cho iphone thì mình chỉ trả lời là đúng vậy.
cái này được đấy nhỉ, rồi đến khi ăn cắp xe là bọn hacker chứ không phải trộm nữa
hiện đại nhỉ,đúng là con ngườ........😆
Chỉ có Bold,chưa có xe hơi,có phần mềm mở xe cup ko
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
chài quá đã luôn chuẩn không cần chỉnh
replay767
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này rất có ích. Mình có thể khởi động xe cho xe ấm lên,tan tuyết vào mùa đông,khi vào xe là đã ấm áp và tuyết xung quanh tan chảy hết rồi hoặc là mùa hè khởi động cho chạy điều hòa trc nhưng mình có một thắc mắc là có hoạt động khi cách xe vài trăm mét ko chứ nếu chỉ ở gần xe thì thà nhảy lên khởi động cho xong.Có món đồ chơi này,khéo khối thằng lác mắt con xe và cái iphone. Công nhận tầm ảnh hưởng của iphone khủng khiếp thật....Nghiêng mình hạ mũ phớt luôn.
Ôi tiện thì có tiện, nhưng giơ IP lên khởi động ai biết mình xài xe j` ....? thà giơ điểu khiển có sẵn của BMW lên người ta mới lác mắt bạn ah`, Ip giơ lên chĩ đứa nào tò mò chưa xài IP bao giờ mới lác mắt như bạn nói thôi.
Bdonald
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn hơi lạc hậu rồi đấy xe BMW mà còn sài chìa khóa chắc là đã cũ lém rồi xe toyota hay nissan từ năm 2007 là không còn xài chìa khòa nữa rồi chủ xe chỉ việc đi tới xe kéo cửa là cửa mở ra bấm nút là xe đề máy đạp ga cái xe chạy bước xuống xe đóng của cái rầm không cần khóa đố ai lái xe đi cách xa chủ nhân hơn hơn được 100m. BWM của bạn đem vô viện bảo tàng làm classic car được rồi. iphone động làm ấm xe hay làm mát là tuyệt vời rồi.
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Có dùng đc cho xe máy ko nhỉ....................?
thay cho cái remote cũng tiện quá nhờ, mới cả bản trên ip mở cùng 1 lúc nhiều cái xe, có cần thiết ko khi mà mình chỉ đi 1 chiếc :|
mhung7182
ĐẠI BÀNG
14 năm
remote khởi động cho xe bây giờ phổ biến mà, cần gì phải khởi động từ iP chi ta 😁 mà k khéo có thằng nào hack đc, xe mình cứ khởi động là nó làm cho tắt máy thì mệt lắm heheheheh
vay chi can an chom duoc dt la an cap dc xe roi tien wa ah
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Điều khiển 1 lúc nhiều xe làm gì. Mỗi lần mình đi có 1 chiếc thôi mà =.=!

Còn ở đời 7290 thì biết chừng nào mới up lên dc Storm và BMW nhỉ 😁
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Ui pro quá ta...
Có dùng đc cho SH ko bác nhở?
E đùa đấy e đang đi xe đạp chứ làm j có xe máy. Hj...
hay. hay. chắc mấy năm nữa có chương trình dùng ĐT bắn tên lửa hạt nhân quá.
mitvan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em bán key cái đấy...bác muốn mua không...selloff cho ae tinhte =))
Chết cười
zeroG
TÍCH CỰC
14 năm
mình cũng từng nghĩ đến cái ct này nhưng nó sẽ băng WIFI cơ... không ngờ có thiết bi riêng...
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế có ăn cắp tiền từ ngan hag` dc k hả a 😆
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
14 năm
bài viết về Blackberry mà lắm anh nhảy vào bốc iPhone thế nhỉ ?
phần mềm này có trên BB trước nhưng IP nó ứng dụng để mở nhiều xe 1 lúc =))
người nào mà đi 1 lúc vài cái xe thì dùng IP để mở (không hiểu cái ông đi nhiều xe 1 lúc lái xe như nào, hoặc là nhiều ông đi nhiều chiếc xe nhưng dùng 1 cái IP) =)) còn người nào đi 1 lúc 1 cái xe thì xe dùng BB để mở.
cuối cùng vẫn chưa hiểu cái mở được nhiều xe cùng 1 lúc để làm gì :|
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
ui trời, bây giờ cái điện thoại nó đóng vai trò như "ông chủ" của mấy thiết bị khác vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019