Virus Corona cập nhật sáng 29/1
Hassler
5 tháng trướcBình luận: 173Lượt xem: 26.991
không biết gia cầm có bị ủ bênh rồi lây sang người không
Ta nói y luôn hơn 6k rồi
Mấy bệnh dịch cúm này hầu hết sẽ tự khỏi bệnh nếu hệ miễn dịch tốt . Những người lớn tuổi và những người sức khoẻ yếu có nguy cơ tử vong cao nhất .
Lo làm gì, nhậu thôi, mai hết được nhậu rồi
cầu mong mọi việc yên lành
Đề nghị nhà nước cho mọi người nghỉ đến 10/02/2020 .
@accorbearing Uhm...chắc ăn là vậy đi.
@accorbearing Đi làm , đông người , phòng lạnh . 1 thằng ho cả cty lo
Ghê quá đi đó ha, vầy rồi dân tình sao dám tụ tập sinh hoạt chỗ đông ngừi được
Chết 132,phục hồi 107. Đang thắc mắc cái tỉ lệ 3% tính kiểu gì ra.
@M41 Đấy là báo nó tự tính ra tỷ lệ trên tổng số người được xác định nhiễm bạn ạ. Tính như vậy không chính xác
Nếu có loại virus lây lan qua không gian mạng rồi lây từ thiết bị sang người dùng thì đó mới là ngày tận thế của nhân loại.
ngày hơn 1000 người mắc mới mà vẫn chưa là đỉnh dịch.
lây lan kiểu này ra đảo ở cho chắc....
😁. Hôm rồi thấy mấy tờ báo Việt Nam! Nổ tung trời “ Việt Nam! Chữa khỏi ca virus corona đầu tiên trên thế giới”. Khỏi phải nói em mừng vs tự hào vc đc, tuy nhiên đọc báo đếch thấy cách chữa trị thế nào. Rồi bệnh nhân âm tính corona. Ô thế hoá ra chữa đc ca bệnh ko nhiễm virus??? :D
@dino_su Đa số các bệnh do virus đều không có thuốc chữa, chỉ có thuốc kháng virus (để ức chế làm chậm tốc độ phát triển thôi).
Đối với bệnh này chỉ điều trị triệu chứng : giảm ho, hạ sốt, kháng viêm. Phần còn lại phụ thuộc hoàn toàn vào hệ miễn dịch người bệnh.
Một ví dụ: viêm gan B nếu mắc ở người trường thành tỉ lệ khỏi bệnh là hơn 90%, do cơ thể tự có cơ chế tạo ra kháng thể chống lại virus.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Haha. Nổ quen rồi, chữa đx thì khéo mời cả tổ chức who về làm phóng sự, báo chí quốc tế đổ xô đến ngay. Nghĩ gì mà Việt Nam! Ta lại “khiêm tốn” thế 😁
@phucmanucian2809 Thế em mới nói “ nổ” quá trời. cụ lên mà đọc báo.kkkk
@dino_su Bệnh do virus sức đề kháng tốt là tự khỏi, như bạn bị cảm cúm ko cần uống thuốc cũng khỏi đấy thôi.
Trung Quốc nó xây sắp xong bệnh viện 6000 giường rồi
Các bác phòng chống chưa???
@vauto0123 Bia này bên Úc bán, uống nhẹ dễ uống
Việt Nam giáp biên giới Trung Quốc, hai quốc gia qua lại như đi chợ. Ngán thật
@Appleforever Bác ở gần biên giới à. Hôm qua thấy báo là cấm rồi mà bác
có thể chữa khỏi bệnh trong thời gian ngắn thì thật là rất đáng khen, đáng trân trọng, mong là sớm kiểm soát dc, ko cho lây lan nữa . . .😃
VN và thế giới chuẩn bị ngấm đòn kinh tế. đối tác của cty m ở Quang Dong nói nhà nc yc các cty đóng cửa đến 10.2.hic
chẳng biết nói gì ...
@zombie01 Úc họ nuôi sống được rồi nhé
@zombie01 Bản chất của +
Vn mình thế nào rồi.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019