VLC đã hỗ trợ chia màn hình trên iPad, khóa app bằng cảm biến vân tay

Duy Luân
23/12/2015 22:34Phản hồi: 45
VLC đã hỗ trợ chia màn hình trên iPad, khóa app bằng cảm biến vân tay
Ứng dụng xem phim VLC vừa có một bản cập nhật lớn với nhiều chức năng đáng giá: hỗ trợ chia màn hình cho iPad (đã có thể vừa xem phim vừa chat với bồ), hỗ trợ mở khóa app bằng cảm biến vân tay Touch ID, có khả năng tùy biến cử chỉ cảm ứng, và cuối cùng là cho phép tùy biến việc chơi video liên tục. Ngoài ra, nếu bạn có xài VLC trên nhiều thiết bị khác nhau thì các tài khoản đám mây mà bạn đã đăng nhập sẽ được đồng bộ xuyên suốt, khá là tiện vì bạn không cần phải nhập lại từ đầu nữa. VLC bản mới không còn hỗ trợ iOS 6, máy bạn cần phải chạy iOS 7 trở lên thì mới xài được app này. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về VLC hoàn toàn miễn phí.

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần mềm VCL 😁. Hồi xưa trên Win thỉnh thoảng xài cái này để chơi video (dùng chính vẫn là Media Play Classic). Giờ vẫn là phần mềm chơi video chính trên Mac
Vlc trên Windows Phone như sit chán
Hãy quan tâm Windows Phone hơn đi các nhà lập trình
tatsuki1000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dusti lunoi Có cung thì có cầu thôi, WP có mấy ai xài đâu mà quan tâm 😔
tươi vui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tatsuki1000 Có. Trước giờ mình vẫn đang xài wp. Nhưng tương lai thì không.
Windows PC thì MPC, Android thì MX player , IOS không biết, WP thua 😁
@thằng khôn Trên ios các bác chơi AVplayerHD nhé . Mất phí , trên ipad 4$ , iphone 1$ ( Nhược điểm là nếu có 2 thiết bị trên thì phải mua cả hai vì không xài được app lẫn nhau ) . Nhưng đáng đồng tiền bát gạo , rất ngon !
@_Corei7_ VLC có hỗ trợ slide để next và back, bên phải slide là Volume, bên trái là Brightness. Chia Folder đầy đủ. K hiểu bạn cài app VLC ở đâu mà k có mấy chức năng đó. K hiểu nổi.
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ủa thế chứ trước khi update VLC không dung kiểu chia đôi màn hình được à 🤔. Mình tưởng cái này là do HDH xử lý chứ nhể?
vlc nhiều file đinh dạng coi ko dc mượt . và giật . ko chạy . mang sang av player thì phang phập ầm ầm . hay xem jav ko hợp với thằng vlc này = )) .. chỉ mong thằng av player update khoá và vân tay như vlc
Để test thử xem.
Về khoản chia màn hình, ông Samsung đã có từ đời tám hoánh nhưng chả thấy hướng dẫn cho LTV viết vô code ứng dụng, thành ra không tận dụng được lợi thế, vẫn chưa có nhiều ứng dụng của bên thứ 3 hỗ trợ đa cửa sổ.
@GD_2010 Trc m xài s3 rom cook app nào cũg chia đôi đc ( game chưa thử )
@verylove Ừ, Neat, Omega, S4Revo, cái nào cũng có cho chọn hết ứng dụng, nhưng ý mình nói là sự tối ưu hóa đó bạn. Có cái chạy được, có cái không, vẫn ăn luôn cả màn hình, có cái nửa mùa chạy 1 nửa màn hình, nửa kia bị cái app song song kia chiếm mất.
@GD_2010 chăcs app m xài ko bị. mà có cho dui chứ chả xài. còn trên ipad m chưa đc xài. chắc màn to thì tiện hơn. đt chỉ cho vui là chính 😃
@verylove TrênoSamsung Note lớn cỡ 10.1 và 8.4 cũng có tính năng chia màn hình đó. Xài ngon lắm, thoải mái hơn Note nhỏ với S nhiều nên mình cho là tính năng trên iPad cũng mang lại cảm giác tương tự. ;)
😃 ios JB rồi thì Kodi, còn chưa JB xài nPlayer bản 1.9
vlc ko chạy được 1 số định dạng âm dts 😃
Chưa thấy có PiP nữa huhu.
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
Cứ mỗi một app hỗ trợ chia màn hình bên Android mà mod viết 1 bài thì chắc tinhte sập mất 😁
@6445022 Cái gì nhiều ng quan tâm thì mới viết, lập trình viên mới làm. Người ta gọi đó là sự chọn lọc 😃
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
ngon 😃
Mình rất thích app này tren ipad, ngày nào cũng chép phim vào để xem. Định dạng video nào cũng xem dc, ko cần convert thành mp4. 😃
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Trên iOS mình đang dùng NPlayer có âm thanh dolby ngon vãi. Mua giá hơi chat 8.99$ lận.
@Louisch129 Mắc vãi 😕😕, cơ mà e xài infuse pro, cũng mắc không kém $9.99 😁:D được cái đáng đồng tiền. :p, hỗ trợ nhóm phim theo tập, hình ảnh, thông tin đầy đủ, hỗ trợ đồng bộ với trakt:p
Sao nhiều bác ko dùng kmp nhỉ, giao diện bắt mắt và dễ dùng, phím tắt cũng nhiều.
@vanmaitrangchu Trên đt với tablet thì phím tắt mần răng ? 😁
@finalmagic Sr bác viết thiếu, cái em nói là trên PC. Ngày đầu xài BSplayer, sau thử rất nhiều và khá hài lòng với KMP.
App nay Ngôn ngữ nào cũng hỗ trợ. Từ tiếng việt.
Zoro kun
TÍCH CỰC
8 năm
VLC được cái nhẹ - nhất là trên Linux - tua phim nặng cứ vù vù, Media classic còn bá đạo hơn, hôm nọ đĩa bluray iso 45GB mà nó đọc trơn tuột (w10 laptop) mỗi tội cả hai thằng này ko có chức năng xem 3D như KMP, cơ mà KMP vẫn bị lỗi vặt, lag, và quảng cáo. Thành ra phải dùng cả 3 kết hợp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019