[Vlog] Thói quen tốt buổi sáng của anh em là gì?
Rất hay và hữu ích!/22 người
blueJune
một thángBình luận: 385
[Vlog] Thói quen tốt buổi sáng của anh em là gì?
Người ta bảo người dậy sớm là người thành công vì có nhiều thời gian hơn trong ngày để thực hiện được những thói quen tốt. Không biết một buổi sáng thường nhật của anh em diễn ra như thế nào, cùng chia sẻ với mọi người nhé!

Mình không phải là người dậy sớm. Đợt dịch này ở nhà suốt toàn ngủ muộn xong 9 giờ mới dậy nên quyết định chỉnh đốn lại nhịp sống bình thường trước dịch. Một ngày của mình bắt đầu từ 7 giờ sáng:
  • 7h00: Ngủ dậy, đánh răng rửa mặt
  • 7h15: Vươn vai, tập thể dục. Thường là mình tập pilates và yoga trong khoảng 30 đến 40 phút.
  • 8h00: Uống một cốc nước ấm. Ăn sáng một chút hoặc không. Mình không có thói quen ăn sáng, mặc dù biết là không tốt.
  • 8h15: Ngồi vào bàn học tiếng Trung. Gần đây mình đang tự học tiếng Trung vì cũng thích học ngoại ngữ. Mới biết có tiếng Anh nên nghĩ là cần bổ sung thêm.
  • 9h15: Học xong thì làm việc thôi.

Thông thường một buổi sáng của mình sẽ diễn ra như trên. Mình đang cố gắng để hôm nào cũng làm đúng theo lịch, rèn luyện cả thân thể lẫn trí óc. Ước gì mình dậy được từ 6 giờ nhưng với thói quen toàn nửa đêm mới ngủ thì khó thật.

Mời anh em xem silent vlog mình làm để hình dung rõ hơn về một buổi sáng của mình. Mình đang thử thi thoảng ghi chép nhật kí bằng cách quay video, hơi mất công xíu nhưng vui, làm xong cứ xem đi xem lại vì thích.

Cùng chia sẻ với Tinh tế một buổi sáng của bạn nhé ;)
385 bình luận
Thói quen tốt buổi sáng của mình là mở mắt trước khi ngồi dậy, ngồi dậy xong đứng dậy, đứng dậy rồi mới bước đi....Mỗi bước dừng lại tầm 69s để tránh đột quỵ
@duaxiem Mình cũng có đọc 1 bài báo nói như bạn. Cũng đang tập thói quen này
@crazysexycool1981 Mỗi bước cũng làm đúng 69s giống bác @duaxiem à anh crazy ơi :v
@angel2706 Bác có thể gia giảm thời gian tùy sở thích
@blackervn Trí tưởng tượng của bạn phong phú đấy, tiếc là ko chú ý mình có dấu "/" ở bài viết
Thói quen tốt của mình mỗi sáng là tắt báo thức xong nướng thêm chút nữa. Xui xui ngủ quên luôn thì..., thôi bỏ đi
@crazysexycool1981 Không có để chuông luôn, toàn tự thức, tầm 6h-6h30 là tự nhiên thức. Hôm nào cần thức thật sớm thì mới có chuông.
@Voldedore Tốt, khoảng thời gian đó cũng chưa đến mức quá muộn, nên phát huy 👍
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Vẫn phải để chuông là dở rồi bạn ơi 😁

Dậy nhiều thì cơ thể sẽ quen với khung giờ đó và tự dậy, đang ngủ mà nghe tiếng chuông nhức đầu lắm :D
@kungfupandavn Thực tế nhiều lúc hơm cần chuông vẫn thức dậy được, thậm chí còn sớm hơn cả khung thời gian đã lên lịch mà :D
Ngắm gái xinh và ly cafe tự pha. Cảm thấy cuộc đời tươi đẹp!
@heaven1987 Văn hóa ở đâu? Thuần phong mỹ tục ở đâu? Xem gái ở đâu?
@heaven1987 Ngắm gái thì cũng tốt, làm cho tâm trạng buổi sáng trở nên khoẻ khoắn & minh mẫn hơn, còn ly cafe thì với mình là vô nghĩa 😁
@Kiến sợ quá Điều quan trọng nhất thì thấy giấu biến, dự là lên FB ngắm 😆
@heaven1987 vsbg nhé
Phải làm ly cf nữa chứ
@hoangsytai Đó là thứ A ko cần, chục 5 chả uống cafe cũng chả sao 😄
Dậy lúc 7h, vệ sinh cá nhân xong xuôi thì đi bộ hoặc đạp xe, cắm tai nghe podcast
@lamdainhan10 Căng vậy !
@Fbiprohj Nhìn comment nào cũng thấy nó, nói tùm lum cáu tiết thật
@crazysexycool1981 em sống ở Nhật nên ko bị dính dãn cách
@viendong194 Chỗ A giờ đi lại bình thường òi, hơm còn bị kiểm tra giấy tờ hoặc buộc phải ngồi nhà như đợt trước nữa 😁
8:00 dậy họp, 8:30 ngủ lại, 11:30 dậy ăn trưa, chiều làm ly cafe mới bắt đầu làm việc 😁
zinkpro
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@zinkpro @trandungxd @hackieuhay Mình làm outsource cho JAV.
zinkpro
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@crazysexycool1981 Dạ, chiều cày tới đêm chứ cũng không hẳn là ngủ nghỉ thôi á anh 😁

Giờ chỉ mong sớm được lên cty lại để làm việc đúng giờ buổi sáng hơn tí.
@zinkpro Ồ bên Nhựt à? Ở VN quán kara. Chiều mới mở cửa.
@zinkpro A đi làm òi, HN đã nới lỏng giãn cách, có thể nói người dân thoải mái ra đường òi, nhìn vào đêm trung thu vừa qua thì biết, chỉ lăn tăn ko biết sau đợt này vấn đề lây nhiễm có bị gia tăng hay ko, ngẫm cũng thấy lo ngay ngáy mặc dù A ko tham gia vui chơi trung thu như bá tánh 😁
bé xinh lắm
Yêu quá
Diễn đàn công nghệ giờ nó giống tiktok vậy ta =]]
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Ủa, Tinh Tế giờ vẫn còn là diễn đàn thiệt à? Bao lâu òi chưa cập nhật thông tin về cách thức hoạt động của Tinh Tế vậy? 😁
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Công nhận. Đúng là dòng đời xô đẩy. Đờ....i mờ
Bạn đang làm công việc gì?
@dai1192 Mình có đề cập trong video đấy bạn 😁
Bạn nên ngủ mà ko mặc quần áo chip nhé. Như vậy sẽ tốt cho sk hơn. Sau đó hay quay lại video nha 😁
@vuvanhai88 Không chip không bara mới chuẩn ngủ dậy chứ :3
@vuvanhai88 Chuyện riêng tư của người ta, lời khuyên đúng nhưng... vô duyên quá ☹️
dậy lúc 7h hoặc 7h30,đi vệ sinh nhẹ xong lên ngủ tiếp đến 8h hoặc 8h30
@laithieugia Sau 8h30 thì sao, có tiếp tục ngủ tiếp như trước đó nữa hơm? 😁
@laithieugia 8h30 dậy đi vs nặng, xong lên ngủ tiếp đến 10h hoặc 10h30
Erix
ĐẠI BÀNG
một tháng
Thói quen tốt dễ nhất có thể là dậy sớm làm gì cũng sớm, nghe nhạc rồi đi làm, đi bộ nếu đủ gần !
@Erix Mình cũng thích dậy sớm, cảm giác khoan khoái & chủ động hơn về thời gian, làm được nhiều việc nhỏ lẻ ko tên hơn, thay vì dậy sát giờ đi làm, sau đó lại cuống cuồng chuẩn bị 🙄
Em là một cô gái nên cưới làm vk
Thói quen của anh là sáng dạy rửa đít cho con, phụ vk cbi cho thằng lớn đi học, sau rồi mới tranh thủ học tiếng Trung và nâng vài ba quả tạ, sau cùng là ủn đít oto đến cty
@Hồ Thơm Bác nói vậy em cũng thua. Tư tưởng đó chỉ đúng lúc đánh giặc, cũng có thể chỉ đúng trong một giai đoạn nào đó của đất nước, giờ thì nó đã cũ và không còn phù hợp nữa.
Ghét chính quyền và chế độ của nó thì không có nghĩa là không được yêu ngôn ngữ, đất nước và con người bên đó.
Nhu cầu giao tiếp, giao thương làm ăn buôn bán biết thêm một thứ tiếng là thêm một cái lợi, không bao giờ thừa.
@Hồ Thơm Có câu: biết người biết ta, trăm trận trăm thắng.
Không học tiếng Tàu sao biết được Tàu có gì?
Học tiếng Anh cũng là để hấp thụ thêm kiến thức.
@Hồ Thơm Ai thèm đánh VN nữa bác . Đánh VN để được cái gì . Thực tế đi .Nông nghiệp làm được cái gì ngon nhất thì chở quá TQ . Thanh niên đem sức trâu ngựa ra cày cuốc cho CTY TQ . nó chỉ cần là ông chủ . Dùng đồng tiền của LĐ VN rồi qua lại SD những cái tốt nhất tạo ra .đánh nhau làm gì . Tự nguyện dâng hiến có phải khoẻ không ? 1 thằng ngu tàu qua làm CTY tàu .nó ít nhất cũng leader .lương tháng 2-3k$ . Làm thì ít chửi thì nhiểu .cuối tuần rảnh đi địt gái VN .cần gì chiến tranh hả bác
@Wheelsman thấy buồn cho cả 1 thế hệ, tàu nó làm ăn với mình nhưng tụi nó có chịu học tiếng Việt ? còn dân Việt thì nháo nhào đi học tiếng tàu, ý thức quá bạc nhược, nó cấm hàng hoá nông sản nhưng mình cũng chả dám cấm lại, tàu nó chưa đánh thì mình đã tự thua rồi
Buồn ghê...
2 tháng nay nhờ dịch covid em luyện được cái thói quen thức dậy lúc 9h và ngủ tiếp tới 4h chiều. Em thức đêm ngủ ngày cho đỡ nhìn thấy đời, đõw chán
@kimshinpro Ngày nào cũng ngủ ngần ấy thời gian mà hơm chán & thấy oải à? 😁
@crazysexycool1981 Em thức toàn 3-5h sáng thì không ngủ bù sao bác?
@kimshinpro Chú thức khuya để mần việc, chơi game hay làm gì mà dữ vậy? 😃
@kimshinpro Người anh e.
@crazysexycool1981 Ban ngày nhường máy tính cho ngta học hành online. Tối đến mới được đụng vào. Bác trong hoàn cảnh cả ngày không làm gì cứ ngồi không ăn không thì chỉ có đi ngủ cho đỡ thấy đời thôi. 2 thằng ở chung 1 thằng làm 1 thằng đang học có gì đâu mak chia sẻ. Hẻm thì không dc ra, mak ra đó cũng chẳng có j ngoài cái quán tạp hoá
Dậy trc 5h30 sau đó thì tưới cây làm việc nhà. 6h30 chuẩn bị đồ ăn sáng + tranh thủ đọc tin tức. 7h ngồi máy tính chuẩn bị công việc …
@haihuynh87 Ghê, có cả thú vui chơi cây nữa 😁
@crazysexycool1981 Vườn cây của ông ba nhờ tưới giúp thôi 😆). Nhưng cũng thích trồng cây nuôi thú, tiếc là chưa có điều kiện
@haihuynh87 Quen tay, sau này về hưu khéo lại đầu tư được cả 1 khu vườn mini trong nhà cũng nên 😁
Sáng dậy, lo cho con đánh răng, vệ sinh, ăn uống(bé còn nhỏ) xong, lo cho mình+ ly coffee rồi đi làm, cứ thế ngày qua ngày
Thoái quen buổi sáng của mình là "nướng khoai", càng khét, càng đen, càng thơm.
Cười ra nước mắt
@D.lord Khoai mà đen thì có chi hấp dẫn mô? 😁
6h00 dậy, vệ sinh cá nhân xong là bay luôn sang tiệm cafe đối diện ngồi ngắm người đi đường đến 7h rồi về làm việc (Đó là lúc trước dịch).
Giờ thì tự dậy không cần báo thức, vệ sinh cá nhân xong ngồi cafe trước cửa nhà nghiền ngẫm sự yên tĩnh rồi vào việc.
@xjutommax Cafe là thứ gần như mình ko quan tâm, 5 năm uống 1 lần cũng chả sao 😁
@crazysexycool1981 Sở thích thôi bác! 15 năm trước thì trà hạng nặng, 10 năm trước mới cafe. Bây giờ là kết hợp cafe xong trà. Tính ra 1 ngày uống cỡ 2,5-3l nước.
Đi đ...ái.
@hovaqu Xác nhận đây là thói quen rất tốt & nên duy trì đều đặn thường xuyên, chứ mà nhịn tiểu thì coi chừng hơm có lợi cho hệ bài tiết 😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019