[VMS 2012] Renault mang xe đua F1 đến Việt Nam

El Ku
1/10/2012 17:57Phản hồi: 70
[VMS 2012] Renault mang xe đua F1 đến Việt Nam
Góp mặt tại VMS 2012, Renault không chỉ trưng bày Latitude, Koleos hay chiếc hatchback thể thao Megane Sport mà họ còn mang đến đây chiếc xe đua Công thức 1 (F1) R31. R31 là chiếc xe đua của đội Lotus Renault GP và được điều khiển bởi Robert Kubica và Vitaly Petrov. Đây là lần đầu tiên mình được nhìn một chiếc F1 ngoài đời và thật sự rất bất ngờ bởi nó khá đồ sộ so với những hình ảnh xem trên ti vi. Xe sử dụng động cơ V8 dung tích 2,4 lít với khe hút gió tự nhiên đặt cao ngay sau khoang lái và động cơ này đã được giới hạn vòng tua ở tốc độ 18.000 vòng/phút. Đi kèm với động cơ này là hộp số titan bán tự động bảy cấp với hệ thống số lùi Quickshift. Tổng trọng lượng của Renault R31 chỉ là 640 kg.

Cùng với R31, hãng xe Pháp còn giới thiệu Megane Sport, chiếc hatchback thể thao lần đầu tiên được hãng phân phối tại Việt Nam. Đúng như tên gọi của nó, Megane Sport sở hữu kiểu dáng đậm chất thể thao và khá giống với chiếc Volkswagen Scirocco. Xe sử dụng động cơ I4 dung tích 2 lít cho công suất cực đại 265 mã lực tại tốc độ tua máy 5.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 340 Nm tại 3.000 vòng/phút. Sức mạnh này sẽ được truyền tới bánh trước thông qua hộp số tay sáu cấp giúp xe chỉ mất đúng 6 giây để tăng tốc từ 0-100 km/h, tốc độ tối đa 255 km/h. Mức tiêu hao nhiên liệu mà Renault công bố cho Megane Sport là 8,2 lít/100 km.

Xe được trang bị một số công nghệ như chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD và hỗ trợ phanh khẩn cấp EBA. Giá bán dự kiến của Megane Sport vào khoảng 1,5 tỷ đồng.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1,5 tỷ đồng 😕

cơ mà VN sắp cho đua xe F1 à 😁, hay nhập về để "tăng kim ngạch nhập khẩu", giúp con cháu có động lực phấn đấu để trả nợ :D

Xe đẹp nhưng mình thích nhất em đứng bên cạnh xe trong những ngày triển lãm...😁
bongbien56
ĐẠI BÀNG
12 năm
1,5 tỷ là xe này mà bác Megane Sport
saobang978
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Việt Nam thì chỉ có một đường duy nhất cho e này chạy.....:oops: đường băng sân bây thui:rolleyes: Còn lại toàn ổ voi ổ trâu, ổ gà...e Renault này mà chạy thì phải chạy đi tìm bánh xe thui😕
Vâng, đem qua và để bảng "xin vui lòng đừng sờ" nhé😃
@Airblade14 thằng nào sơn xe này là người tự kỷ, bản tánh ù lì.
vừa đen vừa tối , chưa gì nhìn đã cũ và dơ
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ nhìn thật sẽ đẹp hơn bạn ạ!!!
Con này chạy ra đường giao thông có mà đuổi
@anchoi_khongso_muaroi_t Con này chạy ở đường VN thì giao thông chả cần đuổi đâu bạn ạ, nó sẽ tự phải dừng lại trên 1 con lươn giảm tốc nào đó hoặc 1 đoạn ổ gà nào đó các bác điện lực hoặc cấp thoát nước đào... gầm con này chỉ cách mặt được khoảng 10 -15cm thôi bạn ạ... vi phạm giao thông chả cần đuổi làm gì vì nó cố chạy chỉ có nát xe thôi
VN làm gì có đường mà chạy
vphlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutamthat Còn bị xe máy cho ngửi khói nữa bác à. hehe
Ra Đại lộ Lê Lợi làm vài vòng xem sao.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
F1 này sao nhỏ quá so với f1 trên tv vậy ta, f1 gì mà tăng tốc 0-100 mất 6s luôn,,,,, F1 thế hệ đầu tiên hả trời
trungbaby
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr Rất gét mấy cái thể loại đọc k hết hoặc có đọc hết mà do não ít nếp nhăn với nhiều bã đậu vào nói những điều ng ta đã nói rõ rành rành ra rồi.những loại này k nên vào TT mới đúng
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@trungbaby nói dân tinh tế mà mở mồm ra là bắt sai người ta... éo phải tinhte 😃
kdtt5390
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dlcr Trời, 6s này là của xe Megane Sport. Con F1 kia công suất cả 1000hp. Mà đúng tiêu chuẩn F1 là V8 2.4 lit, công suất 1000HP tại 18.000rpm. Mấy con này tăng tóc lên 60mph thì Bulgati Veyron chỉ có ngửi khói. Chiếc F1 tăng tốc lên 60mph thường là <1.9s đó bạn!
@dlcr Bác chủ đang nói con Xe Megane Sport bác ui.
Tổ chức đua xe F1 tại Singapore mà người Sing còn không đủ khả năng mua vé xem. Nhưng có rất nhiều người Việt nam ta mua vé sang Sing xem F1. Vé F1 1.000$. Nếu tổ chức tại Việt nam thì sao nhỉ?
Con này hôm em đi xem, em PG ngăn không cho mọi người đứng ghé vào chụp ảnh, còn chụp em ý với xe thì được, hay chụp 1m em ý thôi em ý lại càng thích. Thấy vậy nên em bỏ đi luôn. PG xe này đã xấu còn chảnh.
vietblack
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xxxphantomxxx Chuẩn luôn, hôm đi xem thấy bực mình nên cũng bỏ đi luôn
Xe nhìn xấu thế. Đâu có giống mấy chiếc F1 đâu nhậy
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baotuan Chắc bác này 0 biết F1 là cái rì rầu 😃

Mới đọc qua tưởng đâu nó bán F1 1.5tỷ, xém nữa kêu pa gom lúa hốt về chở má đi đua xe :eek:
Mang con này wa chưng cho vui thôi chứ đâu có bán, đâu có chạy ngoài đường được
EM này thấy bảo ko có động cơ - Chỉ mang đi trưng. Như kiểu hàng mã ý !
xuan tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao lốp nó bóng loáng thế nhỉ? có phải e này bị drift nên mòn hết bánh ko?
@xuan tien F1 thì có nhiều loại lốp, loại lốp trên hình là lốp siêu mềm. Lốp siêu mềm thường áp dụng cho đường đua khô, có độ bám cao. Tuy nhẵn bóng nhưng là cao su siêu mềm nên độ bám rất cao.
@xuan tien lốp đặc bác nhé
@xuan tien hầu hết các xe đua đều có bánh xe lán như thế đó bạn loai nó như thếđể S ma sát được tăng lên
đua đòi.
Chắc cuối tuần này đua ở Sakuza lên mấy bác Renault mang sang show, không biết có Kimi và Gross sang cùng ko.
Em này mà mang ra đường 32 chạy thì hết biết, pà con cứ phải gọi là ngửi "khói" quá trời luôn
cẩn thận chứ không khéo có bác lại chạy thử rồi gây tai nạn như bên ford nữa thì khổ :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019