[VMS 2013] Honda giới thiệu Accord thế hệ thứ 9 với thiết kế hoàn toàn mới

cuLong
24/10/2013 9:1Phản hồi: 52
[VMS 2013] Honda giới thiệu Accord thế hệ thứ 9 với thiết kế hoàn toàn mới

Ngoài mẫu concept Urban SUV cực kì ấn tượng, Honda Việt Nam cũng đem đến mẫu Accord 2014 mới nhất của mình để trưng bày với khách tham quan. Trải qua 37 năm phát triển, đến nay Accord đã phát triển đến đời thứ 9, với phiên bản hoàn toàn tới, thay đổi từ thiết kế bên ngoài đến cả nội thất bên trong. Accord mới cũng là mẫu xe đầu tiên của Honda sử dụng động cơ công nghệ Earth Dream, cân bằng giữa hiệu năng và sự tiết kiệm nhiên liệu.

Ở thế hệ thứ 9, Accord mới sử dụng động cơ xăng 3.5L kiểu V6, công suất 277 mã lực ở vòng tua máy 6200 vòng/phút. Xe sử dụng hộp số tự động 6 cấp, động cơ V6 này có thể đi với chế độ số sàn tất cả 6 cấp hoặc số tự động 6 cấp tùy theo sở thích của người lái. Honda cho biết, xe được trang bị hệ thống điều khiển xi-lanh biến thiên và bộ truyền động van SOHC i-VTEC đặc biệt, tùy theo điều kiện đường sá và tốc độ đang chạy mà xe sẽ sử dụng 3 xi-lanh hoặc cả 6 xi-lanh cùng lúc, để điều tiết sức mạnh của bộ máy hoặc tiết kiệm nhiên liệu.

Về tính năng an toàn, xe được trang bị các công nghệ tiên tiến như: Grade Logic Control, tự động giảm số và trợ lực đạp thắng khi xe xuống dốc, giúp điều khiển xe an toàn hơn. Hệ thống đèn tự động điều chỉnh góc theo hướng lái tiện lợi nhằm mang đến tầm nhìn tốt hơn trong đêm khi xe đi vào cua, camere lùi, đèn chạy xe ban ngày, túi khí thông minh dành cho hàng ghế trước, túi khí bên cạnh, túi khí cạnh rèm cửa; hỗ trợ cân bằng điện tử (VSA) giúp xe ổn định trong quá trình vào cua; hệ thống trợ lực lái điện tử (MAEPS); Hỗ trợ Khởi động lưng chừng dốc (HAS) giúp lái xe tăng tốc êm ái từ một điểm dừng khi đang lên dốc; Hệ thống chống bó cứng phanh (ABS); Hệ thống phân bổ lực phanh điện tử (EBD); Tín hiệu dừng khẩn cấp (ESS) cùng với gương hậu chống đọng nước giúp tăng khả năng quan sát khi lái.

Được biết, Honda mang mẫu xe này đến VMS 2013 để thăm dò thị hiếu người tiêu dùng, rồi sau đó mới lên kế hoạch đưa mẫu xe này về Việt Nam.

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VMS_2013_-94.jpg đẹp nhưng không chất bằng con suv Honda Urban bản Concept này
@bjnhduongboy Em này bằng 1/2 giá em Accord 3.5 mà chất gì. Chưa bằng Kia Sportage.
@bjnhduongboy e chỉ chọn 7 chổ cho cả gia đình đi 4 người thì có 1 người ko đi
Chỉ mơ em này với teana đêm nay là đủ :X
Dòng này ngon rồi, nhưng giá của 3.5 tại VN lại quá cao không phù hợp, vì người ta sẵn sàng bỏ thêm tiền để lên Mec Bim cho sang luôn chứ không chơi dở dang, chạy vài năm bán đi lên đời giá cũng chỉ bằng dòng 2.4-2.5.
@forever12800 Máy 2.0 của Bim có thể set cho 320 hay 328 từ 200hp đến 245, kết hợp xác xe vừa phải thì độ bốc cũng tít thò lò.
@Hungdunghcmc Em thấy em bim 5 i6 3.0 mà nó 306hp 6,5l/100km, 0-100km chỉ 6,3s. Mà cái ngoại hình em bim 5 cũng đâu có nhỏ hơn em accord này nhỉ. Chắc cái công nghệ với cái giá khác nhau ^^! Mà mấy cái này thì em chỉ nên đọc chứ k giám sờ :d
@t2k xe chấm cao đi sướng ở mỗi cái khởi động và tăng tốc thôi
cứ chạy 1.6 1.8 khi khởi động hay chạy chậm xe rung bần bât mới thấy mấy con từ 2.5 trở nên nó sướng chỗ nào 😁
@bestboy2142 Bởi em mới nói tuỳ tình hình đường xá, giới hạn tốc độ ở các nước phát triển trên thế giới, độ tiết kiệm xăng thì máy 2.4 2.5 là ok rồi, hơn chỉ thấy phí 😃

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4
mufasa
TÍCH CỰC
10 năm
cá nhân em lại thấy dòng accord mới này lại có xu hướng hơi già, nhưng chắc form vậy để nó lâu lỗi thời hơn xe Hàn 😁
duongnhunam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết Honda Accord từ lâu. Chất hơn Camry mừ. Giá con này khoảng 1 tỉ 6 ở Việt Nam. Vì giá xe ở VN là gấp 3 lần nên đến năm 2018 giá sẽ là trên 5 trăm. Lúc này mua tạm vậy!.kaka
@duongnhunam Thuế về 0% là xe sx tại đông nam á thôi bác.mà cứ xác định đến lúc đó em làm thêm cái thuế "hàng xa xỉ phẩm" tầm 90% nhé.em là bộ trưởng giao thông bác ah 😃
@duongnhunam Tính kiểu gì mà ra trên 500 vậy bác!potay
nokin
CAO CẤP
10 năm
Tên con này đọc thế nào các bác : Ắc co hay A coọc ?
@nokin Ạt khot :3, gần giống vậy 😁
econan1214
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokin Đọc là :
/ə'kɔ:d/
Ợt-Cor
nokin
CAO CẤP
10 năm
Thật sự tên con này cũng có 2 trường phái đọc như câu hỏi của mình, tùy vùng miền. K rõ bản gốc dân Nhật đọc chuẩn ra quốc tế là gì ?

Xe Honda của Nhật Bản, nên việc đọc thế nào phải từ Nhật ra, họ phải xướng tên để thế giới đọc theo. K cứ phải dân Mỹ hay Âu đọc mới là chuẩn đâu, phải theo xuất xứ của hãng.

Như tên xe Honda Astrea thì dân Nam đọc Át - tri dân Bắc đọc A - tếch
@nokin em hông biết, bên Úc nó đọc thế đó 😁, nói chung là quốc tế họ đọc vậy, còn trong nam VN thì ác cọt :D
@nokin Bạn nghe người nhật nói tiếng anh chưa lạ lắm, giống như nikon đi châu á đọc ni - công, Mỹ nai - cờn, Úc ni-côn 😆
@kkzbanana Mỹ Úc đều Nai Con hết, đúng tiếng Nhật là Ni Công :p
@nokin Tên nó là theo tiếng Anh nên mình nghĩ đọc theo phiên âm tiếng Anh là đúng nhất.
Sao Honda VN ko giới thiệu con Accord Couple nhỉ, con này nhìn đẹp lắm nhất là phần đuôi 😃
@nokin xem bóng đá 2 kênh HTV và VTV cũng thế 😁
ác xê nồ- ác xê nan
phun hầm - phun ham
sờ mai cồ- sờ mấy xen
......
😆
emthickBB
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thề, nhìn con này em chỉ háo hức chờ Accord Euro mới. Cá nhân em vẫn thấy dòng accord euro là đẹp. nhìn con gái chạy chất lừ 😃
@emthickBB
ở nước ngoài Accord Euro rẻ hơn con này nha bác 😁
@t2k Accord Euro chỉ mới có 8th gen à, con này tới 9th gen rồi nên mới mắc hơn (ở Úc), còn ở Mỹ thì 8th gen Acura TSX hình như mắc hơn con 9th gen Accord này.
emthickBB
ĐẠI BÀNG
10 năm
@t2k
Nội thất của Nissan Teanna vẫn ăn đứt em này
@Chicha Nội thất Teanna đúng là Vip nhất, bên Nhật Nissan có giá hơn To và Honda
phần trc quá ngon nhưng phần đuôi quá xấu so với bản mềnh đang đi =_=
@Lamborghini_XP Giống con gen 6 của mình mới bị đụng tan tành 😔 em thấy con gen 8 là thiết khế đẹp nhất bản coupe rất là sexy
"A-cooc" cao cấp nhưng Honda vẫn dùng SOHC. Đâu cần quá cầu kỳ mà cho DOHC vào. Toyota thì cho hết, kể cả Vios... Quan trọng là bản 3.5L quá thừa thãi, ở VN làm con 2.0 là ngon rồi, như CR-V chẳng hạn.
A cọt trc ba có con mở mắt h đổi con thế hệ 8 rồi. Xu hướng xài LED nhĩ
Mê quá 😃
luuvinhhuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trc đây thì đi Accord nhưng bây giờ nhìn Nissan Altima (Teana) thì kết hơn, nội thất Altima trội hơn, dáng xe Altima cũng body hơn.
nokin
CAO CẤP
10 năm
Dân Nhật đọc là Nee-kôn các bác ạ. "Kôn" chứ không phải "công", "ni" miết dài chứ k phải "ni" ngắn như VN.
Tên là do hãng đặt, có khi chả có ý nghĩa gì theo tên trực tiếp mà nó ghép từ nhiều thứ. Do đó chỉ có hãng mới đọc nó chuẩn nhất, các phiên âm còn lại tự chế theo mỗi nơi khác nhau.
@nokin Phiên âm lại bằng tiếng Việt mà bác, đâu chính xác dc, chỉ cần gần là dc. Còn chuyện cái tên thì nên theo phiên âm tiếng Anh vì cả thế giới nói tiếng Anh, nói sao mà đi ra nước ngoài ng ta hiểu là dc, mà quốc tế giờ giao dịch tiếng Anh là chủ yếu.

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4
@nokin Mấy cái tên ko phải đặt theo tiếng Anh thì mình đọc theo hãng, còn accord nó là từ tiếng anh nên mình đọc theo phiên âm tiếng anh
nokin
CAO CẤP
10 năm
@duyvuong Đúng là vậy.
Nên mình thì vẫn hay đọc là Ạc-co nhưng thấy nhiều người đọc A-cọt
@nokin Chuyện bình thường ở huyện mà bạn, đâu phải ai phát âm cũng đúng, mình thấy nhiều ng hay đọc ắc cọc ko đó. Thoải mái đi 😃
Mr.Martin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này đẹp thiết kế vuông vắn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019