VN dã có hơn 10 ngàn ca nhiễm Covid-109, 59 ca tử vong..., Tp.HCM vừa trải qua 15 ngày giãn cách....
VN dã có hơn 10 ngàn ca nhiễm Covid-109, 59 ca tử vong..., Tp.HCM vừa trải qua 15 ngày giãn cách. Hiện đang đợi xem quyết định có giãn cánh tiếp hay không... mình không thích giãn cách lắm, mình thích con người gặp nhau, nói chuyện với nhau... Mong là chính phủ sẽ có những bước đi đúng đắn để có vaccine chích cho dân để giải quyết dứt điểm vụ này, cứ giãn cách không phải là cách lâu dài...
Chiều cao màn hình không khả dụng cho nội dung này. Vui lòng xoay dọc màn hình thiết bị.
VN dã có hơn 10 ngàn ca nhiễm Covid-109, 59 ca tử vong..., Tp.HCM vừa trải qua 15 ngày giãn cách. Hiện đang đợi xem quyết định có giãn cánh tiếp hay không... mình không thích giãn cách lắm, mình thích con người gặp nhau, nói chuyện với nhau... Mong là chính phủ sẽ có những bước đi đúng đắn để có vaccine chích cho dân để giải quyết dứt điểm vụ này, cứ giãn cách không phải là cách lâu dài...
hkcre1
TÍCH CỰC
2 tháng
Nếu số lượng ca nhiễm vẫn tăng thì việc giãn cách vẫn thực thi , để đảm bảo mọi thứ luôn được kiếm soát , dù ai cũng muốn gỡ bỏ dãn cách.
@hkcre1 ai bảo bạn vaccine chưa bảo đảm chất lượng thế?
hkcre1
TÍCH CỰC
2 tháng
@95tuanle hiện giờ vaccine vẫn có rủi ro mà bạn , chưa triệt để
@hkcre1 Thế chắc cả thế giới chờ ngồi đớp ruồi để vaccine hoàn thiện 99-100% thì lúc đó còn toi hơn
Cyclops
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hkcre1 Bạn suy nghĩ theo hướng chống dịch bị động ( dịch bùng phát thì ta giãn cách, vẫn chưa vội tiêm vaccine ) thì đó là hướng suy nghĩ của bạn, còn chính phủ sẽ chọn hướng nào tốt nhất cho nền kinh tế và tiềm lực của đất nước. Mình thì sẽ chọn theo hướng chủ động với dịch hơn đó là có vaccine tiêm, vì mình nghĩ nó sẽ tốt cho kinh tế hơn, giãn cách hoài sẽ không ổn đối với tinh thần của nhiều người, và cả kinh tế mỗi người và của cả xã hội.
2 tuần này mà ko áp 16 thì kéo dài tới 2 tuần của tháng 7 quá
Dịch mất kiểm soát thì chê nhà nước chống dịch kém
Đợt dịch lần này tốc độ lây lan nhanh quá. Mong sớm kiểm soát được để mọi người bớt lo lắng 🤓
Anh em cố lên. Tuân thủ các quy định phòng dịch, được tiêm vaccine thì tiêm ngay đi!
và thêm 15 ngày nữa
Sớm có vaccine là tốt nhất
Rầu dễ sợ
Kém trí
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Kt gì mà hại điện thế bố Hiệp
tình hình ngày càng căng