VNPT gói HOME Combo 80MB. Đã Bridge mode iGate 020, quay pppoe bằng Linksys EA8100 mà tải xuống...
OFFICERS
22 ngàyBình luận: 12
VNPT gói HOME Combo 80MB. Đã Bridge mode iGate 020, quay pppoe bằng Linksys EA8100  mà tải xuống...
VNPT gói HOME Combo 80MB. Đã Bridge mode iGate 020, quay pppoe bằng Linksys EA8100 mà tải xuống chỉ 28MB. Có gì đó sai sai.
12 bình luận
Muốn test thì bạn phải test tốc độ đến các server nội địa mới chính xác. Còn đi qt thì phụ thuộc nhiều yếu tố như "cá mập cắn vào các ngày lễ"....
@TT411 kỹ thuật các nhà mạng toàn test đến các server nội địa nên tốc độ luôn đúng hợp đồng. tui chỉ tin tốc độ khi test ra nước ngoài.
@katydungusa Đường truyền quốc tế phải trả rất nhiều tiền mới có được tốc độ như mong muốn. Cty mình phải trả 8tr 1 tháng mới có tốc độ quốc tế tối thiểu cỡ 30Mbps.
OFFICERS
TÍCH CỰC
22 ngày
@boomboomboomboom VN bét bảng xếp hạng 😁
ghost85
TÍCH CỰC
22 ngày
Hợp đồng có cam kết tốc độ ra nước ngoài không bác, của mình chỉ có cam kết nội địa thôi
OFFICERS
TÍCH CỰC
22 ngày
@ghost85 Kể cả cảm kết nội địa thì gói Home combo 80MB cũng không đạt tiêu chuẩn rồi.
Cái sai sai là bạn test server quốc tế đó 😃 Nhà mạng họ chỉ cam kết tốc độ trong nướ thôi, bác test mặc định qua speedtest thì mới phàn nàn lên tổng đài được
OFFICERS
TÍCH CỰC
22 ngày
@ronaldomu Trong nước cũng chỉ 28 or 29MB thôi 😁
@OFFICERS Vay thi co van de that roi do 😃
Test server trong nước bác ơi 😁
OFFICERS
TÍCH CỰC
22 ngày
@hoangphi1650 29MB trong nước. Có khi nào bị bóp bóp bóp băng thông không nhỉ :D
@OFFICERS Đợi chút chiều gì test lại. Mới thử có đôi lần mà :D

Mà nhìn chung giờ mấy số liệu này bùa dc hết, quan trọng mình xài trải nghiệm ra sao thôi. Vd như mình đo toàn trên trăm, mà xài thì ôi thôi ta nói...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019