Tham dự Tech Lounge
Lực Trịnh
ĐẠI BÀNG
Mình đang dùng internet của VNPT. Chán quá anh em. Cái video trên face load ì ạch. Tình hình xưa đi dây cái modem nằm trên lầu 1. Xuống phòng khách cách 1 bức tường, đợt tết do nhu cầu gắn camera IP nên mình gọi bên VNPT qua tư vấn coi có cách nào để đường truyền xuống đây ổn định hơn. Họ lắp cho cái mở rộng sóng Totolink N200RE. Theo cảm nhận chẳng cải thiện gì. Nhà mình tối đa 2 thiết bị kết nối. Dạo này nằm võng cách cục repeater 4 mét, ko vách ngăn, mà nó load vậy ko đó. Chán quá a e ạ. Nhà 1 lầu mà lắp Mesh có vẻ phí quá phải ko a e
2
28
Thay Modem khác
0
Dạo này mạng chán quá chán luôn á!!!!
1
lat4ever83
TÍCH CỰC
Nhà 1 tầng mua con Huawei AX3 hoặc ASUS AC1300UHP ... Nhu Cầu mua inbox nhé
1
sontinh222
ĐẠI BÀNG
Gói cước gần 100M dùng chưa đến 10 thiết bị vẫn cảm thấy yếu, chập chờn 😔
0
cuti7x
TÍCH CỰC
1. Bạn ko nói dùng gói gì?.
2. Bạn dùng dv bạn có quyền đòi hỏi dv đúng tốc độ. Bạn đo speedtest ko đúng bạn gọi lên tổng đài bom chúng nó ngày 20 cuộc xem có sửa ko. Hiện nay dv sửa chữa bảo trì của vnpt là tốt nhất,từ khi bạn gọi báo,trong vòng 3h phải sửa cho bạn. Nếu sửa ko đc bạn gọi 1 cuộc nữa than phiền, đứa nào sửa cho bạn sẽ bị trừ lương, phạt thưởng. Nếu bạn thích,bạn có thể ngồi buồn buồn 1 tuần gọi lên "alo thay dây mạng cho tao",vd bạn vừa thay tuần trc,bọn tt bảo"anh vừa đc thay tuần trc mà",bạn có thể nói"tao thích thay tiếp có đc ko?" ,vậy là bạn đc thay dây(mình ko khuyến khích mấy chuyện cháo hành ng khác này). Nhưng mình nói để bạn biết là bạn có dv tốt nhất rồi. Bạn có quyền lợi ko dùng bạn còn kêu gì.
3. 2020 bạn còn dùng repeater là...stupid. Với giá 1 router có wifi 6,mesh,tốc độ 3000Mbps có 700k mà ko mua dùng thì đáng quan ngại thật. Nhà cỡ 50m 1 lầu hình ống ném 2 con là thoải mái rồi.
1
VNPT-VinaPhone
ĐẠI BÀNG
Bạn cung cấp giúp tỉnh/ thành đang ở và username đường truyền đang sử dụng để VNPT hỗ trợ bạn nhé
0
tui thấy giờ đã khá hơn rất nhiều rồi, cách đây 1 tháng vừa được VNPT nâng gấp đôi băng thông tốc độ lên phát từ 50Mbps lên 100Mbps xài ngon
0
Bạn tăng gói cước lên và thay đổi modem wifi sẽ đỡ đi nhiều đó. Đặc biệt vụ modem wifi nâng cấp sớm đi.

Giờ thấy mấy gói cước cũng rẻ - nâng lên gói cao cao chút cho đã. thấy danh sách gói mạng này có kèm cả Tivi nè bạn. https://lapmangvnpt247.com/lap-dat-internet-cap-quang-vnpt/
0
tranducthang1989
ĐẠI BÀNG
Vnpt bạn có thể lắp wifi mesh này nha.
https://vnptgroup.vn/dang-ky-lap-dat-wifi-mesh-vnpt-gia-re/
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019