Với Apple Watch SE, Apple lại càng khó bị đánh bại trong thị trường smartwatch
Duy Luân
2 nămBình luận: 443
Bao giờ mở bán nhỉ
Bản nhôm đeo xấu vãi
@Đoàn Xuân Nhựt cạnh viền thì ít hơn, nhưng nếu bị xước thì lộ màu nhôm như này bác nhé . dùng giữ gìn thì cũng thoải mái. cá nhân em chạy bộ mỗi ngày thì em không chơi em này 😁
@Dương Quang Thế Cảm ơn bác rất nhiều. Thế thì yên tâm làm một con rồi. Giờ muốn mua đồng hồ theo dõi các thông số sức khoẻ với chạy, đi bộ thôi.
@Đoàn Xuân Nhựt Chúc bác tìm được sản phẩm ưng ý. Sau một thời gian dính vào môn chạy bộ thì mục tiêu của em là chạy full marathon nên đang dùng Garmin để tiện dụng hơn,
@Đoàn Xuân Nhựt Dùng ưng ý lắm bác ơi !
SaiO
TÍCH CỰC
2 năm
Đọc xong bài mà buồn ngủ vãi l
@SaiO Điệu này chắc ko có hứng thú với SE òi 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
SaiO
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 Ko phải bạn , qua mình làm đêm sáng ra ngồi cafe đọc tinh tế mà buồn ngủ ý @@
@SaiO Thì ra là vậy, tưởng bạn ko có hứng thú 😅
Aw6 về vn bn tiên nhi
dongnajlinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon
Em cũng đang phân vân kỳ này có nên đổi iPhone hay lên SW. Nan giải :|
@Kokoro Fujikawa Cả 2 nha, bản SE thì giá rẻ hơn khá nhiều so với các bản thường mà 🤓
@crazysexycool1981 Em đợi 11/11 rồi chốt bác ah 😉
@Kokoro Fujikawa Tranh thủ gom lúa, tích đạn ngay từ giờ đi, đến lúc đưa ra được quyết định thì chỉ việc xúc hoy, ko quá lăn tăn về giá rổ nữa 👍
tungso
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con aw4 của mình thực chất đang dùng như 1 con se 🤣
@tungso Trước mua mới là bao nhiêu bạn? 🤓
Gom lúa
@Kieuphongpr Dần đi hoy, mình cũng chuẩn bị thóc lúa luôn từ giờ, đợi các bài đánh giá, trên tay xem thế nào, nếu đủ kích thích sẽ quất thử 1 em về xài 😁
quy.helios
TÍCH CỰC
2 năm
Chất
khanhhung271
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hệ sinh thái riêng, thì có ai đánh mà khó bại nhỉ ??? Đang xài android chả nhẽ dở hơi rước AW về mà rẻ với chả nghĩ nhanh 🤣
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@khanhhung271 thằng AW làm UX UI tốt đó bác, hiệu ứng đo Sp02 nó làm ngon hơn hẳn đám android. Em xài watch active 2 đây mà nhìn nó chán hẳn, được cái ngoại thất thì đẹp vl nhưng phần mềm thì nhìn xấu lắm
khanhhung271
ĐẠI BÀNG
2 năm
@traneupcqk Ủa vậy AW có xài đc cho Android k?
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@khanhhung271 không bác. Mua iOS đi thôi, cũng giống như galaxy buds bê sang Iphone chạy cọc cạch ý :v
Đồng bộ hệ sinh thái thì cũng đồng bộ UX UI luôn :v
Em năm sau làm combo ip12 + airpod rồi. Còn đám smartwatch thì thấy khá vô dụng do không hợp nhu cầu, đã bán cả samsung gear sport và watch active chỉ vì lỡ dại :v
Giá đó vẫn ko dám mua gần 7tr cho cái ⏰ 😔
@Võ Thành Quân AW giá đó cho hàng mới tinh là ngon quá rồi đó chú nhưng dự là rơi vào mấy NPP ở VN thì bị thổi lên tầm 9-10 củ 🤓
@crazysexycool1981 Là ý đó đó
@Võ Thành Quân Đổi lấy cái mác hàng chính hãng mà NTD phải trả 1 khoản chênh lệch khá đáng kể, giá có A.S ở VN có phải đỡ cái khoản dôi ra đó ko 🙄
@crazysexycool1981 Đời ko như là mơ 😴
@Võ Thành Quân Ở VN, muốn xài hàng xịn đúng là ko thể mua được với giá tốt 😅
vviettan
TÍCH CỰC
2 năm
ít hôm nữa Apple lại ra mắt Airpods xxx lite dụ người dùng tiếp
@vviettan Càng tốt, người dùng càng có thêm tuỳ chọn với chi phí ít hơn 🤓
Đáng suy nghĩ haha.
@Ruby0312 Mong là pin của dòng SE này sẽ được cải thiện tốt hơn so với các đời AW khác, ko thì ko cũng chả dám nghĩ đến việc 1 lần trong đời xài thử AW 😅
Mỗi tội pin 🔋 hơi kém
@cuongha9 Hầu hết thấy AE than ngày nào cũng phải sạc, hiếm hoi lắm thì thấy có người nói xài được đến ngày thứ 2 nhưng chắc tần suất xài cũng phải giảm đi 🙄
@crazysexycool1981 Mình vẫn xài garmin
@cuongha9 Mình hiện đang xài GTS & đang trong thời gian thử rốt đa 😁
hardtrack
TÍCH CỰC
2 năm
Bình thường các đồng hồ kết nối với apple hầu như ko full tính năng, trong khi đồng hồ apple thì ngược lại không kết nối dc với đội khác ngoài của apple. Thế nhẽ nào nó chả bao giờ bị đánh bại.
Cứ thử xài con ss watch kết nối iphone biết ngay, dis liên tục dù khắc phục đủ kiểu. Thích đồng hồ ss mấy cũng phải quay về với cái máng lợn là con mặt vuông 6 đời giống nhau ngay, chạy đi đâu được 😆
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@hardtrack Bớt bốc phét đi bác ơi 😃)))))
Em đang dùng watch active 2 kết nối với note10+ đây nhé. Thỉnh thoảng cũng bị disconnect nhưng không tự động kết nối lại được. Còn các đời trước, cùng với dòng galaxy fit thì còn bị dis nhiều hơn 😃)) Không tin bác cứ lên Samsung Community mà xem người dùng kêu giời kia kìa 😃))

Demo cho bác 1 cái nhé
https://us.community.samsung.com/t5/Galaxy-Watch/Galaxy-watch-46mm-continuously-disconnecting-from-the-phone/td-p/936859

Galaxy watch 46mm continuously disconnecting from the phone

I'm pretty sure that there are also owners with the same problem. Does anyone fixed it? I have to open Galaxy Wearable app few times per day to stay connected, I'm not receiving notifications or calls or anything to the watch and that makes them...
us.community.samsung.com
@hardtrack Đó là thực tế òi, chấp nhận thôi 😆
hardtrack
TÍCH CỰC
2 năm
@traneupcqk Mình dùng active2 và galaxy watch 46mm có dis như bạn nói. Đến cty vất máy trong cặp(do cấm xài smratphone) đi họp chán chê về tự kết nối.
Xài với con ip pro max thì dc 1 tiếng sau dis kết nối mãi ko được. Dùng đủ cách không ăn thua, chỉ có cách restart iphone mới kết nối dc hoặc là reset đồng hồ làm lại . Dùng 1 tuần ức chế méo xài nữa nhá. Được mỗi cái iphone kết nối với con active 2 nghe gọi zalo được trong khi ở ss méo dc thôi.
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@hardtrack thế thì bác đỏ quá. Trước e mua con fit về vì nó nhẹ nhàng đeo thích. Cơ mà dùng chung với note10+ được vài hôm thì rất hay bị disconnect mà lại còn không connect lại được nên đành đem ra Hoàng Hà bù tiền để lên watch active 2. Dùng ổn định hơn hẳn, ít disconnect đi nhiều. Còn vụ disconnect trên iphone thì e nghĩ 99% là do app bên samsung làm tù thôi, vì apple watch nó kết nối ổn định không có lý gì WA2 của mình xịt, e kết nối con galaxy buds của e vào Iphone nghe nuột vãi đạn, đỡ lởm hơn con gear icon X

p/s: em dùng cả iphone và note10+ nhé 😆
hardtrack
TÍCH CỰC
2 năm
@traneupcqk Không hẳn do app của ss đâu bạn. Mình đã test trên con iphone khác ios12 thì hầu như ít bị dis, nhưng lên ios13 thì xác định luôn. Mình nghi ngờ là Apple nó cố tình bóp thôi, thằng ss chưa tìm dc cách nào để sửa được trên phần mềm của nó nên phải chịu.
Về tai nghe thì đồng ý là ổn định hơn đồng hồ nhiều 😃)
mod tinhte giỏi thật, cái gì cũng nghĩ ra được
Yêu đồng hồ cơ. Love 3000😁😁😁
@Angelas2 Ko biết loại đó, thời buổi công nghệ số như này vẫn khoái mấy dòng SW hơn, đa tính năng, thay được mặt đồng hồ, tuỳ biến cao 😎
jjkkllnn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ủa Ấp bò là hãng nào vậy? Chưa từng nghe tên :3
@jjkkllnn Ở đâu có 2 từ đó vậy? 🤐
AW hiện tại vẫn bị một vấn đề là không xài được với người dùng Android, thêm cái này nữa thì chắc bao luôn thị trường quá 😁
@quangthegtvtk49 Đương nhiên òi, A vẫn xài Airpods nhưng tần suất ít, bấy lâu nay đang tính trải nghiệm thử WF-1000XM3 của Sony 😎
@crazysexycool1981 nếu đã quen airpod thì tốt nhất nên chuyên qua airpod pro anh ơi. em dang dùng sony thấy cũng bt 😁
@quangthegtvtk49 Chú xài chính xác loại A đề cập bao giờ chưa? 😎
@quangthegtvtk49 Mình dùng AP1 rồi đi đổi cái AP pro. Thích lắm! Nó đồng bộ các thiết bị ngon cực.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019