Voi chết vì ăn quả dứa có chứa pháo, liệu có phải nguyên nhân của tội ác?

Mikeknowsme
4/6/2020 16:33Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tội nghiệp
Chuyện bé xé ra to là đặc sản của cộng động mạng 😁 lại nhớ vụ cây phượng đổ đè chết 1 hsinh xong giờ đòi rà soát và chặt cụt gần như toàn bộ cây Phượng trong địa bàn... nghĩ mà chán !
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
@AZwarrior chặt là đúng rồi bác ơi
popegiant
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangduy90 Vậy 1 thằng coi phim xxx hắn đi làm bậy thì tất cả người coi phim 3x phải bị cắt cu hả bạn?
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
@popegiant bạn nói vậy thôi mình thua
@quangduy90 Mình chả thấy có gì là đúng hết cả, cây Phượng có vẻ đẹp và ý nghĩa bao đời rồi. Chỉ vì 1 trường hợp hãn hữu hơn cả tai nạn giao thông mà đi chặt đũa cả nắm như vậy thì còn gì là môi trường sư phạm. Xưa mình học Chu Văn An vẫn thích nhất là những tán cây của trường, giờ bao năm quay lại thấy mở rộng xây mới nhiều nhìn hiện đại nhưng chả có tí cây xanh nào chán chết được.
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
@AZwarrior Tùy suy nghĩ mỗi người thôi. Bản thân mình là 1 người cha, trong nửa năm mình vừa mất ông, vừa mất bố, nên mình hiểu dc nỗi đau mất đi người thân nó khủng khiếp thế nào. => tóm lại ý mình là: mạng người là trên hết.
Covid chính là thiên nhiên trả đũa loài người
Hinh như voi ở VN 4-5 tỏi/con!
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Xôn xao bởi mạng giật tít nhiều với có voi con nên người yếu lòng thương cảm, chứ mỗi ngày cả thế giới đâu chỉ 1 con voi chết. Nổ chết (dù cố tình hay vô ý) là tội ác chắc bắn bỏ lấy ngà là lương thiện.
Chippi_b8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm hàng rào điện thì có, chứ gắn pháo thuốc nổ thì chưa nghe bao giờ, 1 cách biện minh cho tội ác chăng ???
Đó giờ trên fb toàn đọc nhầm phải tin fake. Nay tinhte có bài này mới rõ thực hư ra sao
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
dân Ấn Độ cũng gớm lắm không phải vừa gì đâu, hiếp dâm gia trưởng côn đồ giờ còn bạo hành động vật nữa, haiz
Hôm qua xem trên feed zalo có người bạn post hình con voi con với voi mẹ nhưng chẳng hiếu ý nghĩa là gì, hôm nay đọc bài này mới biết.
tohaitrieu
TÍCH CỰC
4 năm
Mod viết bài như loành. Nông dân gắn mìn và Voi ăn phải dứa có chứa pháo đó.
Bó tay Google Translate chăng
kid13687
ĐẠI BÀNG
4 năm
người nông dân muốn bảo vệ nông sản của mình nên đặt bẫy, họ cũng biết là không chỉ lợn mà bất cứ con gì thậm chí con người vào ăn trộm thì cũng chết cả thôi .
cccccc6
TÍCH CỰC
4 năm
Vn mình còn găm cả kim trong trái dâu tây cơ đấy. Thâm hơn cả tầu
ngox_IT
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc mấy tin này sao thấy nhìu người khốn nạn quá.
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
Thử suy nghĩ, nếu thay vào đó là 1 con chó, con mèo, con heo... ăn phải thuốc nổ rồi chết, liệu cộng đồng mạng có sục sôi như vậy ko?
Xét theo phật pháp thì chúng sanh đều bình đẳng mà

ps: mình chỉ thấy hơi bất công cho các con vật khác thôi, chứ mẹ con nhà voi chết mình cũng buồn
@quangduy90 Chúng sanh bình đẳng thì nên nêu ví dụ bản thân bạn và gia đình vào chứ chó mèo ăn thua gì
Ki Em
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từ hàng triệu năm trước, con đã trực tiếp làm tiệt chủng hàng loạt động vật, đặc biệt là những loài có kích thước lớn (sinh sản chậm).
Carl
CAO CẤP
4 năm
Con người ác hơn hổ báo hàng trăm lần.
vunh94
CAO CẤP
4 năm
con người gây ra tội ác sau đó con người lại cảm thấy tội lỗi do mình gây ra....
lại đất nước của bọn hiếp dâm
blizzaro
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc cmt thấy nhiều cmt giả tạo với đạo đức giả quá . Nào là tại sao phải đặt bẫy thú rừng ??? Đi cướp đất rồi đặt mìn là đúng ak 😆 Vâng các bạn đang sống trong cuộc sống sung túc thì bạn nói gì cũng hay lắm , nhân văn lắm . Nhưng các cụ đã có câu " Phú quý sinh lễ nghĩa " Thử để động vật hoang nó phá nát hoa màu rồi cả năm đó gia đình bạn nhịn đói xem lúc đấy thay vì cào phím thì bạn sẽ làm gì ??? Rồi mấy bạn bảo phá rừng cướp đất ^^ Vâng hàng nghìn năm trước thì cái chỗ các bạn đang ở nó là rừng đấy , tổ tiên các bạn cũng đi phá rừng cướp đất thôi chứ ko vẻ vang gì đâu mà ra vẻ nhân văn . Việt nam ở tây nguyên ngày xưa lợn rừng với voi rừng phá ngô với hoa màu , đánh bẫy nhiều vô kể đấy . Vậy nên có đọc thì đọc thôi . Đừng cmt đạo đức giả làm gì .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019