Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Với IKEA, "xây căn cứ tại nhà" không còn chỉ là giấc mơ tuổi thơ
_vphlinh_
10 thángBình luận: 98
Với IKEA, "xây căn cứ tại nhà" không còn chỉ là giấc mơ tuổi thơ
Anh em lúc bé hẳn là ai cũng từng một lần lấy chăn, gối, bàn, ghế… rồi làm thành một “căn cứ” ngay trong nhà mình nhỉ ;) Sẽ thế nào nếu những "kiến trúc tự chế" đó được hiện thực hóa và trông "chuyên nghiệp hơn?

IKEA đã giới thiệu đến mọi người một vài hướng dẫn để “tạo” ra được những “căn cứ tại gia", có thể là bằng những thiết bị nội thất do IKEA sản xuất, hoặc những món đồ có sẵn ở nhà anh em luôn ;) Cùng điểm qua một vài mẫu sau đây nhé 😁

Một căn cứ hoành tráng lệ luôn đây anh em

Hoặc là một hang động nhỏ?

Nhà trong nhà?

Thích thì mình ở lâu đài cũng được luôn

Lều theo phong cách tối giản

Hoặc là chiếc lều màu mè hơn xíu

Anh em thấy mấy "kiến trúc" trên như thế nào? Nếu anh em có thêm những thiết kế khác thì mình cùng chia sẻ với nhau nha ^^ Chúc anh em cùng ôn lại tuổi thơ và chơi thật vui vẻ <3

Theo Businessinsider
Toàn dùng mấy cái hộp cát tông máy giặt, tủ lạnh để làm cho con, trở thành căn cứ trú ẩn vui chơi của nó 😃
@trainoitrull Haha em chưa có con nhỏ nhưng hồi bé cũng toàn chơi thùng cát tông, dựng đủ thứ, còn làm cả xe để trượt xuống cái dốc từ thềm nhà.
@trainoitrull Hồi xưa toàn dùng thùng mỳ tôm.
@_vphlinh_ mỗi lần tháy con đòi là anh lại đi ra mua 1 cái máy giặt hay tủ lạnh gì đó về để con có cái chơi 😆
@shininglife Như này lại hơi khó rồi anh ơi 😃))
Hồi xưa mình còn xây cân cứ tận trên cây, mưa to gió lớn vẫn lên trên đó trú ẩn. Best thật 😁
TRK
TÍCH CỰC
10 tháng
@gietchetad Thang nhóc nhà mình mới chơi trò đó. Ko chui ra duoc khóc ỏm tỏi.
@TRK Mình còn có trò cuộn chiếu lại thành đường hầm, xong thổi quạt vào nữa =))
@Dong999pro Mình thì xây dưới sông :3, có dừa nước mình bắt cầu ra rồi chặt lá dừa làm hẳn cái chòi như nhà sàn 😆)
@Dong999pro Ngôi nhà trên cây. Đỉnh luôn 👍
Bài viết hay
Nhớ ngày xưa lấy cái chiếu cuộn hình vòng cung rồi mấy đứa chui vào như kiểu thám hiểm hang động
@rafaeltran88 Haha giống mình quá
Ủa mền và chăn là 1 mà nhỉ? @.@
enderphan
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@caffeinezzZ Thím này nói đúng nè, Nam Kỳ dùng mền để đắp, mùng để mắc. Xưa h ba má toàn nói mền chứ ko nói chăn.
anhsaiai
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@hackieuhay Mình chỉ buồn cười các bạn miền Nam có quả mận (miền bắc gọi là quả Roi) rồi nên quả mận ngoài bắc thì gọi là mận Hà nội trong khi Hà nội có trồng được cái thứ mận đó méo đâu =))
@unsigup À ha, đã hiểu vấn đề. Ngôn ngữ vùng miền của ta đa dạng quá
@phoden Ngoài bắc ko có từ mền. Mền trong nam thì ngoài bắc gọi là chăn. Là tấm vải để đắp khi trời mát, lạnh.

Còn tấm màn ngoài bắc thì trong nam gọi là mùng. Là tấm vải lỗ nhỏ được mắc lên 4 góc để tránh muỗi.

Bắc: chăn / nam: mền
Bắc: màn / nam: mùng
ngày xưa mình dùng lá sắn dây, làm cái nhà 😆 xong rồi dùng ống bơ để nấu cơm =))
@Trưởng Anh Vâng hồi đấy là gom gạch làm thành cái bếp rồi lon sữa ông thọ nấu canh cơm các kiểu 😃))
@_vphlinh_ @Trưởng Anh hồi đó mình còn lấy lon sữa ống bơ nấu cát với gạch "mô phỏng" bữa ăn xong ngồi hít hà 😃)
nghĩ lại ngu dã man 🤣
Hồi xưa chỉ 1 cái mền và đống gối là có tất cả 😁
Chưa kể còn leo lên nóc tủ làm nhà lầu :D
Bây giờ già rồi, U40 rồi mình vẫn còn chơi trò lều trại, mà là chơi trong thực tế với thiên nhiên 😃, chẳng những thế còn rủ theo được 2 người chơi cùng :D
anhsaiai
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@hnadov trải nghiệm thú vị cho con, nếu bác có con trai thì lại dạy nó được nhiều kỹ năng rồi :D
1 vé tuổi thơ.
haha hồi nhỏ có lần đem mùng mền vô chuồng heo bỏ ko làm căn cứ .Má đánh mà Ba nhận ko ra luôn : )))
hieu_hy
TÍCH CỰC
10 tháng
Nhà có cái này, trùm chăn lên là xong 😂
@hieu_hy Uầy như này lại xịn xò hẳn luôn ạ
@hieu_hy nhà em vẫn giữ bộ này mua từ chục năm trước, dùng thích thật sự
hieu_hy
TÍCH CỰC
10 tháng
@DanteXXX2898 Vẫn để 1 góc nhà ah bác 😁
baccon
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Hồi bé hay chơi mấy trò xếp đồ vật như này, nhưng đơn sơ mộc mạc hơn
Ngày xưa nhà có vườn Sắn hay ra đấy tập trận 😂
Team tự kỉ.
haha. tối làm cho anh con zai 😆
Haizzz, ngày nào cũng phải chơi với thằng nhóc đây. Lấy nệm xếp lại làm lâu đài, mở quạt số to nhất làm bão, ba nó làm quái vật, mẹ nó làm công chúa... còn ảnh làm hoàng tử.
Căn cứ của tớ là cái phòng khách. Nghe nhạc, xem phim, chơi game là mẹ con nhà Gấu cấm bén mảng ( ồn ào mất tập trung).
ngẫm nghĩ lại đến bây giờ vẫn không hiểu tại sao lúc nhỏ lại mê những trò này 😆))
thudaigia
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@libieu Có gì đâu mà chơi, hồi đó qoăng cho cái ipad thì khác rồi nhé
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019