Với mình, Apple Pencil là cây bút tuyệt vời nhất để vẽ trên iPad
Mikeknowsme
một tháng trướcBình luận: 134Lượt xem: 10.477
Với mình thì cái gì của Apple cũng nhất, Apple làm ra cái gì là nhứt cái đó, không hãng nào sánh bằng, từ phần mềm tới phần cứng, tung hô Apple 4 lần
Thế nó ko tuyệt vời cho ipad thì Táo họ làm ra để cho thằng khác dùng chắc.
Mình sử dụng Apple Pencil rất nhiều trong việc ghi chú lại các slides bài giảng ở trường và mình cũng đang sử dụng miếng dán của hãng Paper Like khá phổ biến bên nước ngoài (hãng này chuyên tài trợ cho các reviewer lớn nước ngoài). Theo ý kiến cá nhân của mình thì miếng dán không làm giảm trải nghiệm vẽ hoặc viết trên iPad. Đặc biệt hơn là khi sờ lên bề mặt miếng dán thì nó rất là mượt chứ không rít tay như các miếng dán cường lực bằng kính và không làm giảm mấy chất lượng hiển thị màn hình, nếu có cũng chỉ giảm đi 3%. Tất nhiên là miếng dán paper-like nó được sinh ra để giúp trải nghiệm viết và vẽ tốt hơn so với bạn sử dụng A.P trên mặt kính. Lúc trước mình có xài miếng dán paper-like của TiMOVO thì cảm giác viết vẫn okay, nhưng mà nó làm giảm chất lượng màn hình ipad khá rõ rệt. Với lại nếu viết trên màn hình trần hoặc miếng dán cường lực thì nó rất là trơn, rất là khó để cảm nhận được từng nét chữ mà mình viết

Nói chung tuỳ loại miếng dán mà bạn sử dụng nó có đủ tốt để giữ chất lượng hiển thị như khi để máy trần hay không, nhưng tất cả đều cho cảm giác viết và vẽ trên iPad là rất tốt, với lại cũng mau mòn ngòi bút lắm, tầm 1 năm thì thay 1 cái 😁
@MrVo2310 Mình nghe nói Paperlike ver 2.0 đã khắc phục hết các nhược điểm về hiển thị rồi thì phải, nó có lớp nano-dot texture giúp đỡ bị hiện tượng noise màu hơn. có phiên bản đầu thì bị phàn nàn nhiều về hiển thị
@anhtu3496 Đúng rồi á bạn. Mình đang xài ver 2.0 nè. Cảm thấy noise màu ít hơn, nhìn sát mắt lại thì vẫn sẽ thấy. Còn của mấy hãng khác thì noise màu khá rõ rệt. Cơ mà nó dễ bị xước lắm.
@MrVo2310 bạn mua ver 2.0 ở đâu vậy? Mình cũng muốn thử phiên bản này xem sao. Hiện tại mình đang xài miếng Elecom Smooth type
@anhtu3496 https://paperlike.com/products/paperlike-for-ipad

iPad Screen Protector

The Paperlike is developed for all iPads that work with the Apple Pencil. You want more precision and control and the feeling of writing on paper that we all love? Choose your size and make your iPad feel like paper! Satisfaction guarantee and...
paperlike.com

Mình mua trên website luôn nè bạn. Này nó free ship toàn cầu nhưng nó không cho mình tracking number. Nó ship từ châu Âu qua á
@MrVo2310 ah cám ơn bạn nhe, tính ra giá cũng chua ghê ha :p
Chưa trải nghiệm bao giờ
tiêu đề và bài viết nhảm sh!t thật
Câu kết này, đến thời điểm hiện tại thì ko có gì để bàn.
Vẽ trên ipad hay dòng note đa phần làm màu, biết vẽ thật sự mấy thứ này họ chả quan tâm
@Nguyễn Thắng 89 Vậy là bác chưa thấy rất nhiều người kiếm tiền một cách nghiêm túc bằng thiết kế và vẽ trên iPad Pro rồi 😁
@Mikeknowsme Làm màu thì kiếm đc bao nhiêu tiền đâu bác
@Nguyễn Thắng 89 Note thì mình đồng ý, vì nó là "Note", còn ipad thì đã dc nhiều nghệ sĩ nổi tiếng sử dụng làm công cụ chính rồi, mình cũng dùng nó để kiếm tiền đây.
Ghi chú thêm là wacom gần như mình có đủ các dòng từ bamboo, intuos cho đến cintiq, companion...cuối cùng vẫn vẽ trên ipad pro 10.5 đời ơ kìa là chính, trừ khi đụng đến 3d thôi.
Lý do đơn giản thôi, nó cực kỳ tiện và ko thiếu công cụ.
@Nguyễn Thắng 89 Mầu hay ko là ở cái đầu tư duy bạn thôi
Tiêu đề hơi hài 🤣😂
Mua iPad, ko biết vẽ nhưng cũng đú mua Pencil 2 và Procreate. Kết quả là giờ dùng Goodnote để viết và học tiếng Hàn 😃
xin ìnfo cái bao da trong hình ad ơi
Thì bác dùng ipad nên apple pencil nó tốt là phải rồi
Kiểu như là mặc định vậy rồi.
Mod nc giống như là. Ủa sao ng mẫu chân dài thế. Sáng sao có mặt trời. Ủa đói ăn vô cái no ta. Khát uống nước hết khát. Đi ị xong sao nhẹ ng ta
Tính năng thì Pen2 quá bá nhưng mình k thích thiết kế của nó. Nhỏ trong khi lại nặng nên cầm nhanh mỏi. Nó làm đường kính thêm khoảng 1mm sẽ dễ chịu hơn nhiều.
Đặt cái title hâm vê lờ
Ngoài Apple Pen, ông còn xài cái pen để viết trên ipad được nữa mà nó là ngon nhất
Tiêu đề nói đến sự đúng rồi...nồi nào thì úp vung ấy
Trời, vậy là trước nay vẽ trên iPad à, tưởng vẽ bút chì chứ. Giỏi thế.
Lúc chưa có thì mình ham, khi có rồi thì lười vẽ 😔(
Bác vẽ đẹp nhỉ!
Mình thúch một chiếc ipad pro mà chưa đủ lúa.
Với mình Spen là cây viết trên cả tuyệt vời nhất trên Note và Galaxy Tab.
@haitrinhxuan Thật ra Spen cho Note cầm chán thấy bà, Tab thì đỡ hơn ti
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
10.102 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.261 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
15.008 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM