Với mình, Apple Pencil là cây bút tuyệt vời nhất để vẽ trên iPad
Mikeknowsme
một tháng trướcBình luận: 134Lượt xem: 10.502
Thấy ad vẽ mà thích quá vì mình không có khiếu hihi
1 cây bút " thần thánh "
Mặc dù chủ thớt đặt tiêu đề hơi ngu. Nhưng điểm công nhận là con hàng bút vẽ này của apple làm quá mượt. Các tác vụ đồ hoạ nặng quá nó chưa xử lí được, nhưng để phác thảo, vẽ truyện tranh, ghi chú thì tốc độ của nó cực kì thần sầu, mượt mà hơn hẳn so với các đối thủ. Khi nó mới ra đời mẫu đầu tiên tôi đã đi check và mua ngay lập tức. Bạn biết vì sao không ? Đó chính là độ trễ ! Thời điểm trước ipad pro với pen ra đời, thì wacom là ông kẹ trong làng bút, mấy cái bút samsung đang dùng cũng là của nó. Công nghệ của wacom rất hay, nó không cần pin, độ nhấn cực khủng nhưng nhược điểm rất lớn chính là cồng kềnh, và độ trễ rất cao, đầu bút có 1 con trỏ đi theo cực kì khó chịu. Kể cả những con đầu bảng thời đó lên tới vài chục triệu vẫn cái trải nghiệm khó chịu như vậy. Đối với dân vẽ phác thảo thì độ trễ và màn hình hiển thị lệch màu là thứ bọn tôi ghét nhất. Khi con hàng pen apple ra đời, nó khắc phục cực tốt nhược điểm độ trễ, trải nghiệm vẽ là gần như hoàn hảo, tốc độ thực thi rất nhanh, hơn nữa màn hình apple cho ra màu rất ổn, phần mềm vẽ phác thảo rất dễ dùng. Như tôi dùng để vẽ truyện tranh, thì trừ việc xử lí hậu kì vẫn phải xài máy tính, thì vẽ trên ipad quá nhanh gọn, chính xác và đủ, nếu so với 1 bộ wacom cao cấp 25 triệu khi đó tôi mua, với cái màn hình xấu tệ và lúc nào cũng phải kè kè với cái máy tính, thì lựa chọn này quá hoàn hảo.
Phần đánh bóng bằng tay với các công cụ bút có sẵn rất tốt anh em nhé, sản phẩm cho ra chả khác gì bút thật, tất nhiên là sẽ sạch sẽ hơn nhiều và tiện dụng hơn nhiều. Nhiều bạn hỏi sao phải mua nó cho đắt mà không mua bút với giấy. Đơn giản là vẽ cần rất nhiều loại bút, đầu bút, công cụ, rồi tẩy. Vẽ xong bạn lại phải mua thêm máy scan, giấy để scan nó lên máy tính chỉnh sửa, với con ipad, bạn dẹp hết những thứ đó, mọi công cụ đều có nó lo, bạn vẽ xong up lên mây, rồi qua máy tính tải về chỉnh sửa là ra sản phẩm. Do nó tiện dụng nên bạn có thể vác đi mọi nơi, sáng tác mọi lúc
đắt nhưng ngon
mình mua cây 375k tính năng vẫn tốt, dc phải cỡ 75% như bút pencil mà giá rẻ hơn nhiều
Mèo khen mèo dài đuôi!
đúng là giá hơi chát nên phù hợp với người sáng tạo và thích vẽ vời
mình đang dùng combo ipad 2019 với bàn phím, thấy ngon lắm rồi
apple vẫn ngon thật
Bài này hay nha thớt. Cũng thấy paper like quảng cáo nhiều. Giờ xem thớt review mới hiểu rõ đc nên dán gì cho Ipad
Toàn nói điều hiển nhiên 🤣
Có bút nào khác ko ta
Ngoài ứng dụng lecture note thì còn ứng dụng ghi chú nào ngon vậy mọi người
hôm trước có đọc 1 bài về ipad pro mà quên mất tên ứng dụng rồi
@xaximuoi Goodnote, Notability hoặc OneNote nha bạn.
ơ thế có cái bút khác cũng vẽ đc trên iPad ah mọi người.
Câu ăn tiền của bài viết.
Không có gì hoàn hảo, nhưng Apple Pencil là lựa chọn tốt nhất
Với mình, Apple Pencil là cây bút tuyệt vời nhất để vẽ trên iPad :V You don't say
Các bác có phần mềm nào vẽ tốt trên Suface không
Cũng thường thôi.
Với mình, Spen là cây bút tuyệt vời nhất để vẽ trên Note. Hahaaaaaaaaa
Thì ra đây là bí quyết để bác cho ra đời mấy tấm tranh đẹp
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.219 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.397 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM