Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Với tôi Apple Watch đã đánh bại Android Wear như thế nào

tropical
11/8/2016 18:40Phản hồi: 596
596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang đeo con moto 360, nhưng theo như bác nói thì mình chả thấy gì, cái khoản reconnect cứ gọi là véo véo, mà thật ra đi xa dữ lắm mới mất sóng, chứ bỏ đồng hồ trong phòng, ra ngoài hút thuốc cách tầm 20m có tường, vẫn ok con dê.
Notification bên thứ 3 thấy báo đều chỉ, mình ko xài zalo ko biết, nhưng facebookmes, hangout và viber ngon lành cành đào.
Có 1 cái đồng tình duy nhất, nặng, đeo bt ko gì, ngồi gõ máy tính lát bao tháo.

Khuyết điểm bác chưa nêu: chậm, lag, nói chung so với dàn xài snap400 thì lâu lâu bị đơ và lag, nhưng chấp nhận dc.
@thinhletien 20m cách tường vẫn OK thì chắc nó dùng BuffaloTooth rồi, ko phải Bluetooth đâu
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Hồi trưa này chạy đi bắt pokemon khắp tao đàn mà cái GPS của con Note 3 và con Zenphone Max đứa bạn xài nó bị khùng @.@ lag như điên @.@ đứng cùng một chỗ mà nhìn cái map nó ở tuốt ở đâu 😆)
7love_kute
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã từng dùng qua aw ngay từ khi nó mới ra và sau đó mình đã cho moto 360, gear s2 sport, s2 classic, urbane 2, huawei qua tay và nói thật là mình thấy chán aw vkl ra. Đã chán thì sẽ có đủ lí do để chán nhưng tóm lại là chán vkl, éo cả bằng con s2 classic 😆 thiết kế thì mỗi ng 1 sở thích nhưng với mình thì mình k thích, ngày nó mới ra tò mò thì mua thôi. Còn ai nói sang chảnh thì mình xin lỗi sang chảnh gì cái đồng hồ chục triệu (k nói đến mấy bản aw đôi 3 trăm)? Rolex đi với vertu còn chưa khoe thì aw tuổi gì. Tiếp theo pin kém hơn mấy sw chạy android wear cùng tầm giá. Aw k chống nước đc, cái này đôi khi cần phết. Phần kết nối thì aw pair với ip làm sao chả tốt, cứ cùng combo với nhau thì chả con nào kết nối kém cả, mang s7 dùng với gear s2 thì kém chỗ nào? Ngoài ra sw chạy android còn dùng đc với iphone chứ aw có dùng đc với điện thoại android đâu? Đấy chẳng phải là điểm kém chứ hơn cái gì? mình đang dùng ip với con smart warch huawei đây, kết nối quá ổn luôn, báo full các thứ, đêm bị đi kiết đến 30 lần vào nó vẫn reconncet đủ 30 lần chứ đừng nói 10 lần nhé!
Chia sẻ quan điểm cá nhân đã từng dùng qua nhiều loại sw!
--Miunif--
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bài viết rất hay, rất thực tế, cám ơn bạn rất nhiều.
Mặc dù chưa được "trên tay" nhưng đọc xong có cảm giác rất sướng.
Hiện tại đang dùng Mi Band 2 để chờ đợi 1 "tương lai mới" của Apple Watch 😁
M có thói quen dùng đồng hồ, mê Iphone và blackberry nhưng lại chưa dùng smart watch bao giờ. Cũng đang tính mua loại nào để trải nghiệm, sau khi đọc bài này của b quyết định sẽ tậu 1 e apple watch size 38 hàng 2nd để dùng thử.
Nếu dùng iphone thì đeo iwatch là số 1, sync hay notification miễn chê
Thèm đc sở hữu 1 cái apple watch
@Boy_style_04 Làm liền đi bác
@Timkelvin Chưa đủ lúa bác ơi, với cả dùng ở Việt Nam không hết đc công dụng của e nó
@Boy_style_04 Mình đang sài thấy rất ngon. Chỉ là pin thi mong em nó được 2 ngày thoii. Có camera truoc nua thì ngon.
hongson890
TÍCH CỰC
8 năm
Thích đổi là bác ấy quất luôn một em apple watch + iphone 6s, nhẹ nhàng cũng 25-26 củ 😆)
Em giầu như bác ấy cũng 1 tháng đổi gió một cái cho đỡ chán =)))
hongson890
TÍCH CỰC
8 năm
tinhte chắc phải một ổ android thì mới vừa lòng các ông android 😆)) Thôi các ông lập trang android.vn mà tự sướng với nhau.
adamseto
ĐẠI BÀNG
8 năm
klq nhưng bộ carbon đẹp đấy chủ thớt 😁
con nhà giàu à, mà nói thật Apple là đỉnh của đỉnh
Không phí 15p cuộc đời ngồi đọc chia sẻ của thớt. Cám ơn bác đã chia sẻ!
Fuong001
ĐẠI BÀNG
8 năm
còn vài tuần nữa ra watch 2 rồi, đang lưỡng lự quá mấy thím. +_+.
có nên chờ watch 2 ko đoây ???
cảm giác watch vẫn còn thiếu thiếu ji đó mặc dù chưa xài =)))))))
risky99
CAO CẤP
8 năm
@Fuong001 Thiếu theo dõi giấc ngủ (do pin ko đủ)
Vụ đạp xe nó có chức năng theo dõi ko bạn chủ thớt ?
minh211
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng toàn flagship như Note với iPhone đủ cả series mà mua cho vợ 1 em Sơn Tùng phone, chịu bác 😆) Bác cứ dùng Note 5, Note 7 với S2 hoặc Huawei watch, Urbane thì bác lại chia tay Apple watch thôi 😃)
@minh211 Chưa chắc đâu Bác , tùy mỗi người nữa , sau khi trãi nghiệm qua Note7 => S7e + Moto 360 Sport , thật sự chán và chuyển sang Ip7+ / Nike+ thấy thật sự thích hơn nhiều . Bản Nike+ (42) dùng từ 7h30 sáng tới 5h chiều mới mất 13% Pin , còn em Moto 360 Sport tầm giờ đó đã hết gần 50% rồi
@thuyhv_fpt Về pin thì Apple Watch cũng ko có cửa so với Android wear đâu bác. Con Huawei watch của mình dùng bt đc 2 ngày, dùng ít đc tận 3 ngày, so sánh thời lượng pin với Apple Watch tận gấp rưỡi. Đấy là chưa kể Androidwear có tính năng Alway on tiêu tốn pin, trong khi Apple watch xem giờ vẫn phải giơ tay. Tuy nhiên thì vẫn chưa hài lòng, bao giờ SW đạt đc 1 tuần sạc 1 lần đây ;)
Becker3012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em chỉ có 1 câu hỏi duy nhất là : Lương tháng bác được bao nhiêu?
-> cái này cực kì quan trọng
@Becker3012 Mod có nhiều tiền nên trải nghiệm nhiều thứ. Và khuyên ai có ít tiền hơn thì đừng làm theo , hãy đi đường tắt tới vs apple watch (nếu sài ios) hiểu chua.
Cái nay chua se kinh nghiệm đó
Ít người có tâm mà viết chia sẻ như bác, em cũng là người hay dùng đồng hồ, ko có đồng hồ ko chịu đc.
Em đã dùng qua hầu như tất cả những smart watch đình đám chỉ nêu 1 vài nhận xét như sau:
- Apple watch vẫn xứng đáng với tiền bỏ ra, điểm trừ là pin còn quá yếu (e xài từ sáng đến tối hết pin chứ cũng chả được 1 ngày, so với gear s2 thì khá khẩm hơn đc 2 ngày) không chơi với những con pebble steel màn hình đen trắng pin 1 tuần 😁. Mà các bác biết rồi đấy cả ngày đi làm về sạc đt rồi sạc đồng hồ, ipad chỉ ăn với sạc đồ điện tử cũng hết ngày,khó chịu lắm

- Apple watch đánh bại Gear s2 ở chỗ là có loa ngoài, có mic đàm thoại, và ngay cả cái OS watch cũng đánh bại cái Tizen bởi sự mượt mà và thuận tiện của nó. Chưa kể nhiều khi reply tin nhắn e nói trực tiếp voice trên aw rất tiện, nhận diện tiếng việt rất chính xác, hiện tại gear s2 ko làm đc.
Đúng như bác nói, AW chỉ cần bluetooth on trong phạm vi gần đt nhất nó tự kết nối rất chính xác, mấy thằng pebble là dở nhất, e để ngay gần đt mà thỉnh thoảng còn báo disconnect, Tizen cũng chỉ khá hơn pebble tí thôi nha các bác, ko disconnect nhưng tự động kết nối với đt nhiều khi vẫn phải làm thủ công, AW ko có chuyện này (có thể do hàng xách tay nó lỗi lầm =))))). Còn cái bản gear s2 của hàn có 3G thì khỏi phải so sánh, hàng này ko phân phối chính hãng ở vn, ko có bảo hành, em ko mua.

- Còn nói về hình thức, đúng là gear s2 platinum e đang sử dụng nó khá đẹp, xoay mặt đồng hồ khá bắt mắt, watch faces đa dạng nhưng mà e mới mua 1 tháng nó tróc hết si ở nút bấm rồi, mặt đồng hồ phía trên cũng có hiện tượng bay màu, ss gia công chán quá. AW không bị nhé với bản thép chống gỉ.
hyunyoon93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vbullentin1708 Bác xài gear s2 gì mà hao quá, mình xai mấy tháng vẫn mới cóng, có mặt trong của dây đeo hơi đen do mồ hôi, ngoài ra ko bị tróc sơn hay tróc si gì cả...
Bài viết rất hay. Lâu lâu lại tìm lại bài này để đọc. Lý do: lấy thêm động lực mua Aw. Hihi
Có bác nào dùng Lg urbane 2 rồi cho mình xin ít đánh giá đang nghiên cưu tậu e nó
adamseto
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đc cái bác chủ trong hội KB cùng mình 😁 cái pad ngon đấy cũng máu nhưng khu nhà mình nhanh bụi nên ko mua

Name : Lê Duy Hùng
Email : thanchetdemnoel@gmail.com
Cellphone : 0979134953/0979534913
Đang dùng moto 360
Tính đổi sang con Apple Watch 1 cho đồng bộ với ip
Đang dùng cả ios với Android ;);)
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
@Hưng Xì Bo Mua đi, apple waatch đáng tiền hơn ák! Hihi, mua đi em chỉ chỗ mua dây
@toni vo Đồng ý, nếu đã iPhone thì phải AW mới dùng đc hết tính năng hữu ích 😁 Mình android chắc trung thành với mấy con android wear. Apple app ngon chỉ thiếu mỗi khoản pin kéo đc đến 2 ngày như bọn android là ok
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
@Moon_Chevalier Ừa, mình thì sạc mỗi đêm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019