Với tôi Apple Watch đã đánh bại Android Wear như thế nào
tropical
6 nămBình luận: 597
toni vo
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã dùng gần hết các dòng nokia, một vài lumia và đến iphone 3-4-5-5c, vì mê chụp ảnh nên mình nhảy qua samsung s3-s4 rồi đến s6, một sản phẩm thay đổi thiết kế và khá ngon lành từ samsung lúc bấy giờ!!! Xong dùng một thời gian ngộ nhận ra apple vẫn là chất nhất!!! Android dùng rất chi là lộn xộn, chplay thì quá nhiều app linh tinh, máy nào dường như sau một thời gian cũng chậm, giật, nhiều khi còn đứng luôn (mình là rất tâm trạng, rãnh là restore chứ ko để 1 đóng trong máy lâu đâu) thế là mình quyết định quay về với Apple, mình mua ip6s rosegold, mình ko than phiền điều gì cả, ổn định, đc cập nhật liên tục, nhạc-hình ảnh-video được quản lý chặt chẽ hơn, hệ điều hành bảo mật khép kín hơn! Trên tay dễ nhận biết và sang trọng 😆)) đến khi mọi thứ sụp đổ khi IPHONE 6S BỊ TỰ ĐỘNG TRÓC SƠN! Mình đâu tin cho đến khi Iphone7 ra mắt nhưng chưa bán, thì cái 6s của mình nó bị tróc li ti nham nhở (mình hay mua rồi bán để nâng cấp cái khác nên dùng là rất cẩn thận) lật đật đem bán lỗ gần 3trieu, gom tiền mua cái iphone 7plus màu hồng tiếp... lúc nó mới có xách chân về việt nam 24tr5k 32gb. Quá tuyệt vì chụp hình nét căng và xoá phông cực đẹp (phải biết mẹo nhỏ để có bức ảnh xoá phông đẹp, chứ giơ lên chụp người đứng trước bụi rậm hoặc thiếu sáng là thôi rồi) đi mưa, đi bơi ở đại nam đầm sen chẳng sao cả! Không may cho mình là một ngày trời nắng mang ra nắng soi thì thấy mặt lưng li ti đen đen như kim chăm gần dưới khu vực in chữ iphone! Sợ giống 6s nên bán tiếp!!!!!!!!!!!! Mua màu đen, mà sợ DỄ TRÀY nên mua đen nhám! Adayroi bán lúc đó 19tr500k hàng cellphones. Về nhà vài ngày mình bị TRÓC SƠN NGAY CẠNH MÉP MÀN HÌNH, LỘ MÀU BẠC RA LUÔN!!! Thêm vài hôm sau BÁO ĐĂNG TIN ĐEN NHÁM TRÓC KHÔNG THUA GÌ 6S... bực quá kiệt sức rồi!!! Nghĩ ra cách là lấy sơn móng tay sơn chậm lên chỗ tróc đó, và may mắn là 2 màu trùng nhau và liền mạch trở lại đến nay, lâu lâu sơn móng tay tróc ra thì chậm lại! Hihi, giờ thì quanh camera sắp bị tróc nữa rồi! CÓ LẦN ĐI MƯA LỚN, NƯỚC VÔ ĐIỆN THOẠI LUÔN, LOA RÈ, NÚT GẠT IM LẶNG VÀ ÂM LƯỢNG BỊ ĐƠ LUÔN, CAMERA MỖI KHI MỞ LÊN LÀ BỊ ĐÓNG HƠI, mình để vào hộp chống ẩm của máy ảnh vài tiến thì LOA NGHE LẠI ĐC, nhưng GẠT VÀ ÂM LƯỢNG BỊ DÍNH (nghĩ là bấm 1 cái là nó nhảy loạn lên) MÌNH GHÉT ĐẬP ĐẬP VÀI CÁI THÌ NÓ HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG NHƯNG LÂU LÂU LẠI BỊ LẠI, PHẢI MẤT GẦN 1 TUẦN THÌ MỚI TRỞ LẠI BÌNH THƯỜNG, còn cái camera thì mở lên chụp là nó đóng Sương mờ, tắt chụp ảnh nó dần phai lớp sương đi, HƠN MỘT TUẦN THÌ HẾT! Sợ luôn ko dám chơi nước nữa! Chán ghê!
Hôm trươc tết thì mê hàng apple nên mới mua cái Apple ưatch, đeo quá đã, đáng tiền bỏ ra, hôm qua mua cọng dây đan thép hàng giả hihi về gắn vô đeo sang ra hẳn luôn. Thế là nhà đủ bộ macbookpro, ipad mini, iphone và watch tới giờ! Ít ai hiểu rằng MUA APPLE LÀ TRẢ THÊM MỘT SỐ TIỀN CHO CÔNG SẢN XUẤT, ĐẦU TƯ CHẤT XÁM, ĐÔỊ NGŨ CHUYÊN NGHIỆP, NHỮNG SẢN PHẨM ĐƯỢC CẢI THIỆN LIÊN TỤC VÀ LÂU DÀI! Xin đừng nghĩ chọn apple là vì giàu có, sang chảnh, đại gia! Mình chọn apple là vì mình là designer yêu thích sự chỉnh chu, gọn gàng, tinh tế. Android tuy nó bừa bộn nhưng nó được mở rộng, giá thành rẻ phù hợp nhiều lựa chọn!
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toni vo Đọc bài review iphone của bác như đọc truyện kiếm hiệp nhỉ, diễn biến hồi hộp thật haha
toni vo
TÍCH CỰC
5 năm
@quanghuy0604 Hihiiiiii

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019