Với Tooth Guardian, bạn có thể vừa đánh răng vừa... dòm răng

TMDuy
8/12/2011 3:54Phản hồi: 87
Với Tooth Guardian, bạn có thể vừa đánh răng vừa... dòm răng

Không phải ai cũng thích đi đến nha sĩ, thậm chí đối với nhiều người nó còn là một nỗi kinh hoàng. Nhổ, mài, trám... là cực hình đối với những người bị sâu răng nặng, và đa số các bệnh nhân chỉ phát hiện ra vấn đề khi nó trở nên nghiêm trọng, ngoài ra, khi đánh răng bạn có thể sẽ không nhìn thấy những nơi sâu nhất và có nhiều [TAG]vi khuẩn[/TAG] nhất. Vậy tại sao bạn không thể theo dõi răng miệng của bạn hằng ngày? Với sản phẩm ý tưởng Tooth Guardian của Yu-Hsin Lin, Chu-Che Chang và Shang-Hsuan Lu, bạn có thể dễ dàng quan sát những gì bên trong miệng của mình kể cả khi đánh răng.

Tooth Guardian giúp bạn phòng chống sâu răng tốt hơn bằng cách tích hợp một hệ thống [TAG]camera[/TAG] vào bàn chải đánh răng của bạn. Máy ảnh ghi lại những hình ảnh bên trong miệng khi bạn đánh răng, sau đó truyền thông tin lên một màn hình hiển thị gắn trên gương ở nhà vệ sinh. Được tích hợp đèn [TAG]LED[/TAG], chip cảm biến ảnh [TAG]CCD[/TAG] và tia cực tím trên hộp đựng bàn chải giúp tiệt trùng no sau khi bạn đánh răng.

Hiện tại Tooth Guardian vẫn còn là một sản phẩm ý tưởng, nhưng chắc chắn nó sẽ rất thú vị khi được phát triển. Bạn nghĩ sao? Bạn có muốn nhìn thấy răng của mình khi bạn đánh răng?

Nguồn: Gizmag
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vxpdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn thấy kinh. Phù hợp cho mấy bác sĩ nha khoa hơn.
cai nay hay ne!
duyhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là giúp cho cuộc sồng ngày càng thuận tiện hơn thôi
Cái này nên phổ biến rộng rãi cho anh em Việt Nam, răng miệng của ta hơi tởm so với Tây 😁
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
Phổ biến mà giá không được rẻ thì làm sao phổ biến được
úi xời,mấy ông nghiên cứu cái này cũng rảnh quá nhỉ
Mình có 4 cái răng sâu ở bốn góc. Di sản của tuổi thơ hảo ngọt
Kinh chết đi đc
Răng mình chứ răng ai đâu mà bạn kinh, hay là bạn.... ;);););)
hix thôi mình không dám xài đâu răng mình sâu không hihi
cái tựa đề thiếu mất rồi, phải là : bạn có thể vừa đánh răng, vừa dòm răng và vừa ... ói =))
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn răng thì có gì mà phải ói nhỉ ....?
songsongsau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mà hai tháng thay một lần theo lời khuyên nha sĩ thì ốm tiền 😃
răng của tây thì sao? Răng của ta thì sao mà tởm. Phát biêu lôm côm thật
Ậy, cái này là nhận xét có phần hơi chê ta mà chuộng Tây nhưng sự thật nó là như thế chứ không phải là sính ngoại đâu bạn.
Nói về vệ sinh, mà đặc biệt là răng miệng thì các bác nhà ta thua các bạn Tây thấy rõ. Các bạn ở thành phố lơn lớn thì thi thoảng còn thấy bạn có hàm răng đẹp.
Chứ phần đông là vàng vàng xỉn xỉn và có 1 hơi thở rất ... khó tả 😁
Bởi vậy, mấy cái bàn chải như thế này mới bán cho dân mình xài phải ko Bác @tosathanhisang ?

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

Loại bàn chải như thế này xài ko biết có mau hư ko nhỉ ? Nếu mà có hư thì thường hư bộ phận nào ? Khách hàng có thể tự mua đồ về thay thế được ko ? E hỏi để biết đường mua ? Chứ nếu hễ hư 1 tí là phải đi mua cây khác tiền đâu mà chịu nổi.
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
như này khỏi lo đánh răng khong sạch
sạch gì mà sạch.người nào răng ko sạch thì có xài cũng chỉ là ko cho hư hại nữa thôi, vẫn đen như thường...còn người răng từ nhỏ đến lớn sạch thì càng sạch thêm.còn người ko sạch nếu có xài thì sẽ ko sạch như người sạch sành sanh
tối kiến =))
mấy ông sản xuất cái này cũng rảnh quá!thấy răng mình sâu roài thì biết làm gì đâu!cứ nha sĩ là tốt nhất
Oài, nhìn đã k thick rùi, tơởởm lăắắm
cũng thú vị, nhất là cho ai bị sâu răng 😃
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy nhà nghiên cứu đúng là rảnh rỗi sinh nông nổi mà.
xàm. chắc cái bàn chải có cái camera và đèn led này nọ .. chắc xài ko dc lâu rồi hư vì nước
dminh.tri
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài thế nào nhỉ?/?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019