Voice Kit - Một ứng dụng nhận diện giọng nói do người Việt phát triển dành cho Windows Phone 8

Blaze1st
22/5/2013 15:36Phản hồi: 102
Voice Kit - Một ứng dụng nhận diện giọng nói do người Việt phát triển dành cho Windows Phone 8
Screen Shot 2013-05-22 at 11.17.56 PM.jpg

Như chúng ta đã biết, hệ điều hành Windows Phone được Microsoft trang bị cho tính năng nhận diện giọng nói (Speech Recognition) khá hay cho phép người dùng thực hiện các tác vụ một cách nhanh chóng hơn. Tuy nhiên, hạn chế của nó là vẫn còn gò bó người sử dụng ở một số câu lệnh nhất định, không thực sự thoải mái và linh động như Siri trên iOS hay Google Now (Android). Nắm bắt được vấn đề này, mới đây anh Vũ Thế Huynh, hiện đang học tại trường Đại Học RMIT Sài Gòn, đã cho ra mắt ứng dụng Voice Kit - một app nhận diện giọng nói với nhiều tính năng rất tiện ích dành cho những ai sử dụng các thiết bị Windows Phone 8.

Về cơ bản, Voice Kit sẽ hỗ trợ các chức năng chính sau:
  • Trả lời các câu hỏi về thời tiết, thời gian hiện tại;
  • Định nghĩa một số từ hoặc nhóm từ;
  • Xác định vị trí hiện tại của bạn, hoặc tra cứu về một địa điểm nào đó;
  • Mở ứng dụng theo mệnh lệnh: mở email, tin nhắn, album ảnh, camera hay danh bạ;
  • Tìm kiếm thông tin trên Google, YouTube, Wikipedia,...(tuỳ người dùng chọn lựa);
Bên cạnh đó, Voice Kit cũng có bộ công cụ Voice Translator, đúng như tên gọi của nó, chức năng này cho phép bạn dịch từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ khác bằng giọng nói. Ngoài ra, Voice Translator cũng giúp bạn lưu kết quả dịch, không phải mất công dịch lại từ đầu. Hiện Voice Translator mới chỉ hỗ trợ 14 ngôn ngữ, và anh Huynh hứa hẹn sẽ có thêm nhiều ngôn ngữ khác bổ sung cho Voice Translator trong tương lai gần.

Trên đó là những tính năng cơ bản của Voice Kit, hiện ứng dụng đã cho phép người dùng Windows Phone 8 tải miễn phí trên cửa hàng Windows Phone Store. Được biết, Voice Kit đang nằm trong danh sách các ứng dụng có tiềm năng nhất tại cuộc thi Lumia AppCampus Challenge do Microsoft tổ chức.
  • Bạn có thể tải bằng mã Microsoft Tag bằng cách nhấn nút Bing Search bên dưới màn hình điện thoại, chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag.
  • Nếu truy cập bài viết này bằng điện thoại Lumia hoặc WP, bạn hãy nhấn vào biểu tượng ứng dụng ngay bên cạnh Microsoft Tag.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việt nam pờ rồ :X:X:X:X mỗi tội ko xài wp
Phần mềm rất hữu ích cho người dùng. Tác giả cố gắng phát huy và cải thiện tốc độ nhé. Cảm ơn!
makey171
ĐẠI BÀNG
11 năm
Test luôn thôi
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
hay quá, tí tải luôn tối dùng thử xem sao
Anh bạn Huỳnh vọc ra được Voice thiệt sướng tê người
@Net0925345000 Chưa sài rồi. Mua về sài coi có ko nha.
@Net0925345000 dân đam mê công nghê đây sao :eek:
@Net0925345000 chưa dùng, chưa biết đừng phán bừa 😁
Mấy cái phím volume rõ to ở cạnh bên mà bảo ko có, hài vãi. Mà giống ios ở điểm nào thế :rolleyes:, chỉ cái coi. Mình ngu lắm ko biết giống ở chỗ nào cả :p
p/s: bác này chắc xem trên mạng người ta nói thế nào rồi về phán như thật
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@boy_song_dep_thoi_roi Bác chấp làm gì anh hùng bàn phím ấy. Nhưnhg thể loại chê wp thì em dám đảm bảo 90% chưa được chạm vào em wp nào, 9% là ifan và 1% còn lại mới là người dùng wp thật sự mà vẫn chê.
Chúc mừng mấy bác dùng wp8 nhé,ý quên , quan trọng là có hõ trợ tiếng việt ko nhỉ? Mong tìm kiếm.bằng giọng nói có trên android và ios sớm có hõ trợ tiếng việt?😕
@powenramp Có rồi đó bạn, down ứng dụng Swype bên Android về nhé, có nhập giọng nói tiếng việt nhưng ẹ lắm
han hê in
ĐẠI BÀNG
11 năm
càng ngày càng thích wp nhất ở khoản fb đối với 1 con ngiện như mình.
that tuyet voi........!!!!!!!!!!!
han hê in
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang ngồi chém gió trên fb cầm đt lên hỏi. Alo thời tiết hôm nay có gió không. Trả lời có ,thì mày đang ngồi chém gió đó thôi hỏi gì tao.
Huynh - voice kit Window phone và Long - Say it Blackberry vô chung một lớp ở Rmit :v
leetran72
TÍCH CỰC
11 năm
@Bùi Công Nguyên Bác Long giờ thì giàu rồi :3
TUM LUM
TÍCH CỰC
11 năm
Chà, bạn này hay thật . Mong rằng giao diện ứng dụng này được cải tiến thêm nữa trong thời gian tới. Cảm ơn nhiều
Say it hồi trc nhờ phong trào siri đã nổi từ lâu, không biết voice kit có bán đc hok nhỉ?
Người Việt muôn nơi!
có hỗ trợ Vietnamese ko các pac 😃
không hỗ trợ dịch tiếng việt:eek:
tất nhiên là không
htduy11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật hài hước. ứng dụng của người Việt lại không có 1 chút tiếng Việt nào. thế này thì dùng luôn mặc định của Windows phone 8 còn hơn.
@htduy11 Sr bác engine dữ liệu là ENG có thánh ban cho bộ nguồn thì may ra mới có TV được ạ 😁 Này chỉ là viết lại thôi ...HÍc tự hỏi khi nào người việt có bộ engine riêng nhỉ . Phải học cách viết mới được 😔
@kut3_prince_9x xem clip cuhiep demo smartTV LG chưa ?
@kut3_prince_9x tiếng Trung, tiếng Hàn mà còn có apps hỗ trợ mà. Chỉ tại VN là thị trường nhỏ thôi
@dmt4ukhw4 Có 2 loại một là ghi lại giọng nói và thực thi khi tần số âm và biên độ giống nhau. Loại thứ 2 là voice engine ( speak engine). Loại thứ 2 thì chưa có tiếng việt mà bác :😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019