Volkswagen Tiguan 2018 phiên bản Allspace 7 chỗ về đến Việt Nam, giá gần 1,7 tỷ

Tuannph
15/3/2018 9:57Phản hồi: 68
Volkswagen Tiguan 2018 phiên bản Allspace 7 chỗ về đến Việt Nam, giá gần 1,7 tỷ
Các phiên bản 7 chỗ Allspace đầu tiên của Volkswagen Tiguan 2018 đã cập cảng Hiệp Phước, TP Hồ Chí Minh. Đây sẽ là đối thủ vừa tầm của Peugeot 5008 ở phân khúc SUV 7 chỗ cỡ trung đến từ châu Âu, tuy nhiên do nhập khẩu nên Tiguan Allspace có giá bán đắt hơn khá nhiều: 1,699 tỷ đồng so với 1,349 tỷ. Theo thông tin hiện tại từ VW Việt Nam, đây sẽ là mẫu xe thay thế hoàn toàn cho Tiguan 5 chỗ trước đây, dự kiến khách hàng có thể bắt đầu nhận xe vào tháng 5/2018.

Volkswagen Tiguan Allspace 2018 về cơ bản là phiên bản kéo dài trục cơ sở của người tiền nhiệm với khoảng cách hai trục tăng thêm 109 mm, còn chiều dài tổng thể tăng 215 mm. Cụ thể, chiếc Tiguan 7 chỗ có kích thước Dài x Rộng x Cao lần lượt 4.701 x 1.839 x 1.674 mm, chiều dài cơ sở đạt 2.787 mm, khoảng sáng gầm 201 mm và bán kính quay vòng 5,95 m.

Phiên bản phân phối tại Việt Nam sẽ là phiên bản High Line cao cấp nhất với nhiều trang bị hiện đại ở cả nội ngoại thất. Xe trang bị hệ thống đèn LED chiếu sáng có thể tự động điều chỉnh góc chiếug khi vào cua, đèn hậu LED và mâm xe hợp kim 19-inch.​

Hệ thống đèn LED ở Tiguan Allspace 2018

Tiguan thế hệ thứ 3 được VW trang bị hệ thống thông tin giải trí với màn hình cảm ứng đa chức năng Composition Media, hỗ trợ kết nối Bluetooth/USB/Apple CarPlay. Xe có tổng cộng 8 loa và điều hòa là kiểu độc lập 3 vùng.

Hàng ghế thứ hai của Tiguan 7 chỗ bố trí theo thỉ lệ 40/20/40 và có thể trượt tới/lui 177 mm, giúp chia sẻ không gian để chân cho hành khách ở hàng ghế thứ 3. Khoang hành lý rộng rãi là một ưu điểm khác của Tiguan Allspace. Thể tích tiêu chuẩn khi sử dụng cả 3 hàng ghế là 230 lít, khi gập hàng ghế thứ ba là 700 lít và khi gập hai hàng ghế sau sẽ là 1.775 lít. Ngoài ra, cốp sau mở bằng điện có thể mở bằng thao tác đá chân sẽ giúp thao tác mang vác hành lý thuận tiện hơn.

Tiguan Allspace 2018 trang bị động cơ 2.0L I4 tăng áp TSI sản sinh công suất 180 mã lực tại 3.940 - 6.000 vòng/phút cùng mô men xoắn đạt 320Nm tại 1.500 – 3.940 vòng/phút. Hộp số tự động DSG ly hợp kép 7 cấp kết hợp cùng hệ thống dẫn động 4 bánh toàn thời gian 4Motion giúp xe đạt mức tiêu thụ trung bình 7.8 lít/100km ở điều kiện tiêu chuẩn.

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhrau_91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Card màn hình
see022
CAO CẤP
6 năm
Đẹp . Nhìn men lỳ quá
HiểnCIAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
tên tiguan đọc như khự nhẻ
Đạt Haha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HiểnCIAN Tiguan - là một tên chéo giữa Hổ ( Tiger) và Kỳ nhông ( Iguan). “Dũng mãnh như con hổ và linh hoạt như kỳ nhông”
Tên như Tq giá lại cao. Chắc khó
tuannv25
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DONG HO THE KY Bác vui tính quá! Haha
Gnoc 9
TÍCH CỰC
6 năm
@DONG HO THE KY =))) để đây và không nói gì
Volwagen mà các ông còn chê à
hai9_10_82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anjinsan bẠN BIẾT NÓ SX Ở ĐÂU KHÔNG? CON NÀY BÊN TÀU CHẠY ĐẦY ĐƯỜNG GIÁ THÌ BẰNG NỬA VN.
@hai9_10_82 bản này ở mexico cho thị trường bắc mỹ nhé
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hai9_10_82 Liên quan vãi? Nhiều hãng danh tiếng cũng đặt nhà máy ở TQ thì có sao???? Mà chưa kể con Tiguan này có phải nhập Trung đâu! Tào lao
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
6 năm
H tầm 600tr mua chiếc nào đập thùng 5 chỗ ae
@lethanhthu48 Mua i10 còn dư hơn trăm để đổ xăng 😃
vohuuchinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lethanhthu48 620tr là có Elantra số sàn lăn bánh
PO8888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lethanhthu48 mua eco sport đi bác
em tính mua 1 em kiểu hoành tá tràng như em này và ggá cũng chỉ nhiêu đó . mà ew ko biết hãng này là hàng j. em dốt về xe lm ạ
@trungtu_iphone4s32g uwat gì đó của Nga.Đúng mong muốn của bác luôn
@trungtu_iphone4s32g TK bác nhe! em mua xe máy rồi :V
Mấy bác này như ở trên trời rơi xuống í nhỉ?
Volkswagen là tập đoàn xe hơi nổi tiếng thế giới của Đức, sở hữu các thương hiệu xe hơi như: Audi, Lamborghini, Bentley, Bugatti, Porsche, MAN SE, Scania, SEAT, Skoda, chính nhãn hiệu xe hơi Volkswagen và xe máy Ducati.
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hai9_10_82 cha này có vấn để về nghe và đọc thì phải :V
phapnhattran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gls2gh Tập đoàn Volkswagen Group sở hữu Audi, Bentley.. Đúng rồi còn gì? google cho thông não.
phapnhattran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nforce Tập đoàn Volkswagen sở hữu Audi, Bentley... Đúng rồi gì nữa? Ko biết còn cười họ?
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@phapnhattran Đọc lên trên xem người ta comment gì. Ông nội chủ thớt đọc lộn nhé
Bolero9339
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá. Nhg chắc mình chỉ mơ mới có đc e nó
Nhìn hơi na ná con Audi Q7 ghê. Có sài chung khung gầm ko nhỉ...???
Nhìn logo em này cứ tưởng là Wordpress 😁
haigt11392
TÍCH CỰC
6 năm
Dòng này là dòng bình dân bên châu âu mà các bác cứ thần thánh hoá. Và vs cái khí hậu của nc mình thì k nên mua mấy dòng này.
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Ở chung cư mình có ông chạy em này, mỗi lẫn xuống lấy xe là gặp sếp đang lau chùi. Sếp chiều chuộng em nó hơn cả vợ :v
tuannv25
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác này nói chuẩn luôn. Mà giá cả về nước mình chênh lên quá nhiều so với bên nước ngoài nên nhiều người lầm tưởng nó là xe hạng sang ấy
Giá này thi audi q7, mec glc bị chia sẻ doanh số bán hàng thôi, trong năm nay giá xe sẽ biến động thấy ghê luôn... Giờ bác nào mua là cuối năm lỗ vài trăm... Hee
@tigerosxpro Vw ko có cửa so với mec bim bác ơi Chung mâm với Peugeot thôi
@vietnew2128 Chưa hẳn đâu bác.nếu giá 1ti7 so với glc 300 2ti2 thì sao nhỉ?? Bác chọn chiếc nào??
@tigerosxpro Đương nhiên là glc kể cả là glc 200
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietnew2128 Đặt đít lên xe ngồi bgio chưa hay ngồi nhà làm anh hùng bàn phím thế bạn.
giapnv272
TÍCH CỰC
6 năm
7 chỗ mà chiều dài chỉ có 4,7m thì hàng ghế thứ 3 chật thôi rồi
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giapnv272 chiều dài cơ sở mới quan trọng!
giapnv272
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai Tao Ai cũng thừa hiểu là chiều dài cơ sở mới quan trọng, nhưng tổng chiều dài ngắn như vậy thì đồng nghĩa với chiều dài cơ sở cũng ngắn thôi.
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giapnv272 anh 4tuner dài 4795, dài cơ sở 2745. Trong khi Tiguan này dài 4701 nhưng dài cơ sở tới 2787 lận nha bạn, CUV 5+2 mà hơn anh 4tuner. 1 vd đấy nhé! Bởi vậy phải coi dài cơ sở thôi, 5+2 vậy thì muốn j nữa, ko lẽ dài bằng full size suv 😆
rocky man
TÍCH CỰC
6 năm
Dự là doanh số thê thảm với cái giá này!
Sáng nay gặp 1 em. Công nhận đẹp thật
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Black_Wolf_112 chiếc đầu tiên vừa về cảng, chưa bỉm mà bác đã gặp rồi ak
100mph
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Black_Wolf_112 quay tay vừa thôi. Chưa xong thủ tục hải quan :p
@ndt_lucky Em gặp bản cũ thôi, mà đã thấy đẹp rồi

Xu hướng

Bài mới