VPBank là ngân hàng Việt Nam đầu tiên cho mở tài khoản mà không cần tới chi nhánh, 100% online
Rất hay và hữu ích!/6 người
Duy Luân
2 nămBình luận: 214
VPBank thông báo họ là ngân hàng đầu tiên ở Việt Nam hỗ trợ việc dùng công nghệ sinh trắc học để mở tài khoản thanh toán mà không cần tới ngân hàng. Việc này được thực hiện 100% online, người dùng sẽ cần chụp ảnh chứng minh nhân dân mặt trước + sau cũng như chụp gương mặt của mình. Công nghệ eKYC kết hợp giữa trí tuệ nhân tạo + chữ ký điện tử của VPBank sẽ xác thực và mở ngay tài khoản nếu các thông tin hợp lệ. Bạn nào đã từng đăng kí tài khoản trên các sàn giao dịch online chắc sẽ quen với quy trình này.

VPBank nói thêm những công nghệ này sẽ được ứng dụng vào nhiều sản phẩm hơn trong tương lai như quy trình bán thẻ tín dụng và cho vay. Bạn nào quan tâm có thể truy cập vào link https://taikhoan.vpbank.com.vn để tiến hành làm nhé.

Cho anh em nào chưa biết, eKYC là một thuật ngữ dùng để chỉ việc xác thực danh tính của người dùng qua các hình thức online. Cách này thường được các tổ chức tài chính áp dụng để tiếp cận tới khách hàng trên toàn thế giới, những người không thể lúc nào cũng đi ra các chi nhánh để giao dịch.
214 bình luận
lover19
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon quá, đâu phải ai cũng đi giờ hành chính được
s89hd
TÍCH CỰC
2 năm
@kira6866 có stk, ròi ra chi nhánh làm thẻ free mà bác 😁 bác có tk mb rồi nên k tạo dc tk, bác mượn cmt của vợ thử xem.
@s89hd Thế hoá ra mình mất tiền thừa thãi rồi 😂
Cả nể người quen kêu làm cái tài khoản số đẹp.haizzz
@s89hd Ak hình như cái chương trình này mới từ tháng 7
Mình mua số đẹp từ đợt tháng 5 cơ.lúc đấy chắc chưa có chương trình này
Chắc mb bị áp chỉ tiêu lượng tài khoản quá nên tăng thêm chương trình khuyến mãi 😂
ngon đó
VBBank ngon đó, hy vọng là sẽ mang lại nhiều trải nghiệm thú vị
mình thì vẫn cái vietcombank với techcombank dài dài vì .. quen thôi
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HpDellIBM cái tech nó ko có thanh toán vn pay đúng ko b có cái viet là có
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nhatjustin tech thì ít liên kết lắm, mình dùng zalopay, momo, airpay với viettel pay mà mỗi viettel là có liên kết với tech
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vuhonghai Zalo, momo add thẻ tech vô được nha. Nhưng momo ko rút tiền từ heo về được nếu chỉ add mỗi thẻ tech ko thôi
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huythanhnv chỉ là nạp tiền vào được bằng tech thôi chứ nó ko trong mục ngân hàng liên kết mà
@HpDellIBM vote Teck với vietcom ha. Sài sim Viettel thì thêm MB nữa là hết
Mr Dulo
CAO CẤP
2 năm
Ngon đấy
Mình xài VPBank hơn 1 năm nay thấy khá ok. Hiện chuyển khoản free hết.
anhlt
CAO CẤP
2 năm
@duchaitp Phí duy trì bn 1 tháng bạn?
@anhlt Nếu số dư bình quân 1 tháng 2tr thì ko tốn phí nhé bạn. Còn ko đủ điều kiện trên thì 11k.
@duchaitp có cho gửi tiết kiệm tích lũy trực tuyến ko bạn?
@QuanLyNhaNghi có luôn đó bạn
novavn
CAO CẤP
2 năm
Vpbank cái gì mới cũng thấy làm nhưng mà làm chưa tới. Dịch vụ chăm sóc khách hàng kém. Nên mình vẫn dùng vietcombank và techcombank. Thằng Vietcom cũng chán nhưng vì nó to nhiều người dùng nên vẫn dùng
vsphere
TÍCH CỰC
2 năm
@novavn Vpbank cái app hay lỗi vl
@vsphere giao dịch của VPB cũng hay lỗi, bảo trì thường xuyên, nói chung dùng làm tk phụ thôi chứ mà giao dịch chính thì vỡ mồm
JKevin
TÍCH CỰC
2 năm
Chán ghê! Do đã mở tài khoản TIMO, nên không thể mở được tài khoản VPBank 😔 ... có bác nào bị trường hợp tương tự không?
@JKevin được nhé bác em vừa có cả 2
tuanreb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tên Hiển Thị Timo nó khá thoáng trong khoản làm thẻ tín dụng mà
@tuanreb Đúng rồi bỏ 30tr vào mấy tháng nó gọi lên làm thẻ luôn, ko cần bảng lương nhưng lãi thì cao
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ Chắc là tk payroll trả lương nên khác tk thường á bạn
ironkend
ĐẠI BÀNG
2 năm
MB cho mở tài khoản số đẹp đó anh em, e cũng vừa làm cái mà còn ko lấy thẻ cứng, chỉ để giao dịch nhận, ck 😃
decman
TÍCH CỰC
2 năm
@Tên Hiển Thị à cho em hỏi ngu thêm câu nữa ạ, em cũng mới mở scb vào sáng nay, có giao dịch cũng kha khá nhưng mà ko thấy nó báo biến động số dư trên app bác nhỉ. VCB hay TPB của em báo rất nhanh luôn ý
@hoa.dangxuan À mình cũng thắc mắc khoản này, nó chỉ báo số dư trong tin nhắn là sao nhỉ. Nhiều khi mình muốn xem lại cũng k có. TK này mình mới có được mấy tháng nên vẫn chưa hiểu lắm
decman
TÍCH CỰC
2 năm
@Tên Hiển Thị Công nhận chuối thật 😁 e vừa gọi hỏi tổng đài họ bảo chưa có tính năng đấy
@hoa.dangxuan Mình cũng nghĩ thế, app này chuyển tiền cũng nhanh nhưng k thông minh lắm, app MB cũng thế :D
NCB mới là Ngân hàng đầu tiên nhá, bên đấy làm từ tháng 4 rồi
123510
ĐẠI BÀNG
2 năm
dùng viettelpay auto có tài khoản NH của MB bank nhé
Ba$$18
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tiện lợi rồi nhưng hi vọng không bị lỗi nhiều như Timo 😆
hình như đội xã hội đen FE là cùng team VP phải k nhỉ
@chocchocucmanh Chuẩn luôn
@chocchocucmanh 2 thằng là 1 mà bác, nói chung dính đến bọn VP này là mình ko chơi. Ko dính gì đến nó bị thằng ất ơ cho vào danh sách người thân nó còn gọi chửi bới đe dọa vl ra, em bị rồi nên cạch luôn.
@dunggrap mình đang dùng tín dụng của VP thấy cũng tiện mà
u11dead
TÍCH CỰC
2 năm
@chocchocucmanh k những FE mà nó còn đủ các loại thương hiệu trên trời dưới biển. Mấy thằng em nó kể nó đi làm 1 thời gian cho bên đấy bảo: hoàn tất xong 1 hợp đồng cho vay là được thẳng 20%
Lũ mất dạy đội lốt ngân hàng và được bọn mất dạy ở trên bảo kê.
hanguyen1609
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chocchocucmanh Ngân hàng nhiều phốt nhất việt nam,tự động gọi điện tới mở thẻ visa r tự tính phí gây nợ xấu vs khách hàng,Cả nghìn người chửi,lớ ngớ đăng ký r nó tính phí duy trì cái quên vài năm sau thành nợ xấu thì bỏ mie.Ngân hàng này đứng sau Fe Credit có cùng kiểu đòi nợ xã hội đen,ae lưu ý
[PD]
CAO CẤP
2 năm
trước mở thẻ master card vp cũng online luôn, các bước làm đơn giản, nhanh chóng, sau ~ 1 tuần là có thẻ xài...
mình có timo rồi không mở được VP bank
@mrtqt VP phát triển Timo mà, nên coi như là có VP rồi!
Harry La
TÍCH CỰC
2 năm
@hoanghaiktkt TIMO dùng ké hệ thống VP Bank thôi, không phải phát triển đâu.
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@mrtqt Có Timo là bạn đã có tài khoản VPBank rồi, chỉ trừ trong app Timo ra, xài bên ngoài các đơn vị khác nhận diện đó là VPBank
@Vmemory mình biết rồi mà, mình comment như thế chỉ để thông báo là bài viết trên vô nghĩa với mình thôi hehe
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vậy là chúng ta đang dần bắt kịp với các nước bạn rồi 😃
phuocdh
TÍCH CỰC
2 năm
Bank cùi bắp nhất từng mở thẻ. Đã huỷ.
@tuhoanganh Thì đó, đóng chậm ở đây là không thanh toán hết dư nợ chứ, bác mượn tiền người ta xài cả tháng mới phải trả, đây bác k trả đủ thì phải trả lãi chứ sao. Ai rảnh cho bác tiêu 17tr xong chỉ đóng 4tr là xong được nợ tiếp đâu, lãi đó là cách thẻ tín dụng kiếm tiền mà. Tối thiểu 4triệu chỉ là đóng đỡ bị liệt vào nợ xấu thôi
tuhoanganh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tên Hiển Thị Bởi , mình cũng đâu có nhu cầu mượn tiền đâu 😇 mình nghĩ bank nên có phần cảnh báo ít nhất là trong nội dung email gửi
@tuhoanganh Cái này là luật trong tín dụng từ bao năm nay trên thế giới vậy rồi mà. Ko phải nhu cầu mượn tiền mà thẻ tín dụng giúp mình thanh toán tiện lợi hơn, với trong hợp đồng lúc bác làm thẻ đều có ghi rất rõ. Bác ko đọc chứ ko phải bank lấp liếm để ăn tiền đâu bác
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuhoanganh do bạn ko đọc và tìm hiểu kỹ thôi, bank nào thông báo sms cũng như thế hết
Bước 4 là tới chi nhánh để hoàn tất, vậy thôi mình tới ngân hàng ngay từ đầu cho rồi, đăng ký online chi cho khổ vậy 😁
lehman1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dasklney lừa gà...rừng
guoming1987
ĐẠI BÀNG
2 năm
có TIMO rồi nó không cho VP nữa
@guoming1987 timo coi như của VP mà
jul12st83
TÍCH CỰC
2 năm
không biết có làm được số đẹp ko nhỉ 😃
@jul12st83 VP không có đâu! trừ khi VVIP, mà đẹp thì vẫn phải tuân thủ đủ số, chứ ko như 1 vài NH

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019