[Vsmart Active 1] Hướng dẫn Unlock Bootloader - Root - Chạy Android One
Chu Hieu
3 nămBình luận: 227
OFFICERS
TÍCH CỰC
3 năm
mua 1 iem về vọc thôi 😁
KHOADAMDANG
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá pro ơi
phuochalan
TÍCH CỰC
3 năm
hóng cao nhân root Joy 1
thaolegend
ĐẠI BÀNG
3 năm
chờ twrp hổ trợ hoặc cao nhân nào trong vin hay dev ngoài support port qua thôi chứ patched boot khi reset máy nó hay bị nhả root lắm

mình đang dùng a2 lite từ khi lên p phải patched boot cứ mỗi lần reset máy là nhả root
còn twrp thì bị dính cái pass ở partition nên chả vọc dc gì :v
phuochalan
TÍCH CỰC
3 năm
@thaolegend Sharp A2 Lite có root được không bác
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaolegend Đã có twrp cho a1
ultimatesg
ĐẠI BÀNG
2 năm
hơi trễ nhưng mà cho mình hỏi nếu không root chỉ up android one thì có bị mất bảo hành không ?
@ultimatesg có nha
Hướng dẫn root rom gốc với
Minh dang o ban 1.7.0 da root.Minh muon len pb moi nhat 1.7.3 cap nhat tren may lun thi co mat root hay sao khong ?
Ai root giúp con wiko view max vs
Mình up rom x2 pro 1.7.2 giờ chỉ vào được bootloader không vào được recovery mode lun.Cắm vào pc thì chỉ nhận androi device không nhận tên máy nên không làm gì được ☹️ Ai giúp mình cứu máy với
Yale
Trứng
2 năm
Như này đã unlock bootloader chưa mấy bác
Có anh nào hướng dẫn lại cách uproom gốc của VOS không ạ? mình vọc bài này giờ đt mở toàn sọc sọc ko lên hình ... hic
@Jacali ko để ý, lỡ vọc sang con Active 1+, giờ xong phim, huhu
Chu Hieu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jacali Bác vào trang này, chọn model đang dùng để tải rom nhé. Cách up tương tự như up Android One:
https://vsmart.com.es/es/downloads
@Chu Hieu bạn tải rồi thì cho xin file rom luôn đi, vào tải không được
Hóng cao nhân nào root vsmart active 1+++++++++
@Lại Văn Đoàn https://forum.xda-developers.com/android/software-hacking/root-recovery-root-device-magisk-t3779454

Bác làm theo hướng dẫn nhé. patched_boot .Mình root rồi chưa thử reset xem có mất root không . chờ android 9.0 để trải nghiệm mà chưa kiếm được.
haidoox
TÍCH CỰC
2 năm
Bác thớt test firmware android pie ver 2 và up ngược VOS thử xem có được bảo hành không nhể 😁
Bác có thể hướng dẫn root up rom cho con Vsmart Joy 1 luôn được không ạ <3
haidoox
TÍCH CỰC
2 năm
@Retro Joy 1 VN không có Android One đâu bác. Con Joy bên BQ chip 425, còn Joy của V chip 435, flash vào là chết máy ngay
PjLyTam
CAO CẤP
2 năm
Thế các con tương ứng mã như nào các bác nhỉ ví dụ Active 1 = Aquaris X2 Pro thế còn các mã khác, các bác có em xin với
@PjLyTam PQ6001 - Vsmart Active 1 = BQ Aquaris X2 PRO (NO NFC)
PQ4002 - Vsmart Joy1+ = Infinix X622 - HOT S3X
PQ6002 - Vsmart Active 1+ = Infinix X620 - Zero 6 PRO (SnapDragon 660 model)
PjLyTam
CAO CẤP
2 năm
@RawMain Thank bác
PjLyTam
CAO CẤP
2 năm
@RawMain Thế up đc rom của những con ý ko nhỉ
@RawMain con BQ Aquaris X2 PRO cũng 660 6gb ram mà nhỉ, cùng cấu hình với active 1 plus
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phan Văn Liềm Khác màn hình
PjLyTam
CAO CẤP
2 năm
Thank bác chia sẻ
Cám ơn
billaden
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tình hình căng thẳng rồi các bác ạ. Máy em đã bị brick, bị loop in boot loader không thoát ra được và device state: locked. Không tài nào kết nối với ADB được nữa, ko biết bác nào đã dính và thoát ra được chỉ giúp mình với, xin hậu tạ mời bác 1 ly trà sữa now delivery 😃

Số là vầy, sau khi unlock boot loader ok như bác chủ thớt làm, mình download 1.7.0 rom về và up vào máy bằng tool của bq: BQ Firmware Flash tool vì đọc theo câu này của nó thấy nói là dễ lắm (The BQ Firmware Flash tool app has been developed by BQ to make it easy for any user to flash a firmware to a mobile device.) thay vì chạy file .bat như bác thớt hướng dẫn...

Sau khi bq tool xử lý xong 100% thì mình restart lại máy thấy được logo androidone nhưng sau đó là vào màn hình fastboot mode và bị loop ở trong này luôn, có chọn recovery cũng ko có tác dụng gì 😔

Tình hình giờ là làm sao adb nó nhận device để mình install TWRP vào.

Mình đã google hết cách suốt đêm qua, và đã thực sự pó tay nên h post lên đây nhờ cao nhân chỉ giúp, xin cảm ơn và hậu tạ 😃

Kiểu này đem ra bảo hành chắc họ cũng không nhận luôn quá :(.

Rất mong tin các bạn, rất mong...

zuytan
TÍCH CỰC
2 năm
@billaden file bat ấn cái nó tự làm hết cho bác mà bác ko chạy :(
billaden
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tình hình là đã đưa em nó ra bảo hành, đến lúc hết pin, cắm sạc vào không ăn thua luôn. Đến Vinmart gửi đt, kt viên biết ngày là up rom bị hỏng, và họ vẫn vui vẻ nhận đem về trung tâm up lại VOS. Thumb up for that 😃

Kinh nghiệm xương máu, trước khi up rom là phải cài TWRP vào trước, mình ỷ i quá. Hy vọng trung tâm họ phục hồi được...

Vài hàng update đến các bạn yêu đi Việt
@billaden bác cho em xin twrp được không. tìm mãi không thấy có.
@billaden Em xin twrp nữa. 😃
@xuan144 Con này chắc không có twrp đâu bác ơi. Em có dạo trên xda với android hilfer không thấy có. Em có cài thử theo hưỡng dẫn của bài này và thành công rồi bác
@Chiptune Của mình dùng A1+ 😁. mình mới root máy được thôi. chưa có android 9.0 để vọc tiếp.
@billaden Con này không cần cài twrp, nếu treo logo thì tải file rom up lại là được
Mình cài Android one 9.0 xong rồi khoá bootloader vẫn được à, hay phải về vos mới khoá được
@Quách Công Thắng Đc bạn, không cần về VOS

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019