Vừa có jailbreak iOS 13.5, Apple đã vội tung 13.5.1 để vá lỗ hổng bảo mật. Hướng dẫn jailbreak 13.5

2/6/2020 4:34Phản hồi: 28
Vừa có jailbreak iOS 13.5, Apple đã vội tung 13.5.1 để vá lỗ hổng bảo mật. Hướng dẫn jailbreak 13.5
Khai thác lỗ hổng 0day, một người dùng đã có thể jailbreak iOS phiên bản 13.5 gần như mới nhất hiện tại. Nếu anh em đang ở 13.5 và muốn vượt rào thì có thể xem hướng dẫn jailbreak ở bên dưới bài viết. Về phần Apple, sau khi phát hiện điều này, Apple đã tung ra iOS 13.5.1 để vá lỗ hổng do đó nếu anh em đã cập nhật hệ điều hành mới thì sẽ không thể Jailbreak được nữa.

Cách jailbreak iOS 13.5 bằng công cụ unc0ver.dev
  1. Vào trang unc0ver.dev và tải công cụ này về máy tính.
  2. Tiếp tục tải Cydia Impactor về ở cydiaimpactor
  3. Giải nén Cydia Impactor vừa tải về và khởi chạy chương trình
  4. Két nối iPhone hay iPad vào máy tính, sau đó kéo file unc0ver.ipa vào Cydia Impactor rồi cài đặt.
  5. Đăng nhập tài khoản Apple ID vào. Lưu ý nêu lo sợ về bảo mật, anh em có thể tạo một Apple ID rác để làm điều này cho an tâm nha.
  6. Trên màn hình thiết bị iPhone/iPad sẽ yêu cầu xác nhận tin tưởng hay không, anh em hãy xác nhận tin tưởng cấu hình này và qua bước cuối cùng.
  7. Bấm vào biểu tượng app unc0vẻ và Jailbreak. Đợi máy báo thành công rồi khởi động lại máy và làm tương tự bước 7 một lần nữa là hoàn tất.
Cá nhân mình đã từ rất lâu rồi không jailbreak nữa. Cơ bản là mình thấy iOS hiện tại đã khá đủ dùng và mình thích cập nhật iOS mới liên tục hơn là ở lại bản cũ để jailbreak. Còn anh em thì sao, mời chia sẻ ở comment bên dưới nha.
Theo TheVerge
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là 13.5 sắp khoá sign rồi, bác nào muốn vọc vạc thì lên 13.5 còn kịp
@trainoitrull 13.1.3 t cũng chạy dc jb k cần lên 13.5..:v
lạc minh
TÍCH CỰC
4 năm
Mê jailbreak nên chả lên 13.5.1
@lạc minh Chuẩn, nếu đã JB ở 13.5 thì cứ ở đó mà tận hưởng, tội gì lên 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lạc minh Mình thì bỏ jb từ rất lâu rồi. Giờ 1 số app ngân hàng ko cho chạy trên máy đã root hoặc jb. Mà nói chung, nhu cầu cài thêm mấy cái app ngoài ko còn nữa
@crazysexycool1981 Jb làm gì????
@Hà Quang Tùng Để mần nhiều thứ mà mặc định ko làm được? Kiếm trên Google để được mở mang tầm mắt 1 phen Tùng nhé 😊
Cuộc chạy rượt đuổi này đúng là chưa bao giờ có hồi kết, cứ OS mới nào được Apple tung ra là y như rằng ko lâu sau đó bá tánh lại có bản JB, để rồi Apple lại chạy theo để vá ở bản kế tiếp, cứ thế vòng tuần hoàn này liên tục lúc thắt lúc mở. Đối với các thần dân luôn coi việc JB là niềm vui, đam mê thì họ chả mấy khi nghĩ tới việc update! Ở 1 chiến tuyến khác, những người dửng dưng, hờ hững & lạnh đạm với JB thì cứ có OS mới là họ upgrade! Vui thiệt 😂
@crazysexycool1981 cầi nhièu app vãi
@nguyenkhangpt92 Nhìn kỹ sẽ ko thấy nhiều, thoáng quá thì sẽ thấy choáng ngợp 😎
Apple sẽ chuyển mọi kết nối sang không dây và đây sẽ là cách duy nhất để ngăn jailbreak
Mr - TJ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mọi ng jb song sẽ làm gì ???
H còn chợ đen cho game và app ko nhỉ .
Mình jb song chắc cũng chỉ dùng xem youtube trên xe
Mr - TJ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lexcuong Mình tưởng nó vô hiệu hoá face id thôi chứ nhỉ . Nhập mật khẩu vẫn ok phải ko
Mr - TJ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Trước hào hứng vs mấy vụ này lắm . H dùng app ngân hàng nhiều thấy rét rét🤣 . Cơ mà cũng chẳng có thời gian chơi gane
@Mr - TJ Mình cũng đâu khoái chơi game trên điện thoại mô 🤓
leeyuong
TÍCH CỰC
4 năm
@lexcuong Cài tweak vào là dùng đc nhé
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hồi sinh viên thì rảnh nên cũng hay mày mò JB với root cài rom các kiểu, sau này đi làm rồi thì chẳng có thời gian nên cũng không còn quan tâm nữa, mua sao để vậy xài thôi, đến hình nền cũng để mặc định luôn chứ không ham hố tải hình nền mới nữa.
traind
CAO CẤP
4 năm
Giờ iphone như x trở nên đáp ứng đủ nhu cầu của mình. Giờ chẳng quan tâm mấy cái JB nữa
cuibap035
TÍCH CỰC
4 năm
Bản JB này tắt nguồn có mất JB ko ae?
nguyendata
TÍCH CỰC
4 năm
có bác nào thử và thành công chưa.
nếu có chia sẻ video ae xem với.
mitdacvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản jb này khởi động lại iphone có phải re-jb k các bác?
tuansako
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vẫn JB để chặn ads
Bữa vừa jaibreak con iphone 11 pro xong thì mấy ngày sau có giao dịch lạ trên apple pay mà lười chưa gọi hỏi, thế là restore lại luôn 😆
letanducnt
ĐẠI BÀNG
4 năm
ios 13.5.1 đã có thể jailbreak bằng checkra1n 0.10.2 với các máy đời iphone X trở xuống
dhpsos
TÍCH CỰC
4 năm
13.5.1 jb được chưa anh em ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019