Vừa đi coi phim Endgame về: quá sức bình thường, có khi dưới trung bình
cuhiep
một năm trướcBình luận: 967Lượt xem: 154.691
Cá nhân mình thấy hay mà, nhưng hơi buồn 1 chút về cái kết
@nolovess mình thấy ko bằng phần trước
Mình còn chả buồn đi xem 😃
Marvel quên trả tiền vé cho tinh tế's admin rồi 😆)
Mấy bài xàm c** này mà cũng cho lên trang. Tinh tế vcl 😆
@ViệtThương92 Thì nó là Tinh Tế, Tinh Tế là nó mà. Trách ai bây giờ.
@ViệtThương92 Web nhà cậu thì cậu ấy viết viết cái vẹo gì lên cũng chẳng ai cấm được.
@ViệtThương92 Blog cá nhân mà 😃))
hì, để mai em đi coi phim mới được. Không hiểu anh @cuhiep nói gì
@hienhpline Phim hay đấy, khúc đầu hơi chán nếu thích đánh đấm, nhưng ko xem thì ko hiểu cả phim
Thể loại siêu anh hùng chỉ có đánh đấm chứ diễn xuất thì bình thường, coi GoT tập 3 mùa 8 làm mình hồi hộp đến nghẹt thở..
@nhanaptx Bọn marvel này làm quảng cáo giỏi, các thể loại bài liên quan tràn ngập mặt báo. Và xem xong thì thấy quá thường, phí cả tiền. Đen là chiếu cùng đợt với GoT haha.
@nhanaptx chuẩn, mới kéo GOT bluray coi bao phê
@minhchinmc hjx, phí quá. ko bik đến Bluray. 😔(. Công nhận là GOT tập 3 này ngon. chỉ hơi ức chế cái kiểu nướng quân. :(( tiếc quân vãi ra :((. Đoạn kết liễu boss hơi chán. Hi vọng có 1 trận đấu kiếm hoặc đấu phép thuật hay hay 1 chút. hụt hẫng.
@TheWingAg Bọn phù thủy, phép thuật giống như biết trước hết vậy, biết hết mà cứ im im tỏ ra nguy hiểm, Bran vơi mụ áo đỏ..
@TheWingAg Mới đọc bài báo chê GOT nhạt xong 😆
Phim hoặc không hay là cảm nhận, cảm xúc cá nhân của từng người. Qua chia sẻ của bác, em nghĩ là em cũng không đi xem đâu ạ. Hihi
Hiệp ơi Bú Frame vừa thôi, ở nhà đi câu like làm lol j
@anh_miss_em cứ trái ý ông thì kêu bú fame 😁
@anh_miss_em Hehe, ai cho mày chê phim của tau phải không?
Xem phim cỡ 15p lúc Thor chặt đầu Thanos ấy, mình nghĩ phim kết thúc ở đây được rồi, đóng thêm gì nữa.
Biến mất một nữa vũ trụ thì đau thương, hoang tàn, mất mát đồ các kiểu cho người ở lại đấy, nhưng không hẵn là không tốt cho sự phát triển nhân loại, nhất là phần biến mất là những phần xấu, những gì tinh túy được giữ lại. Từ đó thế giới sẽ đi lên và xây dựng mọi thứ tốt đẹp hơn từ to tràn
Không phải các cuộc chiến tranh WW1 và WW2 cũng đã tàn phá kinh hoàng và cướp đi sinh mạng của bao nhiêu triệu người đấy sao? Thời gian rồi cũng xóa nhòa tất cả. Thế giới chứng kiến những đổi thay và phát triển vượt bậc kể từ sau chiến tranh đó.
Cơ mà chỉ là nghĩ thôi, chứ phim mà...
@fRzzy. Ẻm tên là Dark Knight mờ 😃
@ThuanNguyen94 fanboy dc
@Mosou Dark Knight có lẽ nào là mater king không
@nguyenhuynhvn Thử ngẫm người thân bạn bị lôi đầu giết nhau trong các cuộc chiến tranh thế giới vô nghĩa đó đi rồi xem thời gian có xoá nhoà hộ bạn không. Cái lý tưởng cứ giảm thiểu dân số thì chắc chắn thế giới tốt đẹp lên là hoàn toàn sai lầm.
đúng là xấu xí làm chuyện để í.
Không phải ngẫu nhiên mà imdb 9,1 đứng top 5 trong lịch sử imdb đâu,xem rồi và thấy rất hay,tôi cũng đến chịu lời chê của ông.
Mình thấy phim hay, giàu ý nghĩa.
Nhưng cả phim hơi bị nhanh và nhiều cảnh có phần ngượng
Hơi lạm dụng xóa phông nền, làm mờ background
Lần này phim bị leak sớm nên nó không còn hồi hộp như lần đâu
so với tập ba của GOT thì endgame ko bằng chút nào. thang điểm 10 endgame cho 6d, còn got 9d. xúc động hơn nhiều
CG Hulk xấu. Tương quan lực lượng không cân xứng: Scarlet Witch và Captain Marvel đủ sức làm gỏi Thanos nếu tập trung chiến đấu và không bị mấy thứ râu ria làm phân tâm. Logic có vấn đề: làm cách nào để Captain America hoàn trả viên Soul Stone (khi phải thí mạng mới sở hữu được), binh đoàn Thanos tới tương lai thì tại sao không xảy ra nghịch lý thời gian (kiểu như Flash Point), tại sao Thanos lại liều lĩnh để Nebula (giả) giao viên đá thực cho Avenger để họ hồi sinh được nửa thế giới (hắn tự tin mình có thể làm gỏi tất cả siêu anh hùng một lần nữa? Trong khi trong tay hắn chẳng có một viên đá nào? Tại sao không giao viên đá giả rồi để Nebula tìm cách mở cổng thời gian, như vậy có phải an toàn hơn không?).
Nói chung phim này chủ yếu làm “fan service” là chính, chứ nội dung và cốt truyện chỉ đạt mức trung bình.
@ThuanNguyen94 Xem bản cam thì làm sao ???
@nịnastorm 1 bộ phim thì có 2 thứ quan trọng là chất lượng hình ảnh và nội dung phim, xem bản cam coi như bỏ phần hình ảnh, nội dung thì liệu bạn có ngồi 3 tiếng xem trọn vẹn 1 bản cam 1 phim hành động không hay tay luôn nhăm nhe nút tua
@Wolfrain bác này coi phim mà hk hiểu, nebula hiện tại lấy đá chứ quá khứ đâu
Phim ko đã chứ không phải tệ. Sức ép quá lớn từ người hâm mộ. Các cảnh đóng từ khi làm infinity war giờ mới lòi ra thêm. Thânos đc buff bá quá ko ai đánh lại dù ko có viên đá nào?
@lukewang Phù Thuỷ Đỏ bóp mồm Anh Tím trong 10 nốt nhạc. Không phải anh chơi xấu xài vũ khí thì chắc lên bảng từ lâu rồi. Chị Đội Trưởng Tuyệt Vời nếu oánh tập trung và chịu bỏ cái kiểu cười mẹ thiên hạ đi thì Anh Thốt Nốt cũng ngậm no hành. Nói chung phần nào lăng xê phái nữ quá nên vô tình nerf Thanos hơi bị nặng.
@Wolfrain chị đập thanos ra bã đó. may chụp kịp viên đá sức mạnh bắn chị 1 phát chứ ko bẻ gãy tay rồi.
Đồng tình với iHiep. Toàn chiêu trò pr bán vé còn phim thì chả ra làm sao
Đi xem phim về cũng đăng lên trang đầu luôn ngang cái fb cá nhân. Xàm vc.
@Huân Huân nhà mình, mình làm gì mình làm chứ 😁
@Huân Huân Ko đăng trang cá nhân ổng chứ đăng đâu?! Ko lẽ đăng vô tường cá nhân nhà bạn ah 😆)
Phim này với fan thì ko nói vì lúc nào cũng thấy hay rồi.
Người xem dễ tính, giải trí linh tinh thì chắc đc 7/10
Còn khó tính hơn, xem phim thực sự thì phim này có khi chưa nổi 5 điểm. Mình thì cho 6/10.
@Phong8822 5 - 5,5 điểm là xứng đáng. Thoáng thì 6 điểm
Nghỉ trưa sớm, nhịn ăn trưa, háo hức đi xem với suất chiếu lúc 11h10’ ngày 26/04 và ra về với tâm trạng thất vọng... Sau khi xem “ End game”, mình đã dành tình cảm cho DC nhiều hơn!...
@hancock_nd DC cứ giữ kiểu như ww với aqua là ngon, ko cần sâu sắc chỉ cần mạch phim ổn là dc, cứ kỹ xảo hoành tráng vs trai xinh gái đẹp là ok. Sâu sắc để phim hàn lâm làm, phim sah xem giải trí cho đời thêm vui thôi là đc r 😆)
@trung3anh Chính xác!!!!
Bác Hiệp ơi phim người ta đang đứng top IMDb với điểm critics khá là cao đấy bác ^^
Nếu bác chịu theo dõi và hiểu về Marvel Cinematic Universe (cũng không cần gì nhiều đâu, coi 22 phim trước mỗi phim 1 lần nhưng nhớ những đoạn quan trọng) thì bác sẽ thấy đây là cái ending hay nhất cho cái saga vĩ đại nhất lịch sử điện ảnh.

Còn chưa kể bài đăng trang chủ Tinh Tế mà tiếng Anh như một đứa con nít ^^ Endgame là một danh từ viết liền, chứ không phải danh từ ghép end + game ^^ Học hành không tới thì trả tiền cho mods nó viết bài được rồi, admin ham hố chi lắm.
@Đặng Trung Hòa Imdb là một chuyện, còn nhiều trang khác về đánh giá nữa cơ mà.
Bác tiếng Anh khá tí ko có nghĩa là Bác biết tất. Cái kiểu ^^ của mấy đứa nhỏ ko nên bấm nhiều, người ta cười cho nhé.
@Đặng Trung Hòa Từ khi nào IMDB với Rotten làm thang điểm để đánh giá công tâm 1 bộ phim vậy? Doanh thu cũng không nói lên tất cả. Bạn lấy một bộ phim sex ra ngày nào cũng xem, xem từ năm này qua tháng nọ, thì cũng không thể bắt người khác có cùng cảm nhận. Mỗi người mỗi gu.
@Đặng Trung Hòa Admin sửa rồi bạn nhé. Endgame viết liền rồi
@Đặng Trung Hòa Bạn viết "^^" cũng như đứa con nít là đòi sửa chính tả. Imdb là cái trang mà ai cũng vote được, phim mới ra + quảng cáo quá nhiều nên toàn fanboy + đám đông hùa theo vote 10 điểm nên cái điểm đó chả ý nghĩa gì cả. Nếu thích có thể search the interview xem nó đã từng đc vote bnhieu điểm.
Đây là 1 bộ phim sah thuần giải trí không hơn cho nên chất lượng nó chỉ có thể từ dở cho đến khá ổn là hết cỡ. Không cần phải bợ đít như vậy
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.264 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156