[Vui] Mua máy ảnh để làm gì?
starnt
8 nămBình luận: 173
hay quá
Mình mua máy ảnh để chụp ảnh. Chụp hình là đam mê của tôi.
em ở nhà cũng có một chiếc compact nhưng mà lâu lắm không dùng hàng sony mua 3tr về ném xó chụp được mấy ngày tết 😃
Đối với mình chiếc máy ảnh là người bạn đời giúp mình lưu lại những khoảnh khắc đáng nhớ 😃
Nhắc vụ này lại nhớ, em xem cái bài "ngộ nghĩnh" tuần 12 có đoạn anh gì cầm máy sai cứ nghĩ chỉ là cho vui, ai dè là có chuyện thế thật =))
Hôm bế giảng trường cấp 3, em về đó chơi, chả quen biết ai vì ra trường lâu rồi, chỉ là nhận lời page của trường đi chụp lại cảnh lớp 12 chia tay. Về đó thấy đầy rẫy các tay máy trẻ có, già có, có lớp còn thuê hẳn dịch vụ đến chụp kỷ niệm. Lúc nhìn các tay máy đang bu lại 1 chỗ để tác nghiệp, em tiện tay giơ máy lên chụp lại các đồng chí ý. Về nhà mở ảnh ra xem thì tá hỏa khi thấy 1 đồng chí cầm máy cũng gần giống trong cái clip ngộ nghĩnh =))
Tối hôm đó, có 1 đứa em nó được tag vào cái ảnh, hiện feed lên fb của em và lần đầu tiên trong đời em được nhìn thấy 1 tấm ảnh chụp chân dung mà mẫu thì bị xóa còn phông thì nét rõ =)). Quá tò mò nên phải vào cái fb kia xem thì nhận ra đó chính là anh n..hiếp ảnh gia cầm máy sai mà em chộp được trên kia, dĩ nhiên là trên fb anh ý cũng phải có vài tấm anh ý tự sướng bên cái máy ảnh =))
Vì mình thích chụp ảnh vậy thôi 😁
Mình là sinh viên, tiền cũng kiếm không được nhiều, vẫn có ý tích cóp mua chiếc nào tốt một chút (mặc dù chưa có tẹo kinh nghiệm chụp nào). Chỉ đơn giản thôi, quan sát thế giới qua một "ống kính" kiểu khác và "nháy nháy" những cái khoảnh khắc đôi khi rất lãng xẹt nhưng mình thích là được 😃
mua máy để lưu lại những khoảnh khắc đẹp, thế thôi!
Để bắn.
để ngắm, mỗi ngày xách máy ra ngắm 1 lần là thấy hạnh phúc:eek:
mới mua máy, định vác lang thang ra phố chụp, nhưng ở phố núi nhỏ này ngại quá: cứ giơ máy lên là mọi người...khó chịu, sợ ăn đòn quá ! sao đây trời ơi...
các bạn cho mình hỏi bjo mình có khoảng 5tr thì mua được loạ nào . mọi người bảo canon là xịn nhất . mình xem thì có con sx260 của canon . nhưng nếu các bạn biết loại nào hơn thế có thể chỉ giùm mình với
Mình rất thích nội dung và văn phong của bài này. Quá hay !!!
đam mê nên mua và hậu quả là vẫn đang còn thẩm du thiết bị :v
để soi gái......
đọc bài xong lại thấy tiếc khi mà vì công việc mà k còn thời gian để dành cho nó nên đành phải chia tay rồi có gì sai k các b 😁
milaneto
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em hiện đang dùng 1 con Sony Alpha 37 mua cách đây hơn 1 năm, nhiều lúc cũng thấy hơi tủi tủi vì nó không zoom xa được, không bắt được 1 số em nhìn rất chi là xinh tươi chỉ vì đang ngồi cạnh vợ :"> tuy nhiên cảm giác của em là hài lòng hết sức, mặc dù con mắt chụp ảnh cũng chưa được tinh thông. Nhưng quan trọng là đam me ghi lại những khoảng khắc của cuộc sống sẽ đem lại cho ta cái đẹp riêng cảm nhận qua từng bức ảnh 😃
Thoả mãn sự đua đòi
có gì sai? không hề có gì sai
😁
;);););)

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019