[Vui] Túi quần của chúng ta đang ngày càng nhỏ so với sự phát triển của kích thước điện thoại?

MinhTriND
29/5/2022 16:43Phản hồi: 85
[Vui] Túi quần của chúng ta đang ngày càng nhỏ so với sự phát triển của kích thước điện thoại?
*Hình mang tính chất minh hoạ

Không biết tự bao giờ, mình thấy sự xuất hiện của cái điện thoại trong túi ngày càng trở nên khó chịu. Có lẽ, vì kích thước của smartphone ngày càng to ra, trong khi ngành công nghiệp thời trang dường như vẫn đang chưa nhận ra điều đó. Túi của đa số các quần được bán trên thị trường hiện nay, chủ yếu là quần kaki hay quần jean thì đều khá nhỏ so với kích thước trung bình của 1 chiếc điện thoại. Mình đang sử dụng 1 chiếc smartphone có màn hình 6,8 inch và cảm giác nó nằm trong túi không dễ chịu xíu nào.

Việc bỏ vào hoặc moi ra mỗi khi sử dụng cũng khá khó khăn. Thế là từ lúc dùng cái máy này tới giờ mình chỉ toàn bỏ vào túi đeo chéo, may là có cái smartwatch để kết nối, có thông báo gì cũng xem được, nào cần dùng thì mới lấy máy ra. Bữa rồi mình mượn được 1 cái iPhone SE 2022, màn hình con này là 4,7 inch và cảm nhận rõ được sự thoải mái khi bỏ nó vào trong túi quần.

Anh em sử dụng smartphone giờ còn thói quen bỏ điện thoại vào túi hay không ha và có cảm thấy khó chịu không? 4 năm trước, kết quả một nghiên cứu từng chỉ ra sự khác biệt về kích thước túi quần nữ và nam khiến cho phụ nữ gặp khó khăn trong việc bỏ điện thoại vào túi quần so với nam. Cụ thể, phân tích cho thấy kích thước trung bình túi quần jean của nữ ngắn hơn 48% và hẹp hơn 6.5% so với túi quần của nam.

Sau khi tiến hành nhiều phân tích, các chuyên gia nhận thấy chỉ 40% túi quần trước của nữ có thể đựng vừa một chiếc iPhone X, đối với điện thoại dòng Galaxy của Samsung thì tỷ lệ này còn 20% và chỉ 5% đối với Google Pixel. Ở túi quần trước của nam, 100% đựng vừa iPhone X, 95% đựng vừa Samsung Galaxy và 85% đối với Google Pixel.

Bản thân mình thấy không riêng gì nữ mà quần cho nam cũng có cái túi không còn phù hợp với sự tăng dần của kích thước điện thoại nữa. Có lẽ đã tới lúc các nhãn hàng thời trang nhìn lại việc này để may túi quần to ra hơn hoặc giải pháp tạm thời là bỏ điện thoại vào túi đeo chéo giống như mình vậy. Anh em có nghĩ như mình không? Chia sẻ bên dưới nhé.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hầu hết điện thoại tui đang dùng đều không thể để được an toàn trong túi quần, ngoại trừ Z Flip.
bandbu
TÍCH CỰC
2 năm
@Lê Huyền Vân Đúng rồi, thứ ưng ý nhất của Z Fold là nhét vô túi quần thấy thoải mái, nhỏ vừa đủ
@Lê Huyền Vân còn túi để đựng là may mắn r, qua bkave làm thì giờ này ko còn đủ túi mà đựng luôn nhé 😳
@Lê Huyền Vân iPhone 13 Mini đủ chiến rồi
@Lê Huyền Vân Em bỏ túi anh đi. Anh đảm bảo nằm yên và an toàn trong túi quần em 👌🏻
tuananhcao
TÍCH CỰC
2 năm
Ngày xưa thấy màn hình con iphone 4 là to rồi. L tụi bạn dùng htc one X galaxy s3, s4 thấy y chang cái dép. Nay vẫn dùng 11Pro vì dễ đút túi nhưng vẫn thấy nặng
@tuananhcao 11pro với mình là kích thước hoàn hảo, ko quá nhỏ như dòng mini, nhưng cũng ko quá to như những chiếc pro max. Vì thế nó có thể cân được phần lớn các tác vụ hàng ngày mà ko cảm thấy quá bí bách như khi sử dụng những chiếc iPhone mini có màn hình nhỏ, xem Youtube hay xem ảnh rất khó chịu, cũng như rất gọn gàng khi đút túi quần và thậm chí là đủ để nhắn tin 1 tay hoàn toàn ngon lành vì khung đt được bo cong, pin cũng khỏe nữa.
Redstone07
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuananhcao Lâu lâu kiếm được con ip 5se, bỏ vô túi quần thiệt sự cảm giác rất phê. Tiếc cái em nó chỉ có 1 sim, và vì tương tác trên màn hình lớn quen rồi nên h quay lại thấy hơi gò bó.
Đâu cần to, cái đt với keys là đủ rồi.
@harryposter Cái vấn đề bài viết nói là điện thoại to dần, bỏ vừa 1 cái túi cũng khó mà 😆
nobita302
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tôi cũng có cùng suy nghĩ như ad.Có con smartphone màn hình 6.6.Mà mỗi lần có công chuyện tôi đều để ẻm ở nhà.Vì nhét túi quần jean thật không tiện chút nào.Khi ra đường tôi đều thủ em”cùi bắp”cho nó lành.Vừa tiện liên lạc,mà lại tránh được ánh mắt dòm ngó của kẻ gian.😬
Quan trọng phải mua quần túi sâu. Minh Note 10 plus 6.8 inch + S22U cũng 6.8 inch, nhét 2 túi thấy bình thường.
@anhtuan1066 quần jean bây giờ túi nông lắm bác , hay em mua ko đúng loại.
@Blade knight quần ở VN thôi, quần Jean ở nc ngoài m có thể đựng con ip pro bt, còn pro max thì vừa khít nên ngồi xuống hơi chật tý
mình dùng Fold và ip dòng promax nên thường để trên xe hoặc trong cốp xe và mang theo cái máy nhỏ gắn sim clone nghe gọi (ip4-4S). hoặc ko nữa lại dùng combo, AW + Airpods khi chạy honda mà cần gọi hay nhận cuộc gọi🙂
chả biết sao chứ từ ngày điện thoại to bùng nổ là thấy anh em ra đường cũng thấy dùng túi đeo chéo nhiều hơn trước
red bull
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Big Chicken Ra đường ko thể thiếu luôn
Nhất là iphone, quần áo có túi cũng như không, tay lúc nào cũng quẹt 😂
quá là bình thường, bỏ ra vài chục đi may cái túi sâu hơn là đc, mất bao nhiêu thời gian đâu
@lekhanhtrung123 Mình hay mặc quần jeans, ko gặp vấn đề. Còn mặc quần tây thì có cái túi hơi nhỏ thật
tqanh2009
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì sẽ lựa đt nào cành nhỏ càng tốt, để tiện cho việc bỏ vào túi quần, chứ đeo thêm 1 cái túi chéo thấy phiền phức quá
Mình tưởng mỗi mình giờ khi chọn quần việc đầu tiên là bỏ cái đt vào xem có ổn ko, sau đó mới để ý đến dáng có hợp ko 😂
@abbvvhh Mình giống bạn.
Coi cái túi nhét điện thoại ví ok k cái đã, đẹp tính sau.
Mà khổ cái đa phần quần giờ nó toàn thiết kế túi ngắn hay sao á.
dontask123
TÍCH CỰC
2 năm
Mình mặc quần jean kiểu ống suông cổ điển chứ không thích quân jean bó hay ống côn, nên điện thoại cỡ Note 10+ bỏ túi quần vẫn ổn không có vấn đề gì.
tạo ra vấn đề bán giải pháp
Ip 5s là chân ái 😃
Mr.Been
TÍCH CỰC
2 năm
Công nhận giờ mua quần online toàn phải hỏi túi có để vừa điện thoại không rồi mới mua 😔(
Mình hầu như hơm có thói quen bỏ điện thoại vô túi quần suốt 5-6 năm qua 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
bbanana
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 sợ hỏng chym à bác
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
Do mấy ông mập lên đổ thừa ai
Trước giờ quần Nữ ít có túi , có cũng chỉ để trang trí thôi ít khi để vừa cái gì
đặc biệt là quần Jean thì để cái gì vào túi nó mất form đi nhìn cũng ko đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019